เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 02:40:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ฝังไมโครชิพให้สุนัขในเมืองกรุง "  (อ่าน 2576 ครั้ง)
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 08:50:06 AM »

เกรงว่ากลิ่นแอนด์กากที่กทม.จะไม่ใช้ของเจ้าลาภ(ชื่อหมาของโอค่ะ) อ่ะสิคะ เป็นของเจ้าของเอง ออกแรงยกอุ้มหมาซะจน หัวเราะร่าน้ำตาริน

บรรยาซะเห็นภาพเลย ยี๊

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 01:04:42 PM »

คงมีบรรดานักพิทักษ์สิทธิสัตว์และผู้ใจบุญรักสุนัข(แต่ไม่เอาไปเลี้ยง) ทั้งหลาย จับสุนัขจรจัดไปฝังชิป เพื่อไม่ให้ถูกฆ่าหรือเอาไปปล่อยนอก กทม.   
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 02:53:45 AM »

ชิปของผมหายครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยหมาๆๆผม 9 ตัว  บานตะไทเลย  หลังบ้านผมมียุงเต็มเลยครับปริมาณยิ่งกว่านาโนอีกไม่เห็นจะทำอะไรเลย ดีแต่ยุ่งเรื่องหมาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ทศพักต์ยักษาตอนเกิดร้องว่า"ผลาญราพย์" แต่กอ งอ งอร้องว่า" ผลาญงบบบบบบบบบบบบ"   แบร่ แบร่ แบร่ แบร่เรื่องคนไม่ช่วยเหลือกลับไปช่วยหมา   กำของคนเมียงกุง
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 11:51:13 AM »

สมมุติว่า เริ่มจากการฝังให้ฟรีก่อน จากนั้นเริ่มนับจำนวน จากนั้นเริ่มออกกฎควบคุม ตรวจสอบจำนวน ประวัติ เจ้าของ และจบลงที่ ต้องเสียภาษีหมา ตัวละ 10 บาท ต่อเดือน
สมมุติหมา กทม มี 1 ล้านตัว  หนึ่งเดือน  มีรายได้ 10 ล้านบาท หนึ่งปี มีรายได้ 120 ล้านบาท หนึ่งสมัย 4ปี มีรายได้ 480 ล้านบาท

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 12:02:47 PM »

สมมุติว่า เริ่มจากการฝังให้ฟรีก่อน จากนั้นเริ่มนับจำนวน จากนั้นเริ่มออกกฎควบคุม ตรวจสอบจำนวน ประวัติ เจ้าของ และจบลงที่ ต้องเสียภาษีหมา ตัวละ 10 บาท ต่อเดือน
สมมุติหมา กทม มี 1 ล้านตัว  หนึ่งเดือน  มีรายได้ 10 ล้านบาท หนึ่งปี มีรายได้ 120 ล้านบาท หนึ่งสมัย 4ปี มีรายได้ 480 ล้านบาท

ไม่อยากจะบอกเลยค่ะ ว่าโอก็คิดคล้ายๆแบบนี้ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์