เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 01:26:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: FABARM..ใส่คอมป์ แผ่นครอบกันความร้อน กับราคา 58500  (อ่าน 3915 ครั้ง)
ระกา กรกฎ
ถ่อมตนก้าวหน้า เย่อหยิ่งถอยหลัง
Full Member

คะแนน 14

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 03:55:55 AM »

ราคานี้ 58500เมื่อ ก.พ.51 14 นิ้ว ด้ามปืนพก แถม ไฟฉาย,เลเซอร์ ลูก 1 กล่อง แซ่ น้ำมัน กระเป๋า(ที่ทดสอบในอาวุธปืนเดือน ก.พ.51มีด้ามยืดหดได้ จะเพิ่มอีกประมาณ 7000 กว่าบาท รวมราคาเป็น 65900) โหดไปหรือเปล่า ทางร้านบอกเป็นโปรโมชั่นพิเศษลดเหลือ 58500 ตามที่จริงตัดราคาด้ามยืดหดออก..ไม่ใช่การลดราคาให้..เรียกว่าหมกเหม็ด..ไม่ซื่อสัตย์ได้หรือเปล่านี่
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 07:07:00 AM »

ขอถามนิดนึงครับว่าซื้อร้านไหนครับ

ทำไมราคามันถึงแรงแบบนี้

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ระกา กรกฎ
ถ่อมตนก้าวหน้า เย่อหยิ่งถอยหลัง
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 07:23:16 AM »

ร้านชุมนุมเทวดาครับ... .ติดใจที่ไม่ใส่ด้ามยืดหดให้บอกเป็นต้องอุปกรณ์เสริมต้องซื้อพิเศษ..ตัวใหม่มีคอมป์และครอบลำกล้องกันความร้อนครับ..58500..บาทเนี่ยอยากได้ด้ามตามทดสอบใน อวป.ต้องซื้อเพิ่มตั้ง 7 พัน..บางคนบอกเข้าร้านเหมือนโดนมนต์สะกดชักจริงแฮะ
ระกา กรกฎ
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 07:26:22 AM »

อยากทราบผู้รู้ราคาควรจะเป็นเท่าไหร่ครับ...ยังจ่ายเงินไม่หมด  อยากจะเปลี่ยน ไม่ทราบจะได้เปล่า..เปลี่ยนเป็นมอสเบิรก หรือ เรมิงตัน 870 แทน..แต่ว่าเนอะ..อ้อยเข้าปากช้างแล้ว..เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 08:47:30 AM »

ไม่แพงหรอกมั่งครับ ถ้าเทียบกับ เบเนลลี่ เอ็ม ๑,๒ แต่เป็นคนล่ะระบบเท่านั้นเอง Grin
ระกา กรกฎ
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:05:32 AM »

ขอบคุณครับ ลองสอบถามแล้ว ราคาอาจแพงแต่ก็ได้ปืนดีมีตระกูลก็ทำใจได้ครับ..
rangerner
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 04:34:38 PM »

ผมไปดูมา ร้านนี้แหละ เมื่อกลาง ม.ค.๕๑  ตอนนั้นราคาต่ำกว่านี้ หมื่นสามพัน 

รักในหลวง  หวงแผ่นดิน
ระกา กรกฎ
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:30:27 PM »

ไม่ทราบตัวธรรมดาหรือเปล่าครับ ไม่มีคอมป์และแผ่นกันความร้อนลำกล้อง ตอนนี้ราคาต่ำกว่าที่มีตัวเสริมที่กล่าวมาประมาณหนึ่งหมื่นคือ 47K กว่าๆ ครับ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:43:19 PM »

ผมไปดูมา ร้านนี้แหละ เมื่อกลาง ม.ค.๕๑  ตอนนั้นราคาต่ำกว่านี้ หมื่นสามพัน 

ร้านนี้ราคาจะขึ้นแทบทุกอาทิตย์ครับ ผมว่านะ

เพราะเท่าที่เคยคุยกับร้านนี้เมื่อตอนต้นปี ราคาปืนรุ่นหนึ่งในร้านอยู่ที่ 155K แต่เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเพื่อนไปสืบมา ปรากฏ

ว่ามันขึ้นมาเป็น 170K แล้วครับ เลยคิดในใจว่าต่อไปจะไม่ซื้อของกับร้านนี้เด็ดขาด

จขกท.ลองไปสอบถามที่ร้าน เทเวศย์(เขียนไม่ถูก) ดูนะครับ รู้สึกว่าร้านนี้ก็มีแต่ option ไม่เท่าร้านในตำนานแห่งนี้

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 10:45:26 PM »

ไม่ทราบตัวธรรมดาหรือเปล่าครับ ไม่มีคอมป์และแผ่นกันความร้อนลำกล้อง ตอนนี้ราคาต่ำกว่าที่มีตัวเสริมที่กล่าวมาประมาณหนึ่งหมื่นคือ 47K กว่าๆ ครับ

