เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:25:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเด่นเย็นนี้กับคนพกปืนและมีด  (อ่าน 20066 ครั้ง)
M193-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #165 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 10:02:22 AM »

ผู้ที่เดือดร้อน...น่าจะเป็นชาว BB GUNS น่ะซิ...เห็นว่าของเล่นประเภทนี้มันคาบเกี่ยวกับ พรบ.อาวุธปืนฯ เห็นนักอ่านข่าวหลายช่องพยายามอ่านเน้นแล้วเน้นอีกเรื่อง BB  อาจจะกระตุ้นต่อมสำนึกของ จทน.ที่เกี่ยวกับ พรบ.อาวุธปืนฯ...ในส่วนตัว..ผมไม่เล่น BB แต่ก็อดสงสารคนที่เล่นหากจะโดนกฏเหล็ก....จากพวกบ้าจี้ครับ
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #166 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 10:32:22 AM »

อ่านดูแล้วเหมือนเด็กทะเลาะกันครับ... ไม่ใช่คน"เล่น"ปืนเล่นอาวุธทั้งคู่...

มีเรื่องกันกลางคืนถนนโล่งแบบนั้น... หากเป็นคน"เล่น"ปืนไม่กล้ามีเรื่องกับใครหรอกครับ ต่างคนต่างไปดีกว่า... ถนนโล่งๆ ระยะยิงไม่เกินระยะตะโกนด่า แสงสว่างพอมองเห็นเป้าเห็นศูนย์หน้าหลังครบ... หากเจอะคนเล่นปืนเข้า ใครยิงก่อน อีกฝ่ายเฝ้าถนนแน่ๆ... นั่งอยู่บนมอร์ไซค์เด่น ไม่หนีเสียด้วย...

ฝ่ายดาราฯ เห็นปืนเข้ามาแย่งปืน เห็นมีดเข้ามาแย่งมีดแบบนี้... พอเห็นปืนปุ๊บถลันเข้ามา คนเล่นปืนยิงแน่ครับ... ยิงสามสี่โป้งแจกให้ครบเหมือแจกไพ่รอบวงป๊อกเด้งร่วงสามสี่คน ก้อระยะยิงแค่นั้นเอง... ที่เหลือไม่ทันได้จำป้ายทะเบียนรถหรอกครับ... วงแตกกระจาย ไปกันคนละทางสองทาง ถนนโล่งรถไม่ติดแบบนั้นแผล็บเดียวเหลือแต่คนเจ็บนอนจมกองเลือด ก้อมันตีสองนี่นา... รับรองจับมือใครดมยากส์ หากไม่ใช่ถิ่นเรา...

อีกฝ่ายนึงก็ช่างเด็กเหลือเกิน ชักปืน บี บี นึกว่าคนอื่นจะกลัว... ตีสองถนนโล่งแบบนั้นมีโอกาสเจอปืนจริงยิงสวนมากกว่าเจอโดนรุมยำ... งานนี้โดนแค่รุมยำน่ะ โชคดีมากแล้วครับ...

นักเล่นปืนไม่มีใครไปเกิดเรื่องแบบนั้นหรอกครับ ยิงเป็นเมืองท่องเที่ยวด้วย อาจเจอนักท่องเที่ยวต่างคนต่างมา ป้ายทะเบียนจริงบ้างปลอมบ้าง... มีเรื่องเวลานั้นมีแต่โอกาสซวยยิงชาวบ้านแล้วหนาวๆร้อนๆกลัวคุก... หรือไม่ก็โดนชาวบ้านยิงเอา...

สรุปคือเด็กน้อยทั้งคู่... ฮา
มารออ่านความเห็นพี่สมชายครับ ถูกใจจริงๆ
I'm sam
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #167 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 09:55:41 AM »

มีเเบลค์ดีนี่เอง มิน่า กร่างไปทั่ว ทำอย่างนี้มันยิ่งได้ใจไปกันใหญ่  บู่

Discovery
kata 1
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #168 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 02:05:32 PM »

ดีหรือไม่ดี ไม่ขึ้นอยู่กับ ว่าพกอะไร
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #169 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 02:54:45 PM »

