เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:16:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ...เกี่ยวกับเสียงแปลกๆ  (อ่าน 1308 ครั้ง)
J38
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 05:10:33 PM »

ผมใช้ .38spl M60 ปกติไม่ค่อยมีเวลาไปซ้อมเท่าไหร่ครับ...จึงได้แต่ซ้อมแห้งอยู่ที่บ้าน(แห้งจริงๆเลยครับไม่มีอะไรรองรับเลย)

แล้วไม่กี่วันที่ผ่านมาเริ่มจะสังเกตุเมื่อเวลาผมเขย่าปืนมันมีเสียง "เก็กๆ" ขณะเขย่าตลอด ก็เลยไม่แน่ใจว่ามาจากสาเหตุใดครับ

ขณะเขย่าลองจับโม่และแกนโม่ไว้ก็ยังมีเสียงครับ(อาจจะช่วยให้คำตอบแคบลง...)

ขอบอกตามตรงว่าก่อนหน้านี้ไม่ได้สังเกตุเสียงครับเลยไม่แน่ใจว่ามันเป็นมานานแล้วหรือยังหรือพึ่งจะเป็นเมื่อตอนผมยิงแห้งบ่อยๆ

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ...ขอบคุณครับ

___________________________________________________________ _______________________________________

"++ะไรก็ได้ถ้าใจปราถนา อยากจะได้มาต้องฝ่าต้องทนทดลอง บางครั้งก็ชื่น บางครั้งกลืนน้ำตานอง ต้องฝันให้ไกลแล้วก็ไปให้ถึง++
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 05:24:37 PM »

ใส่ลูกปืนไว้หรือเปล่าครับถ้าใส่ไว้เขย่าดังแน่นอน  Grin

ผมก็ใช้ m 60 ไม่เห็นมีเสียงครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 05:26:21 PM »

ลองจับนกปืนให้แน่นก่อนครับ แล้วเขย่าดูอีกทีครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 05:31:29 PM »

ลองถอดประกับ ดูครับ
อาจจะมีเศษอะไรบิ่น
หรือไม่ก็ เข็มแทงชนวนขาด

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 10:50:33 PM »

Grin เป็นเสียงของเล็กกั้นนกสับหรือเปล่า Huh Grin

ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 11:50:51 PM »

.................เคยเจอแต่เป็น 4 นิ้ว ลูกโม่จำโมเดลไม่ได้ ตัวปลดโม่หลวมขอรับ เวลาเขย่า (ต้องเขย่าแรงๆ) จะได้ยินแต่ก็ต้องตั้งใจฟังขอรับ.................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2007, 06:48:42 AM »

Grin เป็นเสียงของเล็กกั้นนกสับหรือเปล่า Huh Grin

ความเห็นผมเหมือนกับนายใหม่ครับ  ตัวกั้นหน้านกสับมันเลื่อนไปเลื่อนมาได้
ลองง้างนก เขย่าเปรียบเทียบเสียงกับไม่ง้างนกครับ  และลองเอากระดาษยัดตรงแผ่นกั้นหน้านกสับเขย่าดูอีกที

ไม่จำเป็นอย่าเปิดประกับข้างนะครับ  โอกาสที่ใส่แล้วเหมือนเดิมแทบไม่มีเลย

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2007, 07:15:43 AM »

คิดว่าถ้าเจ้าของถอดประกับข้างเป็นและซ่อมได้ คงไม่มีโจทย์มาถามแล้วครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2007, 10:46:28 PM »

คิดว่าถ้าเจ้าของถอดประกับข้างเป็นและซ่อมได้ คงไม่มีโจทย์มาถามแล้วครับ
---

แง๋ว.......

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: [1]
  พิมพ์