ซื้อมาแล้วก็ชั่งมันเถอะครับ ได้มาแล้วก็ดีครับ

ระกา กรกฎ
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 05:40:42 AM »

ถามท่านผู้รู้..ปืนยังไม่ได้ทดลองยิง นำมาถอดล้างด้วยน้ำมันอเนกประสงค์จะพบว่า
1.  มีคราบดำ ในลำกล้อง(ใช้สำลีชุบน้ำมันใช้แส้ทะลวง)และตามหลอดกระสุน กลไก ขาสไลด์ พอสมควร ไม่ทราบว่าเป็นเพราะปืนเคยทดลองยิงมาก่อนหรือว่า คราบน้ำมันเคลือบชิ้นส่วนมาจากโรงงาน
2. ส่องดูในลำกล้องจะเห็นว่าระหว่างรังเพลิงพ้นจากส่วนหัวเปลือกกระสุนที่ใส่จะเห็นเป็นคล้ายเนื้อเหล็กยาวประมาณ 1 ซ.ม แล้วจะเป็นสีขาวเคลือบเหมือนกับส่วนรังเพลิงจากโคนลำกล้อง อีกในลักษณะที่เรียบตรงของเส้นรอบวง เป้นลักษณะธรรมดาของลำกล้องยี่ห้อปืนนี้ หรือว่า.เป้นเพราะแรงเคยยิงมาก่อนแล้วเป้นคราบดินปืนที่ระเบิดทำให้เป็นเช่นนั้น..
....วานท่านผู้รู้หรือผู้ใช้มาก่อนตอบทีเถอะครับ..ไม่ทราบเป้นเพราะผมวิตกจริตหรือเปล่า..เป้นปืนยาวกระบอกแรกด้วยกับราคาที่สูงพอสมควรเลยคิดมากครับ..
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 08:18:17 PM »

ถามท่านผู้รู้..ปืนยังไม่ได้ทดลองยิง นำมาถอดล้างด้วยน้ำมันอเนกประสงค์จะพบว่า
1.  มีคราบดำ ในลำกล้อง(ใช้สำลีชุบน้ำมันใช้แส้ทะลวง)และตามหลอดกระสุน กลไก ขาสไลด์ พอสมควร ไม่ทราบว่าเป็นเพราะปืนเคยทดลองยิงมาก่อนหรือว่า คราบน้ำมันเคลือบชิ้นส่วนมาจากโรงงาน
2. ส่องดูในลำกล้องจะเห็นว่าระหว่างรังเพลิงพ้นจากส่วนหัวเปลือกกระสุนที่ใส่จะเห็นเป็นคล้ายเนื้อเหล็กยาวประมาณ 1 ซ.ม แล้วจะเป็นสีขาวเคลือบเหมือนกับส่วนรังเพลิงจากโคนลำกล้อง อีกในลักษณะที่เรียบตรงของเส้นรอบวง เป้นลักษณะธรรมดาของลำกล้องยี่ห้อปืนนี้ หรือว่า.เป้นเพราะแรงเคยยิงมาก่อนแล้วเป้นคราบดินปืนที่ระเบิดทำให้เป็นเช่นนั้น..
....วานท่านผู้รู้หรือผู้ใช้มาก่อนตอบทีเถอะครับ..ไม่ทราบเป้นเพราะผมวิตกจริตหรือเปล่า..เป้นปืนยาวกระบอกแรกด้วยกับราคาที่สูงพอสมควรเลยคิดมากครับ..

1.ปืนอาจถูกทดสอบก่อนออกจากโรงงานครับ
2.ลำกล้องเคลือบนิเกิลครับ คล้าย M1 เบเนลี ครับ

ระกา กรกฎ
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 08:27:13 PM »

เรียนถามคุณ Thanapong หรือท่านผู้รู้ที่ผ่านมาครับ
              ลำกล้องที่เคลือบโดยปกติจะเคลือบตลอดลำกล้อง ใช่เปล่าครับ..แต่Fabarm 14 นิ้วของผมจะมีช่วงไม่เคลือบอยู่ 1 ช่วง ยาวประมาณ 1-2 ซม. ส่องดูอยู่ช่วงต่อจากรังเพลิงปลายปลอกกระสุนที่ใส่..เว้นเห็นเนื้อเหล็กดำๆมัวๆ ลักษณะเรียบรอบลำกล้องแล้วจะเริ่มเป็นส่วนที่เคลือบนิเกิลจนตลอดลำกล้องไปถึงปากกระบอกครับ..ถามทางร้านคนขายบอกมาว่า เป็นอย่างนี้ทุกยี่ห้อของมอสเบอร์ก ..ของเรมิงตันก็มี..ไม่ทราบจริงหรือเปล่า..หรือว่าลำกล้องนี้มีปัญหา..ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์