เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 03:27:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของขวัญปีใหม่จาก อวป. (ขอมากไปปล่าว )  (อ่าน 2557 ครั้ง)
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 01:33:27 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก

คือว่า..... นี่ก็ใกล้จะปีใหม่อีกแล้วก็เลยคิดถึงอวป.ฉบับต้อนรับปีใหม่ ๒๕๕๑ Grin  Grin

คืออยากให้ อวป. ไปสัมภาษณ์ ท่านอดีต รมต. ICT อ. สิทธิชัย โภไคยอุดม เกี่ยวกับเรื่องปืนๆ มาลงในฉบับ ต้อนรับปีใหม่ พร้อมรูปกรุปืนในครอบครองของท่าน มาให้ชาว อวป ได้ชื่นชมกันนะครับ แล้วพิมพ์เป็นหน้าสีเพิ่มสัก ๑ ยก ๔ แผ่น ๘ หน้า (ถูกหรือเปล่า) แล้วจะขายราคาพิเศษ ๑๐๐+ ก็ไม่ว่ากัน ถ้าจะให้ดี เอาท่าน อ. ผณิศวร หรือผู้การสุพินท์ (หรือทั้งสองท่าน) เป็นคนสัมภาษณ์ จะยิ่งแจ๋ว  Grin  Grin หรือจะบันทึก DVD ขายต่างหากก็ได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ _/|\_ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2007, 01:34:59 PM โดย khom » บันทึกการเข้า

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 03:38:38 PM »

ความคิดดีครับ.เข้าท่า.แต่ท่านจะให้ถ่ายรูปปืนหรือครับ.. Cheesy
ยิ่งช่วงนี้ท่านยุ่งๆอยู่ด้วย.. Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 04:25:13 PM »

แจ่มครับ เห็นด้วยๆ อิอิอิ Grin ถ้าทำ  DVD จริงๆก็น่าจะแนบมาในนิตยสารเลยนะ แล้วจะคิดราคาพิเศษเท่าไรก็ว่ากันไป Cheesy

คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 06:56:37 PM »

แจ่มครับ เห็นด้วยๆ อิอิอิ Grin ถ้าทำ  DVD จริงๆก็น่าจะแนบมาในนิตยสารเลยนะ แล้วจะคิดราคาพิเศษเท่าไรก็ว่ากันไป Cheesy
ช่..า..ย.เลย  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 08:27:37 PM »

เป็นการล่วงล้ำความเป็นส่วนตัวของท่านอาจารย์สิทธิชัย มากเกินสมควร ครับ
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 08:44:19 PM »

ของผมอยากได้ดัชนีรวมเล่มอาวุธปืนน่ะครับ
เป็นรูปแบบ soft copy ก็ได้ครับแบบนี้น่ะครับ

เวลาเจอปืนเก่าแล้วอยากดูรายละเอียดที่เคยลงในอาวุธปืนต้องใช้เวลาเปิดหานานมากเลยครับ
ตอนผมนี้เอารายละเอียดบทความในหนังสือเก่าๆมานั่ง key ลงใน excel ได้แค่ 20กว่าฉบับเองครับ  เกิดอาการท้อซะก่อนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

A life without a friend is a life without a sun.
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 08:57:27 PM »

คงอลังการมากเลยนะครับ ไม่รู้มีคนไทยกี่คน ที่มีปืนเกินร้อยกระบอกแบบนี้นะครับ  กิ๊วก๊าว

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 10:05:26 PM »

ของผมอยากได้ดัชนีรวมเล่มอาวุธปืนน่ะครับ
เป็นรูปแบบ soft copy ก็ได้ครับแบบนี้น่ะครับ

เวลาเจอปืนเก่าแล้วอยากดูรายละเอียดที่เคยลงในอาวุธปืนต้องใช้เวลาเปิดหานานมากเลยครับ
ตอนผมนี้เอารายละเอียดบทความในหนังสือเก่าๆมานั่ง key ลงใน excel ได้แค่ 20กว่าฉบับเองครับ  เกิดอาการท้อซะก่อนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้าทีดีครับ Grin Grin Grin สำหรับผู้มาทีหลัง... ให้ดีมาแปะให้ค้นได้ในบอร์ดอวปเลยก็ดี เช่นหากเป็นบทความที่มากกว่า ๕ ปีแล้วก็มีให้ dowload acrobat (.pdf) มาดูเลย หากน้อยกว่า ๕ ปีก็มีเลขอ้างอิงให้ไปซื้อรวมเล่มปีนั้นอ่านเอาเอง Grin Grin Grin
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 07:49:10 AM »

รอชมครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 07:57:04 AM »

...เพิ่มแกรมกระดาษ..เพิ่มหน้าสี...เพิ่มราคา...ครับ...
...ถ้าหากจะแถมโปสเตอร์ ไม่เอาอย่างปีที่แล้วนะครับที่ต้องฉีกออกจากเล่ม...

...ขอบคุณท่าน ผอ.สุวิทย์..เป็นการล่วงหน้าครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 08:45:25 PM »

เป็นการล่วงล้ำความเป็นส่วนตัวของท่านอาจารย์สิทธิชัย มากเกินสมควร ครับ

ขอบคุณครับผู้การสุพินท์  Smiley  จริงๆแล้วถ้าเป็นไปได้ ขอแค่บทสัมภาษณ์ ก็น่าจะพอครับ เหมือนอย่างที่ทีมซึมเศร้าไปเยี่ยมคารวะ อ. พนมเทียน แบบนั้นก็ได้ครับ  ผมยากฟังทัศนะ ความคิดเห็นของท่านนะครับ    Wink

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
หน้า: [1]
  พิมพ์