เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:24:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การถือปืนของดาราละคร  (อ่าน 7166 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #75 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 10:46:48 PM »

หนังไทยบางเรื่องฉากพระเอกนางเอกยิงกันกลับแสดงได้ดีมากๆ  Grin
อย่างเรื่องซุ้มมือปืน ชอบฉัตรชัย แสดงได้เยี่ยม

ฉัตรชัย เปล่งพานิช เป็นลูกตำรวจ
ส่วนลูกฉัตรชัย ชื่อ "กัน"
(ไม่ต้องบอกว่าชอบปืนแค่ไหน)

ส่วนพงพัฒน์ วชิรบรรจง ตั้งชื่อลูกว่า "ไรเฟิล"

อีกคนที่เล่นหนัง ถือปืนเนียนมากๆ

ขออนุญาตครับ... ลูกชายผมก็ชื่อ "ไรเฟิล" ครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2007, 10:48:41 PM โดย jungle » บันทึกการเข้า
RMT_NO.1911A1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 10:03:34 AM »

หลายท่านในนี้คงนึกถึงเหตุการณ์ที่นักเรียนยิงเพื่อนในห้องที่เมืองนอกได้เมื่อไม่นานมานี้ครับ ในข่าวนำเสนอภาพเหตุการณ์ที่ขณะเจ้าหน้าทีกำลังเข้าควบคุมสถานณ์การมีเจ้าหน้าที่นายหนึ่งยืนบังมุมเสามือถือปืนน่าจะเป็น กล็อค ผมสังเกตุเห็นเขาถือปืนด้วยมือขวาตามองไปข้างหน้าเพื่อสังเกตุการณ์นิ้วชี้ขวาทาบไปกับโกร่งไกตลอดเวลา ยังคุยกับเพื่อนเลยครับว่านี่เขาฝึกมาดี
M193-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 10:35:43 AM »

ผมเพิ่งจะนึกขึ้นได้..ที่หน้า 6 นี่เองพอจะจำได้หรือเปล่าครับเหตุการณ์น่าสลดใจเรื่องการจัดแข่งขันกีฬาภายในโรงเรียนอาจจะเป็นกีฬาสีหรือยังไงนี่แหละ..คุณครูท่านหนึ่งทำหน้าที่กรรมการปล่อยตัวนักวิ่ง(เด็กนักเรียน)..โดยใช้ปืนพกยิงให้สัญญาณ ขณะที่จะปล่อยตัวอยู่นั้นมีเด็กคนหนึ่งอยู่ผิดตำแหน่งท่านกรรมการก็เอามือที่ถือปืนชี้ไปที่เด็กคนนั้นพร้อมกับบอกว่าผิดตำแหน่งพร้อมกับปืนลั่นเปรี้ยงออกไปส่งผลให้เด็กคนนั้นเสียชีวิต..เป็นอุทาหรณ์เตือนใจในการจับปืนผิดๆ(ที่ผมยกขึ้นมาไม่ใช่จะกล่าวหาว่าคุณครูทุกท่านจะไม่มีความสันทัดในการใช้ปืนครับ เพราะแทบทุกท่านที่มีปืน ส่วนใหญ่จะมีความสันทัดในการใช้ปืนอยู่แล้ว...ขอโทษด้วยครับที่ยกตัวอย่างเรื่องคุณครู)
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์