เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:33:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรกกับ 870 นัดแรกและนัดเดียวเท่านั้น(แก้ไขได้แล้วครับ ขอบคุณครับ)  (อ่าน 5468 ครั้ง)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 07:13:52 PM »

ผมก็เคยเป็น แต่อาการไม่มากเหมือนจขกท.ครับ

ยินดีกับ จขกท.ด้วยครับ ที่แก้ไขได้แล้ว......

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 08:08:49 PM »

ปืนลูกซองก็เหมือนปืนเซมิออโต้ทั่วไปที่ต้องรันอิน

ปืนใหม่ ๆ อาจมีปัญหาบ้าง แต่เมื่อยิงไปเรื่อย ๆ จะคล่องตัวขึ้นเอง

ปืนลูกซองจัดเป็นปืนใจกว้างสำหรับเพื่อนฝูง

ใครไม่เคยยิงลูกซอง/อยากลองยิงปืนลูกซอง.....เอาไปลองยิงได้เลย

เพราะยิ่งยิง สไลด์ยิ่งลื่น ช่วยเจ้าของปืนรันอินไปในตัว

สำหรับ Remington 870 ยิงนาน ๆ ไป ตัดใจขายลำบากครับ

เฉพาะ 870 แบบเดียว ก็ 3 กระบอกแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2008, 08:14:47 PM โดย Sting » บันทึกการเข้า

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Hmoo
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 07:25:35 AM »

เฮ้อ โล่งใจ กะได้ความรู้เพิ่มอีกตรึม  ไหว้

"จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 09:21:15 AM »

...พูดถึงลูกกระสุนยี่ห้อตัวการที่ทำให้เจ้าของกระทู้ปวดหัวนี่ ผมเคยลองแบบพิเรนๆ  หน่อย คือ อยากรู้ว่า รุ่นนี้ ข้างในมันจะเป็นยังไงบ้าง ก็เลยเอามีดผ่าดู   โดยผ่าด้านข้าง เจาะช่องยาว ออกมา...แล้วดึงกระดาษที่ปิดหัวออกดึงหมอนเทลูกกระสุนออก คงเหลือไว้ แต่ดินปืน...เมื่อพินิจพิจารณาจนเป็นที่เข้าใจเรียบร้อยแล้ว ก็ประกอบกลับคืน ...แบบ ลวก ๆ แล้ว ก็เอาไปยัดใส่รังเพลิง .....ปิดลำเลื่อน...กดไก....โป้ง....โห....ยิงได้แฮะ....กลุ่มดีซะด้วย... ขำก๊าก
ยี่ห้อ อันหยังครับ อ้ายสิงห์...บอกน้องโตย..........

พีเอ็มเน้อ...ครับ  Grin

พีเอ็มโตยอ้ายสิงห์  ปืนบ่อมี  แต่คะได้ความฮู้
ken
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 02:03:44 PM »

ขอบคุณครับ   ไหว้ คนในเว็บนี้มีน้ำใจที่อบอุ่นเสมอ  ไหว้เข็ดจนตาย ใช้ลูกปืนไม่ทราบยี่ห้อ แถมราคาแพงอีกตังหาก นัดละ 50 บาท ที่จานท้าย เขียนคำว่า ขนาด 12 และรูปดาว ไม่ระบุยี่ห้อ ข้าง ๆ มีแต่คำว่า โอโอบั๊ค เป็นลูกพึ่งซื้อจากร้านใหม่เอี่ยมเลยนะครับ แต่ที่น่าสังเกตุก็คือ เมื่อโหลดกระสุนเข้ารังเพลิงแล้ว การะชากออกมา แค่ครั้งเดียว นะครับ พลาสติกหุ้มตรงลูกกระสุนนูนขึ้นมา เหมือนลูกปืนจะทุลุดันปลอกพลาสติกออกมา ผมว่าทำไมเขาใช้ปลอกพาสติกคุณภาพต่ำผลิด  Angry Huh เห็นแล้วน่ากลัวมากครับ ตอนนี้ผมได้ลูกกระสุนนอกผลิดที่เดียวกับปืนยี่ห้อ ซีแซด มา 2 กล่อง กระสุน ยี่ห้อนี้ท่านใด เคยใช้คุณภาพเป็นอย่างไรบ้างครับ ส่วนลูกที่ผมยิงแล้วมันติดนั้น ไม่เอาอีกแล้วครับ จะจำไว้เป็นบทเรียน ทำปืนผมจนยางรองพานท้ายขาดวิ่นไปข้าง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 02:20:23 PM »

แต่ที่น่าสังเกตุก็คือ เมื่อโหลดกระสุนเข้ารังเพลิงแล้ว การะชากออกมา แค่ครั้งเดียว นะครับ พลาสติกหุ้มตรงลูกกระสุนนูนขึ้นมา เหมือนลูกปืนจะทุลุดันปลอกพลาสติกออกมา ผมว่าทำไมเขาใช้ปลอกพาสติก.......

