เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 05:29:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล็อค..ดังอีกแล้วที่จันทบุรี  (อ่าน 4984 ครั้ง)
october109
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 11:54:44 AM »

ยิงตาย 4 คนยังจะมอบตัวอีก แบบนี้โทษไม่ประหารก็ตลอดชีวิต ใจถึงจริงน่ายิงตัวตายไปเลยจะได้ไม่ต้องตายทั้งเป็น
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 08:12:36 PM »

เอาใจช่วยเจ้าหน้าที่ครับและขอให้ตัวประกันปลอดภัย Smiley

อิอิ..ตัวประกันไหน..ท่านเลขา..
ตามข่าวไม่มีการจับตัวประกันนี่ครับ

Grin ภาพข่าวช่อง 3 เมื่อตอนเที่ยง กำลังจี้ตัวประกันเป็นชาย ซึ่งผู้ก่อเหตุได้โบกรถของตัวประกันแล้วจี้บังคับมา แต่มาติดด่าน ก็เลยจี้ตัวประกันไว้แล้วจึงยอมปล่อยตัวภายหลังครับ Grin
ใช้ ๆ ผมก็เพิ่งเห็นข่าวเมื่อเช้า มีตัวประกันจริง ๆ พี่ต่อ......พี่คัดค้านโดยให้ข้อมูลว่าผมได้ข้อมูลผิด แต่ผมข้อมูลผมไม่ผิดทำให้ผมสูญเสียความมั่นใจ........จะต้องเสียผีเป็นนำสีชา ๆ มึน ๆ ให้ผม 1 ขวดครับ อิอิ น้ำลายหก

อ่านที่ท่านเลขาพิมพ์แล้วงงงวยมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน...แต่ยังไงก็ยอมครับ..เข้ามาแล้วโทรมาเลย.. Wink
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 03:33:57 AM »

Angry คนที่ขาดสติ ผลก็ที่เห็นกันอยู่ว่าได้ทำอะไรลงไป คดีนี้คงรอดยากครับ Angry
เพชรจำรัส
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
Full Member

คะแนน 4

อย่า-อยู่-อย่าง-อยาก

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 07:55:12 PM »

สิ่งพึงสังวรสำหรับวงเหล้าที่ก่อความรำคาญให้ชาวบ้านชาวช่องทั้งหลาย
ไม่มีใครรู้ล่วงหน้าว่าบาปกับเคราะห์จะมาเจอกัน ณ เวลาไหน ความเกรงใจเป็นสมบัติ
ของผู้ดี ยังเป็นเกราะป้องกันสวัสดิภาพในชีวิตได้ดีเช่นเดิมครับ

เมื่อรักกันไม่ได้ก็ไม่รัก
ไม่เห็นจักเกรงการสถานไหน
ไม่รักกู กูก็จักไม่รักใคร
เอ๊ะนำตากูไหล ทำไมฤๅ        (สุจิตต์  วงษ์เทศ)
นปพ2201
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 09:34:55 PM »

ในการก่อเหตุ  อาวุธปืนที่ใช้หากเป็นปืนเถื่อน  พวกเราก็คงไม่ได้รับผลกระทบนะ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 09:41:31 PM »

หุ..หุ..ใครทำกรรมใดไว้ ย่อมได้รับผลของกรรมนั้นไป
คนตัวเขียว-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 09:31:24 PM »

หุ..หุ..ใครทำกรรมใดไว้ ย่อมได้รับผลของกรรมนั้นไป
เห็นด้วยครับ  คนทำผิดก็ต้องชดใช้กรรมกันไป

อยู่อย่างพอเพียง
Supreeda
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

อิ่มเดียว หลับเดียว

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 09:54:30 PM »

-เหล้า + ความเกรงใจ(ไม่มี) ของข้างห้อง
-ขาดสติ(ไม่ใช่ STI นะครับ Grin) ของผู้ก่อเหตุ
ไม่ได้โทษเหล้านะครับ กินให้สนุก,ผ่อนคลาย มันก็มีประโยชน์
เสียใจกับทุกท่านที่รับเคราะห์ในครั้งนี้ด้วย

เป็นคนต้องมีน้ำใจ  เป็นคนไทยต้องรักชาติ  มีอำนาจต้องเป็นธรรม
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 10:35:42 PM »

ระบบการช่วยเหลือเหยื่อและการจัดการอย่างเฉียบขาดกับผู้ครอบครองและพกพาอาวุธปืนโดยไม่ได้รับอนุญาตล้มเหลวครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
>>Casanovy<<
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 03:06:59 PM »

...ดังอย่างนี้ไม่ดีเลย.. เศรษฐกิจก็ซบเซา.. แถมคนในจังหวัดบางคนยังทำตัวอันธพาล จากที่ถูกมองข้าม ยิ่งกลายเป็นไม่มองเลย..  เฮ้อ... คนน่ารักอย่างเราก็ไม่มีใครเห็นแร้วซิ... อิอิ.. ( ล้อเล่งน่า... )
...จริงๆ คนอันธพาล ต่อให้ไม่มีอาวุธอยู่ในมือ.. แค่มีกำปั้นและกำลัง พร้อมกับสมอง( ที่ไม่มีความคิด ) ก็ก่อเรื่องได้ตลอดเวลา... 
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์