เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:15:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โอนปืนพ่อให้เพื่อน  (อ่าน 1133 ครั้ง)
tisakarp
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2007, 09:57:52 AM »

พ่อตายไปหลายปีแล้ว ทิ้งรีวอล์เวอร์ รูเกอร์ .38special ไว้ 1 กระบอก
ทะเบียนยังเป็นชื่อพ่ออยู่ครับ เพื่อนสนิทกันจะขอซื้อต่อ ทั้งผมและเพื่อน
ยังไม่มีป.3 ผมสงสัยว่าต้องโอนปืนมาเป็นชื่อผมก่อนหรือเปล่า หรือว่า
สามารถโอนเป็นชื่อเพื่อนได้เลยครับ เพราะผมเองก็อยากจะซื้อปืนใหม่
มาแทน เลยกังวลว่าถ้าขอป.3เพื่อรับโอนปืนพ่อและขอซื้อปืนใหม่
จะกลายเป็นว่าขอพร้อมกันหลายกระบอก และอาจขอไม่ได้หรือเปล่าครับ Huh
แล้วผมควรจะขายเพื่อนเท่าไหร่ดีครับ
รบกวนขอความกระจ่างจากผู้รู้ด้วยนะครับ Smiley
หน้า: [1]
  พิมพ์