เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:22:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GLOCK 19 , 26  (อ่าน 3354 ครั้ง)
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 09:21:43 AM »

ยิ่งกว่านิยายน้ำเน่าอีกครับ วนซ้ำๆซากๆ ร้านพวกนี้เหมือนแร้งทึ้ง สงสารคนที่รู้เท่าไม่ทัน
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 12:11:14 PM »

ผมจะยิงให้แตกคามือเลยครับ Grinเอ กล็อค ๑๗ เมื่อไหร่จะมาเน้อ  ยิงกล็อค ๑๙ นานล่ะ :Smiley
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 01:14:50 PM »

ผมจะยิงให้แตกคามือเลยครับ Grinเอ กล็อค ๑๗ เมื่อไหร่จะมาเน้อ ยิงกล็อค ๑๙ นานล่ะ :Smiley
ถามให้แล้วนะครับ........................................ยังไม่มีคนอยากปล่อยครับ จูบบบบ
gital
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 08:00:51 PM »

glock 26
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 09:24:35 AM »

ปืน GLOCK ช่วงหลังมานี้มีปัญหาปืนแตก จริงเท็จแค่ไหนครับ แล้วจะมีวิธีเลือกซื้อยังไงถึงจะได้ปืนแท้จากนอกครับ ช่วยบอกด้วยครับท่านผู้รู้ ขอบคุณครับ
เอางี้ครับท่าน ตอบตามข้อถามเลยแล้วกัน
1.ช่วงหลังมานี้ มีปัญหาปืนแตก
ปืนกล็อคแตกนั้น มีมานานแล้วครับ มีซ้ำ ๆ ซากๆ อีกด้วย ไม่ได้มีช่วงหลัง มีมาแต่ช่วงหน้า ช่วงแรกๆ ช่วงแรกๆ ที่เข้ามาขายในอเมริกาแล้วครับ ไม่ใช่มีช่วงหลัง เพราะปืนกล็อคเป็นปืนดาวเด่น ดาวรุ่งมาแรง ดาวกระจายต่างๆ นานา
หลวงวิจิตรฯท่านกล่าวไว้แล้ว จงทำดี แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย   กล็อค ดี และเด่น เกินหน้าเกินตาปืนอย่างอื่น
ก็เกิดภัยแก่ตัว เหมือนที่หลวงวิจิตรฯท่านว่าไว้แหละครับ ปืนแตกเข้าหน่อย ไม่รู้แตกด้วยสาเหตุอะไร ก็เอามาลงกันสนั่นทุกที ก็อย่างนี้แหละครับ ปืน ดีและเด่น ก็จะเกิดภัยแก่ตัวเอง
2.จริงเท็จแค่ไหนครับ..ที่แตก
ตอบว่า มันไม่แตกหรอกครับ มันถึงกับระเบิดเลยทีเดียว ไม่ใช่แตกธรรมดา แต่คนเอาภาพมาลง ไม่เคยบอกเลยว่า เอาอะไรใส่เข้าไปในปืนที่แตก   แล้วเขาก็ไม่ได้บอกด้วยว่า เอากระสุน วินเชสเตอร์ เรมิงตัน สเปียร์ เฟดเดอรัล แบบมาตรฐานมายิง หรือเปล่า หรือเอาลูกอะไรก็ไม่รู้มายิง
3.วิธีเลือกซื้อปืนกล็อคในเมืองไทย
1.เลือกเลขซีรีส์นัมเบอร์ ที่ตรงกับโฉลก วันเกิด  วันได้แฟนคนแรก  ปีเกิด   เลขตอง  ตามชอบ
อย่างอื่นไม่ต้องไปดูเนื่องจาก
1.จับเขย่าแล้วมันสั่น เหมือนกันทุกกระบอก เขย่าดังกล็อกๆ แกล็กๆ เหมือนกันทุกกระบอก คนขายบางคนบอกว่า ชื่อเหมือนตัวไง  กล็อค แกล็ก
2.ดูเหลี่ยมมุมแล้วมันเหมือนกันทุกกระบอก เลยไม่รู้จะเลือกไปทำไม ไม่เหมือน ปืนโคลท์ 1911 ที่จะต้องจับมาเทียบกันทีละตัวเลยทีเดียว ว่าอันไหน ลายสวยที่สุด
3.ซื้อได้ทุกตัว ปืนทำจากฝรั่งมังค่าทั้งนั้น ไม่ต้องห่วง ไทยเราทำปืนพก 11 มม.  ปพ.95 ของสรรพาวุธทหารบก ออกมาให้เห็นเป็นตัวเป็นตนเพียงรุ่นเดียวเท่านั้นแหละที่ตกมาถึง คนนอกที่ไม่ใช่ทหาร ได้ยลโฉมกันนะ
อย่างอื่น ไม่เคยเห็น ไทยทำปืนได้เลย นอกจากปืนเถื่อนอุทัยธานี
ถ้าใครมาบอกคุณว่า กล็อคทำเมืองไทยได้ละก็  ผมว่าอีกไม่นาน ประเทศไทยคงจะรวยเพราะขายปืนกล็อคออกต่างประเทศได้นี่แหละครับ (ฝันกลางวัน ...ตอนยังไม่สร่างเมา     ไทยทำปืนส่งออก เป็นสินค้า......)
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 09:54:22 AM »

ผมถลุงซะเป็นหมื่นนัดแล้ว ที่แตกหน่ะถังแตกหล่ะไม่ว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน  ค่าตัวปืน+ค่ากระสุน มากกว่าแต่งเมียซะอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนได้มาใหม่ๆ โดนบ่นซะหูอื้อเลยว่า ปืนอะไรก็ไม่รู้ทำไมมันไม่สนิทกันหล่ะเนี่ย มันเผยอ อ้าๆยังไงก็ไม่รู้ ประกอบไม่เรียบร้อย
เขย่าดังก๊อกแก๊กๆ ทำไมซื้อของไม่รู้จักดูให้ดีซะก่อน แล้วเนี่ยเปลี่ยนก็ไม่ได้ ของไม่ใช่ร้อยสองร้อยเมื่อไหร่กัน

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์