เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:28:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อกี้ดูคุยคุ้ยข่าว เรื่องตำรวจ  (อ่าน 6712 ครั้ง)
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 04:58:48 PM »

...สมมติว่าผมเป็นจราจร ถ้าสุดๆ ผมอาจจะดึงคนขับมาชกหน้า
Grin Grin  แต่ที่ตำรวจไม่ชกหน้าเหมือนท่านผมว่ามันคงมีอะไรมากกว่านั้นมากเอาการอยู่ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 07:35:45 PM »

ตกใจสังคมไทยคงเป็นแบบนี้ไปอีกนานเท่านาน ไม่เคารพกฎหมาย ไม่เคารพสิทธิของผู้อื่น ไม่ปกป้องสิทธิของตัวเอง คนรุ่นปัจจุบันไม่เปลี่ยน ไม่ต้องคาดหวังคนรุ่นหลังเลยครับ  Cry

S76C+,C++
wasu
อย่าใช้ปืนคู่กับอารมณ์
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 07:36:35 PM »

ตอนนี้ญาติของตำรวจได้คนยิง ได้นำตำรวจผู้ก่อเหตุอยู่อาการโคม่ากลับไปเสียชีวิตเองที่บ้านแล้วครับ น่าเศร้าครับอย่างต่อเนื่อง เหยื่อที่โดนยิงก็เสียชิวิตไปอีกคนแล้วครับ 
wasu
อย่าใช้ปืนคู่กับอารมณ์
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 07:37:55 PM »

ตอนนี้ญาติของตำรวจได้คนยิง ได้นำตำรวจผู้ก่อเหตุอยู่อาการโคม่ากลับไปเสียชีวิตเองที่บ้านแล้วครับ น่าเศร้าครับอย่างต่อเนื่อง เหยื่อที่โดนยิงก็เสียชิวิตไปอีกคนแล้วครับ   Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 07:39:27 PM »

ตอนนี้ญาติของตำรวจได้คนยิง ได้นำตำรวจผู้ก่อเหตุอยู่อาการโคม่ากลับไปเสียชีวิตเองที่บ้านแล้วครับ น่าเศร้าครับอย่างต่อเนื่อง เหยื่อที่โดนยิงก็เสียชิวิตไปอีกคนแล้วครับ Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

4 ศพ ตายเพราะไม่มีสติ  Cry

เสียใจด้วยครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
คนเหนือฟ้า
กัมมุนา วัตตะตี โลโก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

คนเหนือโลก

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 07:54:07 PM »

“ในเมื่อมึง 3 คนบ้าได้ กูก็บ้าได้กว่ามึงอีก”

ฆ่าคนจะกี่ศพก็คดีเดียว

มีปืนใช้ไม่เป็น อย่ามีดีกว่า
The Kingdom Of Gun
คนจะงามงามที่จิต
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 08:11:24 PM »

Embarrassed Embarrassed

เป็นไปไม่ได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2005, 09:01:05 PM »

น้ำลายหก
ครับ
เรื่องที่เหลืออด  คนที่ไม่อยู่ในเหตุการณ์นั้นๆ  คงยากที่จะรู้สึก...ถึงความกดดันครับ
ขันติ..ก็เลยแตกครับ
เห็นใจตำรวจ ที่ถูกหยาม
เดี๋ยวนี้ประชาชนรู้ว่า ประชาธิปไตย  ประชาชนมีความรู้  แต่ยังคงไม่รู้สิทธิ  หน้าที่ของพลเมืองดี   ขอบเขตของตัวเอง
เรื่องมากมาย..จบลง..ที่ต้อง 0  เสีย
บางคนใหญ่โต  พวกพ้องมากมาย  หน้าใหญ่ตามเหมือนถังส้วม
คนเล่านี้ จุดจบ โดยเด็ก ดับ รังสีแห่ง โลภ หลง  ไฟ
 หัวเราะร่าน้ำตาริน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 03:38:07 AM »