ลูกนอก ชื่อดังก็เป็นครับ  เรื่องปลอกบวมเป็นเม็ดนูนๆ  แต่ยิงแล้วไม่ค่อยติดเหมือนลูกไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2008, 02:22:06 PM โดย โทน73 » บันทึกการเข้า

....ตามล่า...อีตอแหล
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 02:27:20 PM »

ขอบคุณครับ   ไหว้ คนในเว็บนี้มีน้ำใจที่อบอุ่นเสมอ  ไหว้เข็ดจนตาย ใช้ลูกปืนไม่ทราบยี่ห้อ แถมราคาแพงอีกตังหาก นัดละ 50 บาท ที่จานท้าย เขียนคำว่า ขนาด 12 และรูปดาว ไม่ระบุยี่ห้อ ข้าง ๆ มีแต่คำว่า โอโอบั๊ค เป็นลูกพึ่งซื้อจากร้านใหม่เอี่ยมเลยนะครับ แต่ที่น่าสังเกตุก็คือ เมื่อโหลดกระสุนเข้ารังเพลิงแล้ว การะชากออกมา แค่ครั้งเดียว นะครับ พลาสติกหุ้มตรงลูกกระสุนนูนขึ้นมา เหมือนลูกปืนจะทุลุดันปลอกพลาสติกออกมา ผมว่าทำไมเขาใช้ปลอกพาสติกคุณภาพต่ำผลิด  Angry Huh เห็นแล้วน่ากลัวมากครับ ตอนนี้ผมได้ลูกกระสุนนอกผลิดที่เดียวกับปืนยี่ห้อ ซีแซด มา 2 กล่อง กระสุน ยี่ห้อนี้ท่านใด เคยใช้คุณภาพเป็นอย่างไรบ้างครับ ส่วนลูกที่ผมยิงแล้วมันติดนั้น ไม่เอาอีกแล้วครับ จะจำไว้เป็นบทเรียน ทำปืนผมจนยางรองพานท้ายขาดวิ่นไปข้าง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
กระสุน S&B ของเชค คุณภาพมาตรฐานดี......ยิงไปร่วม 50 นัด ยังไม่เคยเจอปัญหา....

.............ถ้าจานท้ายระบุ แค่คำว่า 12 แล้วมีรูปดาว ปลอกสีแดง ผมนึกถึงยี่ห้อเดียวคือ ไทยอาร์ม ..............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2008, 02:32:58 PM โดย STeelShoTS » บันทึกการเข้า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 06:18:34 PM »

กระสุนที่คุณเล่ามาผมก็นึกว่าน่าจะเป็น TA  ผมก็เคยลอง 2 กล่องแบบต่อเนื่องก็ไม่เป็นปัญหานะครับ
แต่แปลกที่ว่านัดละ 50 บาท  ผมเคยซื้อ 475-500 บาทเอง   ส่วนลูก S&B นั้นเคยลองบ้างก็ไม่มีปัญหา
แต่ราคาแพงกว่าหน่อย  เคยซื้อ 750 เมื่อเสาร์ที่แล้ว  แต่รู้สึกปลอกจะยาวกว่าชาวบ้านเขาหน่อยถ้าอัด
เต็มหลอด  นัดท้ายๆต้องออกแรงเพิ่มหน่อย.......... ยินดีกับปัญหาที่สามารถแก้ไขได้นะครับ
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 10:05:26 PM »

ผมใช้ของ High standard เคยใช้ลูกเก่ายิง (จานขอบเริ่มมีสนิมทองเหลือง)
พอคัดปลอกก็ติดครับ เอาไม้กระทุ้งออกก็ยิงได้ตามปกติครับ
ส่วนถ้าใช้ลูกใหม่ๆยิงจะไม่มีปัญหาครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
g 26 โต้ง...**รักในหลวง**
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องเล่นก๊ฬา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 10:55:10 PM »

ผมเป็นบ่อยๆ เศร้ากระแทกอย่างที่หลายท่านบอกครับง่ายดี เยี่ยมแต่ถ้าไม่ออกแล้วก็เปิดฝาหลอดกระสุนเอาลูกออกแล้วกระทุ้งด้วยไม้ เศร้าครับ มิต้องกังวลครับ ขำก๊าก

...อย่าหลงตัวเอง...
  สนใจให้บุตร-หลานเรียนเทควันโดณัฐกรยิม
   -ฟิวเจอร์มาร์ท พระราม3 089-1369697 ครูเจี๊ยบ
   -รามอินทรากม.8 ตรงข้าม ซ.คู้บอน 21   ครูบี 089-1229293
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 11:14:59 PM »

ยินดีกับท่าน จขกท.ที่แก้ปัญหาได้ครับ...

ยางพานท้ายใหม่น่าจะหาซื้อได้ตามร้านซ่อมปืนหรือร้านม.ฮะฯครับ...Cheesy
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์