เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 06:28:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยันถ่ายรูปติด จตุคามฯ ไม่ปาฏิหาริย์  (อ่าน 1605 ครั้ง)
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 09:49:56 PM »

ภาพดวงไฟที่เกิดขึ้นนั้น เกิดขึ้นได้หากในสถานที่นั้นๆ มีฝุ่นหรือละอองน้ำกระจายตัวอยู่ และมักจะเกิดขึ้นกับภาพถ่ายที่ถ่ายโดยกล้องดิจิตอล ที่มีเลนส์และแฟลชอยู่ในระนาบเดียวกัน เนื่องจากระยะสะท้อนของแฟลชนั้น ทำให้เห็นได้ชัดเจนกว่า

ใช้วิจารณญาณในการอ่าน

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
M113A1
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 14

นิ้วกับไกรวมกันเป็นหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 09:58:33 PM »

ผมถ่ายเองเหมือนกันแต่ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

สละสิ่งที่ดีเพื่อสิ่งที่ดีกว่า
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 10:52:49 PM »

เป็นเรื่องปกติของการถ่ายภาพด้วยแสงแฟลชในเวลากลางคืนกับฉากหลังที่ค่อนข้างมืดไม่ว่าตั้งแต่กล้องฟิล์มสมัยก่อนที่มีรูปแปลกมาเป็นข่าวมาให้ดูกันจนถึงยุคกล้องดิจิตอลยิ่งชัดเจนลองตั้งความไวแสงสูงสุดแล้วถ่ายภาพดูครับ จะได้ภาพปาฏิหารอีกมากมาย Wink

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 11:08:05 PM »

มันไม่มีปาฏิหาริย์หรอกครับ เรื่องของแสงเงา  แต่อย่าไปพูดออกความเห็นกับบรรดาผู้ศัทธาเขาล่ะ โดนตื้บไม่รู้ด้วยนะ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 11:54:57 PM »

มันไม่มีปาฏิหาริย์หรอกครับ เรื่องของแสงเงา แต่อย่าไปพูดออกความเห็นกับบรรดาผู้ศัทธาเขาล่ะ โดนตื้บไม่รู้ด้วยนะ
นั่นซิครับ ต้องระวังเวลาพูดด้วยนะ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 07:50:09 AM »

ผมชอบ.พระพยอมพูด.. Grin Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 09:27:27 AM »

ผมก็เคยถ่ายติดบ่อย แต่ก็ไม่ไปสวนกระแสร์เขาครับ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:29:39 AM »

"แต่อย่าไปพูดออกความเห็นกับบรรดาผู้ศัทธาเขาล่ะ โดนตื้บไม่รู้ด้วยนะ"

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ใช่ไหมครับ ....

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:33:47 AM »

จัตตุคำ   เป็นพิษแล้ว

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:57:22 AM »

ที่พิสูจน์ได้ ก็พิสูจน์กันไป ..... รับทราบครับ ......

จัตตุคำ เป็นพิษแล้ว

อันนี้ หลวงพ่อท่านน่าจะใช้วิธีอื่น อย่างเช่น การเทศน์ สอน น่าจะดีกว่า ( ขออภัย ความคิดส่วนตัว ) นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2007, 10:59:57 AM โดย mETEr » บันทึกการเข้า

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
thepam
Jr. Member
**

คะแนน 2

เฝ้าเวหา

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 04:16:29 PM »

ผมขอดูอย่างเดียวครับ ไม่พูดเดี๋ยวโดน..... เก็บเงินไว้เข้าสนามยิงปืนดีกว่า

เฝ้าเวหา
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 05:51:45 PM »

ผมก็ไม่รู้ครับ

อรินทราช 26
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 06:25:53 PM »

...... ส่วนตัวกระผมแล้ว  เกรงว่าอีกระยะหนึ่งต่อไปภายหน้า  เกรงว่าท่านที่แขวนองค์จตุคามจะตกยุคนะครับผม  เพราะมีมากมายเหลือเกิน  (ที่ปลอมด้วยนะครับ) ..... ด้วยความเคารพ .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 07:48:59 PM »

...... ส่วนตัวกระผมแล้ว เกรงว่าอีกระยะหนึ่งต่อไปภายหน้า เกรงว่าท่านที่แขวนองค์จตุคามจะตกยุคนะครับผม เพราะมีมากมายเหลือเกิน (ที่ปลอมด้วยนะครับ) ..... ด้วยความเคารพ .....

ฮือฮาปลุกเสกจตุคามรามเทพกลางเวหา นำขึ้นเครื่องบินวัน ทู โก บินวนรอบพระบรมธาตุเจดีย์กลางเมืองคอน 3 รอบ ก่อนทำการกดพิมพ์นำฤกษ์ พร้อมมอบเงิน 1.5 ล้านให้โรงเรียนปัตตานีที่โดนโจรใต้ลอบเผา

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 09:07:35 PM »

...ศัทธาต้องมีมาคู่กับสติด้วยครับ ไม่งั้นจะเรียกว่างมงาย...

ผมเองเป็นคนสะสมพระเครื่องคนนึง ชอบและบูชาที่เคารพ ที่นับถือ เพื่อเป็นศริมงคล กับตัวเอง..

จตุคามรามเทพปี 30 ผมเคยเช่าตั้งแต่สมัยที่ลูกละ 5 พันบาท พุทธสิหิง 200-300 เหรียญสแตมป์ 100 -150

เคยแขวนมาหมดแล้วครับ ที่ว่าดัง ที่ว่าดี  สุดท้ายโดนพวกโจรกรรมไปหมดที่สะสมมา..

กรรมแท้ๆ...มีพระดีก็เป็นภัย ไม่ปลอดภัยแก่ตนเองและครอบครัว ได้แต่นึกว่ากรรมเก่าเราเอง...

..ทุกวันนี้ก็ยังแขวนพระอยู่ ไม่ได้น้อยใจอะไร แต่ก็แขวนรูปพ่อ แม่ ด้วยเพราะคิดว่านี่แหละปาฏิหารย์ของเราจริงๆ..

...ผมเองก็เป็นคนหากินกับการถ่ายภาพ ถึงไม่เก่งนัก แต่ก็รู้มานานแล้วเรื่องวงกลมๆในภาพถ่ายดิจิตอล ว่าเกิดจากอะไร..

แต่ไม่อยากออกมาสวนกระแส เพราะกลัวคนที่ศัทธาจะเบื่อเหม็นขี้หน้าเอา ก็ขนาดหนังสือพิมพ์ยักษ์ใหญ่

ยังกล้าลงพาดหัวข่าวใหญ่ว่าปาฏิหารย์ๆๆๆ  แล้วเราจะไปกล้าแสดงความเห็นได้อย่างไร กลัวคนหมั่นใส้เอา อิอิอิ

เช่ากันไว้เยอะๆ ที่ว่าลูกนึงกำไรหลายหมื่นแล้วน่ะ เอาออกมาขายลองเชิงตลาดดูบ้างก็ดีนะครับ เผื่อสติจะมา ปัญญาจะได้เกิด

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
หน้า: [1]
  พิมพ์