เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:29:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือ?GLOCK30 ไม่ชอบลูกซ้อม!!  (อ่าน 7466 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 11:34:18 PM »

เรียนคุณfoonpoon    คุณthewan (ยินดีกับ G30 กระบอกใหม่ด้วยนะครับ)
ผมก็อยากให้โรงงานผลิตกระสุนบ้านเรา ทำลูก.45LRN ตะกั่วหัวมน อย่างรูปกลางออกมาเป็นกิจจะลักษณะครับ
ผมได้มาแบบเพื่อนเอามาให้ลองยิงดู .... เป็นลูกนอกสมรส ไม่มีใครยอมรับเป็นพ่อเป็นแม่ ... ยิงหมดก็หมด  อ๋อย

ที่เหลืออีก4นัดยังไม่เฉลย ....เก็บไว้ให้ทายดีไหมครับ........  Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 12:03:02 AM »

พอเปิดไฟ กลับไม่เห็นรายละเอียดเลย รายละเอียดที่ว่าคือปืนไฉนไม่มีริ้วรอยเลยเนี่ยะ
ทำได้ยังไง ? โดยเฉพาะโคนลำกล้อง

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 07:17:04 AM »

พอเปิดไฟ กลับไม่เห็นรายละเอียดเลย รายละเอียดที่ว่าคือปืนไฉนไม่มีริ้วรอยเลยเนี่ยะ
ทำได้ยังไง ? โดยเฉพาะโคนลำกล้อง

ปืนผมใส่ซองอ่อนของUncle Mike's จนมันนิ่มจนพังไปหลายอันแล้วครับ ผมไม่ใช้ซองหนังหรือKydex
ผิวนอกของลำกล้อง-ภายในของสไลด์-รางสไลด์ ผมใช้จารบีหลอดขาวๆ จำยี่ห้อไม่ได้
รอยบนตัวปืนก็ตรงขอบสันใกล้ๆคำ45 Autoเห็นขาว แล้วก็ปุ่มปลดสไลด์ที่ถูกับซองจนขาวเหมือนกัน
โคนลำกล้องผมมีรอยขัดสีอยู่ด้านในครับ

สวยครับท่าน เข้าใจชัดเจนขึ้นครับ

สงสัยต่ออีกนิดครับ ว่าแต่ละลูกนี่ของยี่ห้ออะไรครับ

โดยเฉพาะ ลูกตรงกลาง

ขอบคุณครับ

เฉลยครับ.....จากซ้ายไปขวา...
Royal Ammunition 185 gr JHP
Federal Hydra-Shok 230 gr
--Reloaded-- LRN ไม่มีข้อมูล --- (ผมก็หาลูก.45 LRN อยู่ครับ ยิงดี ไม่แจม)
Thai Arms 200 gr LSWC
Bullet Master 200 gr LSWC

ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 07:32:43 AM »

ปืนผมใส่ซองอ่อนของUncle Mike's จนมันนิ่มจนพังไปหลายอันแล้วครับ ผมไม่ใช้ซองหนังหรือKydex
ผิวนอกของลำกล้อง-ภายในของสไลด์-รางสไลด์ ผมใช้จารบีหลอดขาวๆ จำยี่ห้อไม่ได้
รอยบนตัวปืนก็ตรงขอบสันใกล้ๆคำ45 Autoเห็นขาว แล้วก็ปุ่มปลดสไลด์ที่ถูกับซองจนขาวเหมือนกัน
โคนลำกล้องผมมีรอยขัดสีอยู่ด้านในครับ

สวยครับท่าน เข้าใจชัดเจนขึ้นครับ

สงสัยต่ออีกนิดครับ ว่าแต่ละลูกนี่ของยี่ห้ออะไรครับ

โดยเฉพาะ ลูกตรงกลาง

ขอบคุณครับ

เฉลยครับ.....จากซ้ายไปขวา...
Royal Ammunition 185 gr JHP
Federal Hydra-Shok 230 gr
--Reloaded-- LRN ไม่มีข้อมูล --- (ผมก็หาลูก.45 LRN อยู่ครับ ยิงดี ไม่แจม)
Thai Arms 200 gr LSWC
Bullet Master 200 gr LSWC

+++++ขอบคุณครับพี่ธำรง +++++

สงสัยแต่ไม่กล้าถามอีกอัน ก็ของ RA นั่นแหละครับ

ดูปืนพี่แล้วก็สวยจริงๆ ขีดขาวๆ ข้าง .45 แทบไม่มีให้เห็นเลยครับ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
Bird_2006
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 11:40:45 PM »

จริงมั้งครับ เคยใช้ลูกซ้อมยิงที่สนามแล้วขัดบ่อยมาก
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์