เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:48:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครสนใจ Sako Trg22 Cal.308 บ้างครับ  (อ่าน 4279 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 10:09:58 AM »

ซีแซดที่ว่า ติดต่อใด้ที่ร้านใหนครับพี่สุพินท์

สั่งผ่านตัวแทนจำหน่าย   คงไม่ส่งให้หรอกครับ เพราะเข้าข่ายเป็นอาวุธสำหรับเจ้าหน้าที่   ประกอบกับทางเช็คเอง ก็โดนอเมริกาบีบจนหน้าเขียวหน้าเหลืองอยู่ด้วย
ต้องสั่งผ่านร้านปืนที่ขยันทำการบ้าน  อย่างเช่นสั่งรวมไปกับเจ้าของกระทู้ ก็น่าจะได้เพราะเป็นปืนประเภทเดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2007, 10:11:45 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
voot
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 11:40:08 PM »

กราบขอบพระคุณพี่ๆทุกคนนะครับ ตอนนี้ ยอดรอคิดประมาณยี่สิบกว่าๆ ผมสั่งแค่ ๕ กระบอกครับ ผมบวกพี่ชายและเพื่อนพี่ชายก็สามแล้วครับ ขอโทษด้วยจริงๆ เหตุผลดังที่บอกให้ทราบแล้วนะครับ ตอนนี้ใบอนุญาติ นำเข้าอยู่ที่ผม สำหรับ สามกระบอก ใบอนุญาติส่งออกเมืองนอกได้รับอนุญาติ จากทางรัฐบาลและกลาโหม ของเขาแล้ว สำหรับ สามกระบอกนี้เช่นกัน ส่วนอีกสอง กระบอกที่เพิ่มมา เรียนให้ทราบว่าต้องรอทางร้านในไทยครับ ( สำหรับร้านที่เมืองนอก ร้านนี้มีบุญคุณกันกับ ผม เขาเคยมาเที่ยวไทย และหลงทางแถวเกาะพีพี เมื่อปีที่แล้ว และโดน พวกไกด์หลอกเอาเงินไปมากมาย สร้างความประทับใจให้เขามากๆ พอดีผมช่วยเหลือเขาทุกอย่างเช่น แจ้งตำรวจให้ เขาเลยรู้สึกซึ้งในน้ำใจและยอม ช่วยเหลือน่ะคับ และอีกอย่างผมบอกกับเขาแล้วว่าจะเอามาใช้ในการกีฬาแค่ ๓ ถึง ๕ กระบอกเท่านั้นครับ เขา(work)เดินเรื่องให้หมดเลยใช้เวลา สองเดือนกว่าจึงได้รับอนุญาตจากกลาโหมและรัฐบาลเขาเขา     สำหรับพี่ๆ ที แบ่งอีกสองตัว รอทางร้านก่อนนะครับ ถ้าร้านแบ่งใบ ป.๒ ให้ได้ผมไม่เสียคำพูดแน่นอนครับรับรอง
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์