เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:30:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่รบกวนถามครับเรื่องยื่นใบ ป.๑ ครับ  (อ่าน 1171 ครั้ง)
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 02:06:38 PM »

ผมอยากทราบครับว่าเมื่อผมเตรียมเอกสารพร้อมกับใบคำร้อง(ป.๑)ไปยื่นกับเจ้าหน้าที่ที่อำเภอแล้ว เจ้าหน้าที่ไม่ลงชื่อรับลงในสำเนาใบคำร้อง(ป.๑)ถามเป็นข้อๆน่ะครับ...
         ๑.สำเนาใบคำร้องนั้นใช้อ้างอิงในการทำหนังสือทวงถามได้หรือไม่ครับ
         ๒.เมื่อยื่นเอกสารแล้วประมาณกี่วันถึงจะทำหนังสือทวงถามได้ครับ(ผมยื่นเมื่อ วันที่ 8 ธันวาคม พ.ศ.2552)
                                                  ไหว้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ผมสมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยครับ....
R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 09:27:35 AM »

ไหว้        ขออย่าเพิ่ง..มองโลก..ในแง่ร้าย..               ตามกฎหมาย..ต้องได้..ดั่งใจหวัง..
 เพียงแค่รอ..เวลา..อย่าปึงปัง..                                 เพราะบางครั้ง..ใช้เวลา..นานเป็นเดือน..
 อาจเป็นเพราะ..อำเภอ..เจองานยุ่ง..                        ขออย่ามุ่ง..ใจร้อน..คอยเชือดเฉือน..
 ถึงเวลา..นายทะเบียน..จะแจ้งเตือน..                       เย็นก่อนเพื่อน..ได้แน่..แต่ต้องคอย..
ไหว้

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 09:48:37 AM »

ไหว้        ขออย่าเพิ่ง..มองโลก..ในแง่ร้าย..               ตามกฎหมาย..ต้องได้..ดั่งใจหวัง..
 เพียงแค่รอ..เวลา..อย่าปึงปัง..                                 เพราะบางครั้ง..ใช้เวลา..นานเป็นเดือน..
 อาจเป็นเพราะ..อำเภอ..เจองานยุ่ง..                        ขออย่ามุ่ง..ใจร้อน..คอยเชือดเฉือน..
 ถึงเวลา..นายทะเบียน..จะแจ้งเตือน..                       เย็นก่อนเพื่อน..ได้แน่..แต่ต้องคอย..
ไหว้

โอ้...ขอบพระคุณมากครับที่ชี้ทาง.... ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์