เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:30:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้องเรียนล้อแม็ค toyota yaris (แต่ก็เกรงใจครับเอาเรื่องเดือดร้อนมาเล่าให้ฟัง)  (อ่าน 10509 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 10:38:37 AM »

สอบถาม ครับ
แล้ว เราไม่มี ล้อแม็ค อะไหล่ หรือครับ
แล้ว เรื่องรูป แม๊ค ที่มีปัญหา ไม่ลงให้เพื่อนสมาชิก ได้ดูเลยครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 12:44:18 PM »

เรื่องไปถึงไหนแล้วครับ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 12:28:30 PM »

เหมือนจะมึน............
ยิ่งทำ ยิ่งก่อให้เกิดความไม่เข้าใจ
ได้ทำบันทึก ไว้หรือไม่ครับ
แล้วมีการติดต่อกลับไปทางศูนย์ toyota หรือไม่ครับ
ว่าจัดส่งมา แล้วใส่กันไม่ได้  มีการติดต่อกับใคร
ใครรับเรื่อง  เพื่อที่จะได้ ให้ข้อมูล กับระดับที่สูงกว่า ต่อไป...
เจออย่างนี้ ล่ะปวดหัว และ เจ็บใจ ที่สุด..
เสียเวลา และ เสียความรู้สึก
จริง ๆ นะ..

บันทึกทุกอย่างครับ ทาง toyota ใหญ่จัดส่งมาให้ศูนย์เล็กใส่ให้ครับ
คืออย่างนี้ครับ toyota ใหญ่ไม่มีศูนย์บริการใดๆ  เวลาจะถอดใส่ หรือซ่อมแซม ต้องให้ศูนย์บริการการต่างๆทำ
toyota ใหญ่ ดูแลนโยบายและหลักการต่างๆ  ศูนย์บริการ ขายและซ่อม
และกรณีของผม ศูนย์บริการ ได้ปฏิเสธความรับผิดชอบแล้ว แต่เขาไม่ออกเอกสารการปฏิเสธให้หรอกครับ เป็นวิธีของเขา  ผมจึงไปบี้ที่ toyota ใหญ่ ให้ดำเนินการโดยศูนย์บริการที่ได้ปฏิเสธความรับผิดชอบนั่นและครับเป็นคนถอดใส่ล้อให้ผม

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 12:32:04 PM »

สอบถาม ครับ
แล้ว เราไม่มี ล้อแม็ค อะไหล่ หรือครับ
แล้ว เรื่องรูป แม๊ค ที่มีปัญหา ไม่ลงให้เพื่อนสมาชิก ได้ดูเลยครับ

มีล้ออะไหล่ครับ แต่ถ้าให้เขาไป 1 ผมจะเหลือ 4 ล้อ จะไม่มีอะไหล่กรณีฉุกเฉิน
ผมจึงให้เขาหามาให้ 1 ให้เขาไปตรวจสอบ 1  ผมเหลือ 5ล้อ ใส่วิ่ง4 อะไหล่ 1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2007, 12:42:17 PM โดย kengx » บันทึกการเข้า

เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 12:40:30 PM »

สอบถาม ครับ

รูปครับ

ท่านพุทธทาส
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 12:51:56 PM »

เมื่อประมาณ วันที่ 6 กันยายน ได้รับโทรศัพท์ จาก toyota ประเทศไทยว่า ยินดีเปลี่ยน ล้อแม็ค ทั้ง 4 ล้อให้ผมใหม่ทั้งหมด โดย ศูนย์บริการ toyota friendship จะโทรมานัดและดำเนินการเปลี่ยนให้อีกครั้ง

จึงเน้นย้ำให้ผมรู้ว่า "ความเป็นธรรมนั้นมีจริงครับ เพียงแต่อยู่ที่ใดสักแห่ง ซึ่งต้องเรียกร้องและแสวงหา"

ท่านพุทธทาส
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 02:08:29 PM »

เมื่อประมาณ วันที่ 6 กันยายน ได้รับโทรศัพท์ จาก toyota ประเทศไทยว่า ยินดีเปลี่ยน ล้อแม็ค ทั้ง 4 ล้อให้ผมใหม่ทั้งหมด โดย ศูนย์บริการ toyota friendship จะโทรมานัดและดำเนินการเปลี่ยนให้อีกครั้ง

จึงเน้นย้ำให้ผมรู้ว่า "ความเป็นธรรมนั้นมีจริงครับ เพียงแต่อยู่ที่ใดสักแห่ง ซึ่งต้องเรียกร้องและแสวงหา"

ยินดีด้วยครับ    จะได้เป็นตัวอย่างที่ดี สำหรับผู้บริโภค......
ในการร้องเรียน  ซึ่งต้องบอกว่า หลักฐานต้องแน่น .......

Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2007, 02:11:00 PM โดย yod » บันทึกการเข้า

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 03:43:06 PM »

ดีใจด้วยครับ ต้องตามให้ติด ถึงจะเรียกความถูกต้องกลับคืนมาได้    Grin Grin Grin Grin
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 04:08:16 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับที่ได้ล้อใหม่ ต้องเครียดมานานเลยนะ..

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 05:09:33 PM »

ยินดีด้วยครับ
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 09:52:40 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ
เมื่อวานนี้ไปใส่ล้อใหม่มาแล้วครับ

ท่านพุทธทาส
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 10:26:45 AM »

รถของผมเคลม มาหลายอย่างเข้าศูนย์ไหนไม่เคยมีปัญหาครับ หลงรัก

รายการ

ปรับแก้กระบะท้ายเอียง

เปลี่ยนมอเตอร์กระจกข้างซ้ายหน้า กดลงแล้วไม่ยอมขึ้น (เซลพาช่างวิ่งมาซ่อมให้ถึงที่)

เปลี่ยนคลัทช์พัดลมหน้าเครื่อง(เสียงดัง)

เปลี่ยนมอเตอร์อีจีอา(เรียกกลับไปเคลม)

เปลี่ยนกล่อง ECU (เรียกกลับไปเคลม)

เปลี่ยนโช๊คหน้า ซ้าย(ช่างเห็นเอง เคลมให้เองเลย)

เปลี่ยนโช๊คหน้าขวา (เห็นเอง)

เปลี่ยนแผ่นคลัทช์ (เสียงดัง ผมเลยไปเปลี่ยนใกล้ๆหมดประกัน คือเกือบๆ5หมื่นโล^^)

ทุกรายการไม่เคยอิดออด หรือปัดความรับผิดชอบ พร้อมเปลี่ยนให้ถ้าเกิดปัญหาครับ

มองอีกมุมรถอะไรปัญหาเยอะจัง แต่ถ้าไม่รับผิดชอบเลยหรือเล่นแง่ก็คง ปวดหัวครับ

ด้วยความเคารพครับ

quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 10:58:04 AM »

เรื่องรถนี่ผมว่าคงเป็นที่จังหวะเราไปเจอรถคันที่มีปัญหาพอดีนะครับ   แต่เมื่อทางบริษัทรับผิดชอบอย่างงี้ลูกค้าก็จะรู้สึกดีครับ

โชคดีที่รถฟอร์ดที่ผมใช้อยู่ไม่เคยมีปัญหาอะไรครับ  Grin
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์