อื่ม....ผมเองก็ไม่ค่อยชอบ....ตำรวจครับ   Sad

แต่ทั้ง 2 คดี ... ผมคิดว่ามูลเหตุเกิดจากชาวบ้านครับ ........ เพราะทั้ง 2 คดีนี้เริ่มจากชาวบ้านทำผิดกฎจราจร
แต่ไม่ยอมรับในสิ่งที่ตนเองได้ทำผิดลงไป   

สังคมทุกวันนี้
แทบทุกคนรู้ว่าตนเองมีสิทธิ   แต่ไม่รู้ขอบเขตของสิทธิ์นั้น
แทบทุกคนรู้จักคำว่าศิลธรรม   แต่จะมีซักกี่คนที่เข้าใจความหมายของมัน
ทุกวันนี้เงินซื้อได้ทุกสิ่ง  แม้กระทั่งซื้อความดี  ให้คนเลว

ซักวันนึง แทบทุกคนจะพูดว่า  "คนดีคือฉัน  ส่วนมันเลวหมด"   ตกใจ
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2005, 02:01:46 PM »

คนส่วนใหญ่ ถ้าเราสุภาพกับเค้า พูดกันดีๆ 99% น่าจะไม่มีปัญหา
คนส่วนน้อย ที่เหลืออีก 1% ถ้าพูดไม่รู้เรื่อง ก็ต้องเดินหนี

คนมีปืนเหมือนเป็นนักฟุตบอลกองหลัง ต้องรอเค้าบุกก่อน ถ้าเป็นกองหลังแต่ชอบเติมเกมรุก ก็จะสร้างปัญหาให้กับตัวเอง ในเกมฟุตบอลคือเสียประตู ชีวิตจริงคือติดคุกหรือเสียชีวิต

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 12:31:55 PM »

สัตว์โลกเป็นไปตามกรรม  Smiley และที่แน่ๆ.....ไม่มีใครใหญ่กว่า"โลง" ครับ Wink
เวลาจะมีเรื่องกับใคร ให้ถามตัวเองก่อนว่า ตัวเอง พร้อม หรือเปล่า ถ้าพร้อมที่จะเป็นเรื่องเป็นราวเป็นคดีความเสียเงินเสียทองเสียเวลาฯลฯ ก็เอาเลย แต่ถ้ายังไม่พร้อมก็คิดซะว่าปล่อยมันไปซะให้ไปเจอ............เอาเองแล้วกัน  Wink

bactyl
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ไก่งวง!!!

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 12:42:35 PM »

เป็นกำลังใจให้ตำรวจดีๆ ทุกท่านครับ

The more you speak of yourself. The more you are likely to lie.
ยิ่งพูดถึงตัวเองมากเท่าใด ก็ยิ่งมีแนวโน้มที่จะโกหกมากยิ่งขึ้นเพียงนั้น
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 04:25:54 PM »

เสียใจกับครอบครัวของคุณตำรวจครับ Cry แต่สมน้ำหน้าอีกฝ่ายนึง ชอบเบ่งดีนัก เป็นไงล่ะ...คราวนี้ได้ไปนอนเบ่งในโลงกันเต็มที่ทั้งผัว-ทั้งเมีย ถ้าผมเป็นพนักงานโรงพยาบาลผมจะไม่ฉีดฟอมาลีนให้นะ เห็นว่าชอบเบ่งนัก

จากใจนะพี่.................ผมชอบความคิดบวกวาทะพี่จังอ่านแล้วก็อดขำไม่ได้

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 09:16:00 PM »

สุดท้าย....ก็ทิ้งอะไรๆ ให้คนอื่นพูดถึง....เฮ้อ :Smiley

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2005, 10:00:58 PM »

สุดท้าย....ก็ทิ้งอะไรๆ ให้คนอื่นพูดถึง....เฮ้อ :Smiley
       จริงครับพี่จา ..........

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์