คนจะฆ่ากันไม่จำเป็นต้องเป็นคนที่พกปืนพกมีดหรอกครับ  เห็นไหมไอ้พวกที่โยนหินใส่รถตายมาแล้วหลายราย  นักเรียนตีกันปาก้อนหิน/ขวดใส่รถเมล์มีทั้งตายและบาดเจ็บ  ผมช่างไม่เห็นด้วยเอาซะเลยกับการที่เอาดาราและนักการเมืองมาสัมภาษณ์เรื่องนั้นเรื่องนี้  บ้านเราปากก็บอกประชาธิปไตย  เคยมีบ้างไหมที่วันพ่อ-วันแม่  คนที่เป็นลูกตาสีตาสาได้รับรางวัลลูกกตัญญู  ผมเห็นมีแต่ดารา...ซึ่งจริงๆก็ไม่รู้หรอกครับว่ามันเอาเวลาไหนไปดูแลพ่อแม่  ผมว่าจริงๆแล้วมันขึ้นอยู่กับสามัญสำนึกของคนๆนั้นมากกว่าว่าจะตัดสินทำอะไร  พูดแล้วยาวครับพอแค่นี้ดีกว่า  อย่าไปสนใจเลยครับกับลมปากคนพวกนี้คนที่เชิญดารามาสัมภาษณ์ก็ต้องการแค่เรตติ้งรายการและเพื่อที่จะได้เงินเข้ากระเป๋าตัวเอง

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #170 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 04:00:16 PM »

คนจะฆ่ากันไม่จำเป็นต้องเป็นคนที่พกปืนพกมีดหรอกครับ  เห็นไหมไอ้พวกที่โยนหินใส่รถตายมาแล้วหลายราย  นักเรียนตีกันปาก้อนหิน/ขวดใส่รถเมล์มีทั้งตายและบาดเจ็บ  ผมช่างไม่เห็นด้วยเอาซะเลยกับการที่เอาดาราและนักการเมืองมาสัมภาษณ์เรื่องนั้นเรื่องนี้  บ้านเราปากก็บอกประชาธิปไตย  เคยมีบ้างไหมที่วันพ่อ-วันแม่  คนที่เป็นลูกตาสีตาสาได้รับรางวัลลูกกตัญญู  ผมเห็นมีแต่ดารา...ซึ่งจริงๆก็ไม่รู้หรอกครับว่ามันเอาเวลาไหนไปดูแลพ่อแม่  ผมว่าจริงๆแล้วมันขึ้นอยู่กับสามัญสำนึกของคนๆนั้นมากกว่าว่าจะตัดสินทำอะไร  พูดแล้วยาวครับพอแค่นี้ดีกว่า  อย่าไปสนใจเลยครับกับลมปากคนพวกนี้คนที่เชิญดารามาสัมภาษณ์ก็ต้องการแค่เรตติ้งรายการและเพื่อที่จะได้เงินเข้ากระเป๋าตัวเอง
เห็นด้วยครับ

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
glock_19tc
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 140

« ตอบ #171 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 10:19:41 PM »

Grinขอเป็นคนไม่ดีด้วยคนครับ.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
พ่อบักเขตต์...รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #172 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 03:39:53 AM »

ผมก็เป็นดีนะซิ ไม่เคยพกเลย  มีแต่แบก...ปากดีๆ แบบนี ก็เห็นมีแต่ขี้เมาแถวบ้าน  แก่มักจะได้ ยศ ผู้กอง แถบทุกงาน (ผู้กองหน้าฮ้าน )

ฮักลูกฮักเมีย.....เหลือใจกิ๊ก ผู้อื่น..........

Uploaded with ImageShack.us
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #173 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 06:20:49 AM »

ผมมันเลว....พกปืนทีละสองกระบอก  Cry

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #174 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 04:04:48 PM »

เฮ้อ เมื่อก่อนก็บอกว่าชอบปืน เวรกรรม
มาว่าคนพกปืนไม่ดีอีก แย่มากๆ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #175 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2008, 06:48:19 AM »

คนพกปืนเป็นคนไม่ดี  ก็ตำรวจ ทหาร ทั่วประเทส รวมทั้ง    ผม  ด้วยก็ไม่ดีสิ  ไม่ยอมครับ  ฟ้องศาลปกครองเลย

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
bravo544
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #176 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2008, 07:18:20 AM »

อย่าไปฟังมัน
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #177 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 01:39:50 PM »

กรรม ครับ กรรม ของ ชาว อวป.  โดนลูกหลงอีกแว้ววววว

อุ๊ย โทษที  อีกแล้วครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12]
  พิมพ์