เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 06:21:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคุณ momo153 นะจ๊ะ  (อ่าน 6308 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 05:04:06 PM »

ยิ้มีเลศนัย ถามคนเลี้ยงแมวหน่อย...ถ้าจะให้แมวเดินแบบหมอบๆ ทำอย่างไรครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 10:04:10 PM »

ยิ้มีเลศนัย ถามคนเลี้ยงแมวหน่อย...ถ้าจะให้แมวเดินแบบหมอบๆ ทำอย่างไรครับ
เราต้องทำให้ดูเป็นตัวอย่างค่ะ... เยี่ยม

อ่ะหนูล้อเล่น.......  คิก คิก

แค่ให้เค้าจำชื่อตัวเองได้...ก็ดีใจจะแย่แล้วค่ะ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 10:19:28 PM »

คุณ momo153   มีวิธีหรือทริก อะไรไหมครับ
  ที่จะสอนให้แมวหรือหมาอึหรือฉี่เป็นที่เป็นทาง

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 10:28:28 PM »

ถ้าเป็นแมวก็เอากะบะทรายมาตั้ง...เค้าก็ถ่ายเป็นที่เป็นทางเองค่ะ...คงเป็นธรรมชาติของเค้ามั๊งคะ... เยี่ยม

ยกเว้น เวลาเค้ามานอนในห้อง...ปลุกแล้วเราไม่ยอมตื่น...คุณเธอก็ฉี่บนที่นอนเลยค่ะ... ยี๊

หมาไม่ได้ฝีกค่ะ ...เลี้ยงในครัว เจาะช่องประตูให้เข้าออกได้เอง...วางระเบิดทั่วสนามเลย... Grin

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 10:50:35 PM »

เราต้องทำให้ดูเป็นตัวอย่างค่ะ... เยี่ยม

อ่ะหนูล้อเล่น.......  คิก คิก

แค่ให้เค้าจำชื่อตัวเองได้...ก็ดีใจจะแย่แล้วค่ะ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

Smiley ทำให้ดูก็ได้นะครับ แต่ต้องขอยืมแมวคุณ.เปิ้ล เป็นนางแบบหน่อย....

คิก คิก ผมก้อ...ล้อเล่นเหมือนกัน ใครจะไปกล้ายืม เดี๋ยวเป็นอะไรขึ้นมา..ผมคงดูไม่จืดแน่ๆ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 11:06:01 PM »

ให้ยืมตัวนี้ค่ะพี่วัฒน์...ชื่อ นายรุ่งโรจน์...ดื้อดีค่ะ เมื่อวานซืนเพิ่งงับคางคกเล่น หน้าบวมตุ่ยเลย...... คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 12:36:05 PM »

ขออภัย เห็นคุยกันเรื่องอาบน้ำแมว

อ้า....แมวที่ผมเคยเลี้ยงๆ ไม่เคยอาบน้ำเลยอ่ะ เพราะเค้าจะเลียตัวเค้าเองอยู่ทุกวันอยู่แล้ว

ส่วนเรื่องเดินหมอบๆ ที่เคยเลี้ยงมา จะเดินหมอบๆ ก็ต่อเมื่อจ้องจะตะครุบอะไรสักอย่าง
เรี่ยดินไปเชียว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 12:43:59 PM »

ขออภัย เห็นคุยกันเรื่องอาบน้ำแมว

อ้า....แมวที่ผมเคยเลี้ยงๆ ไม่เคยอาบน้ำเลยอ่ะ เพราะเค้าจะเลียตัวเค้าเองอยู่ทุกวันอยู่แล้ว

ส่วนเรื่องเดินหมอบๆ ที่เคยเลี้ยงมา จะเดินหมอบๆ ก็ต่อเมื่อจ้องจะตะครุบอะไรสักอย่าง
เคยเลี้ยงแมวด้วยเหรอคะ... ตกใจ

นึกว่าเคยแต่กินแมว.... ขำก๊าก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 12:49:43 PM »

เคยเลี้ยงแมวด้วยเหรอคะ... ตกใจ

เลี้ยงใว้กิน โดนชก

FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 03:15:13 PM »

เลี้ยงใว้กิน โดนชก

ว้ายยยยยยยยยยยยยย กินแมว
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 04:27:24 PM »

กึ๋ย น้าซับกินแมว มิน่าล่ะ ถึงชอบทำตาหวานหวาน ให้น้องแมว ....  คิก คิก คิก คิก
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 11:21:42 PM »

ให้ยืมตัวนี้ค่ะพี่วัฒน์...ชื่อ นายรุ่งโรจน์...ดื้อดีค่ะ เมื่อวานซืนเพิ่งงับคางคกเล่น หน้าบวมตุ่ยเลย...... คิก คิก

Grin ชื่อนายรุ่งโรจน์ เสียด้วย ถ้ามาอยู่กับผม ผมก็นายรุ่งริ่ง สิครับคุณ.เปิ้ล (เห็นเขี้ยวแล้ว..หนาว...)

ไหว้ ต้องขอโทษคนเลี้ยงและรักแมวด้วยนะครับ (รักน้องแมว หรือน้องแคท ม่ายยย...เกี่ยว)
- ถ้าต้องการให้เดินหมอบ ลองเอาเทปติดที่หลังตามยาวของลำตัว ถ้าไม่เอาออกเค้าก็จะเดินหมอบๆ ตลอด
- ถ้าต้องการให้เดินแบบโกร่งๆ ตัว ให้ติดเทปตามแนวยาวของลำตัวที่ท้อง
- ถ้าต้องการให้เดินเอียงข้างไหน ก็ติดเทปข้างที่จะให้เอียง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2008, 10:08:46 AM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 02:10:35 AM »

- ถ้าต้องการให้เดินหมอบ ลองเอาเทปติดที่หลังตามยาวของลำตัว ถ้าไม่เอาออกเค้าก็จะเดินหมอบๆ ตลอด
- ถ้าต้องการให้เดินแบบโกร่งๆ ตัว ให้ติดเทปตามแนวยาวของลำตัวที่ท้อง
- ถ้าต้องการให้เดินเอียงข้างไหน ก็ติดเทปข้างที่จะให้เอียง

ความรู้ใหม่ เดี๋ยวจะไปทดลองครับ
สมมุติถ้าติดที่ก้นแมว  แมวจะเดินถอยหลังไหมครับ ??

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 09:32:28 AM »

เคยลองแล้วค่ะ...ไม่ได้ผล แปะปุ๊บวิ่งปรู๊ดไปนั่งดึงนั่งแกะจนออก... Grin

แต่ถ้าใส่ collar เมื่อไหร่ จะเดินถอยหลังค่ะ...ถอยไปเรื่อย ๆ จนสงสาร...แปลกดี...

หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์