เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:17:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอ๋า ยังไม่ทันได้คำตอบเลยครับ ลบซะแล้ว  (อ่าน 5073 ครั้ง)
Jewyee
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 05:34:18 PM »

Grin
กระทู้ดังกล่าวที่มีมานานหายไปเมื่อกี๊แล้วครับ

ต้องขอโทษท่านเจ้าของกระทู้ที่ล่าหมุป่าด้วยที่ผมเป็นต้นเหตุให้กระทู้ท่านหายไปด้วย

ยังไงๆ ผมก้หวังในมิตรภาพและความสามัคคีไม่แตกแยกนะครับ ผิดถูก ชี้แจงพูดกันดีๆก็ได้ครับ อย่าใช้กำลังหรือคำพูดหักหาญน้ำใจกันเลยนะครับ
ผมสมาชิกใหม่แต่ก้เป็นลูกผุ้ชายที่รู้จักผิดชอบครับผม
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 05:47:18 PM »

ก็เก็บไว้กับตัวท่านครับ เพราะมันเป็นความสนุกส่วนตัวของท่าน

ถ้าถามผม.....ผมคนหนึ่งละที่ไม่สนุกด้วย

อีกอย่างท่านก็เขียนมาแล้วว่า *ผมเข้ามาบ้านท่านผมก็เต็มใจเคารพกติกาบ้านท่านครับ*

แล้วท่านอ่านหรือยัง กติกาของเวปแห่งนี้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=43726.msg802092#msg802092

เวบบอร์ด "อาวุธปืน" ไม่สนับสนุนให้มีการล่าสัตว์  จึงใคร่ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน โปรดใช้ความระมัดระวังในการโพสท์ข้อความและภาพ 

โดยขอให้อยู่ในขอบเขตที่เหมาะสม ระมัดระวังการนำเสนอภาพสัตว์ที่ถูกยิง.

ทั้งนี้ หากปรากฏเนื้อหาหรือภาพที่ไม่เหมาะสม หรือเข้าข่ายผิดกฎหมาย ทางเวบบอร์ดจะดำเนินการตามที่เห็นสมควร.

หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับความความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่าน

จึงขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้.     RO 04

เนื้อหาบางส่วนของกติกาของเวปครับ

ขอบคุณ

อ่านแล้วพอดีไปเจอกับกระทู้ในหลังแนวยิงมีทั้งภาพของสัตว์ที่ถูกยิงแต่ไม่เห็นมีการลบกระทู้นี้ออกไปครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=14831.0

อ้าวอย่างนี้ผมไม่ทราบนะครับว่าเป้นเพราะผมเป้นสมาชิกใหม่แถมเป็นคนบ้านนอกหรือเปล่าถึงเป้นเรื่องขึ้นมาครับ
ไม่น่าจะเกี่ยวกันหรอกครับเรื่องเป็นคนบ้านนอก บ้านนอกหรือหรือบ้านในไม่ใช่สิ่งกีดขวางมิตรภาพ ส่วนเรื่องสมาชิกใหม่ก็เป็นธรรมดาคล้ายกับการเพิ่งพบหน้าค่าตา สักพักก็จะถูกคอกันไปเอง

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 05:52:17 PM »

ฮ่า ๆ ๆ ไม่เป็นไรครับ ตั้งหลัก แล้วค่อย ๆ ศึกษาไป

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 06:06:05 PM »

เบื่อ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 06:16:32 PM »

จขกท.เพิ่งเข้ามาใหม่ ค่อย ค่อย อ่าน ..จะทราบว่าเวปนี้
สมาชิกคนคอปืน ต่างปฎิบัติต่อกันอย่างสุภาพชน .

มีสิ่้งใดที่ไม่เข้าใจ และบอกกล่าวสอบถามกัน อย่างนี้ดีแล้ว ครับ.

และโปรดเลี่ยงการต่อปากต่อคำ เมื่ออธิบายกันแล้วถ้าเข้าใจ ก็ขอให้จบ
แล้วหันมาหาเรื่อง สร้างสรรค์ทางบวก กันครับ.  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2008, 07:25:14 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 06:25:54 PM »

เรียนท่าน จขกท ครับ   ในเมื่อมาใหม่ก็หยุดอ่านกระทู้ กฏกติกาให้ดีก่อนแล้วกันครับ  หยุดโต้ตอบ ชักพาไปสู่ความแตกแยกเสียที

ผมอ่านๆดูแล้ว เหมือนท่านพยามสร้างชนวนให้เกิดความบาดหมางขึ้นมา  คิดให้ดีนะครับ เรามาเล่นเวปเพื่อหาความรู้ หาเพื่อน หรือ

หาศัตรู  บางครั้ง RO ท่านก็ตามไปลบไม่ทันก็มีครับ อย่าคิดมาก..

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 08:50:06 PM »

ถึงว่า... กระทู้ที่ผมโพสเรื่องด้วงสาคูหายไปไหน.........  Tongue

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 09:40:11 PM »

หนักนิดเบาหน่อย ..ก็เตือนกัน ..ยอมรับกัน
ไม่มีสิ่งใดเสียหาย ... ให้อภัยกัน ..เรื่องก็จบลงด้วยดี ...

เริ่มต้นกันใหม่ .... ร่วมเดินทางเป็นเพื่อนพี่น้องในเวปนี้กันต่อไป..........

มีความสุขจะตายไปครับ ...............

แม้ว่าเราๆอาจจะเอาปืนไปยิงวัว..จริงๆ ..แต่ก็ดูโหดร้าย ..ไม่ควรเอามาลงให้อ่านกันหรอกครับผมว่า  ... วัวเป็นสัตว์ใหญ่มีคุณประโยชน์ต่อมนุษย์... เลี่ยงได้อย่าเอาปืนไปยิงมันเลยครับ .........สงสารเขา..........

ผมว่าข้อความที่ว่าเอาปืนไปยิงวัวนี่แหละครับ ...อาจไปสะเทือนใจใครหลายๆคนได้ ..
ทาง RO.เลยจำเป็นต้องลบออกไป.............
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 09:53:09 PM »

ล่าเพื่อประทัง..ล่าเพื่อความสนุก  มันต่างกัน  ...ชอบซ้อมเป้าแบบมีเสียง  ยิงปี๊บ  ยิงกาลามังเอาแล้วกัน..
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 10:07:46 PM »

ขอบคุณที่เตือนครับ ขอรับไว้ด้วยความคิดที่ดีครับผม
สังคมเราต้องอยู่ด้วยกติกามารยาท
ผมจะอ่านศึกษาให้ละเอียด และจะไม่เขียนข้อความ ที่หมิ่นเหม่กระตุ้นต่อมการแสดงตนโชว์เป็นคนดีในสังคมอีกครับ
อย่าถือสาหาความผมเลยครับผมคนระดับรากหญ้ากรรมมาชีพ ไม่รู้เรื่องรู้ราวการเข้าสังคมการเขียนพูดให้ดูดีกับใครเค้าหรอกครับ
ผมจะดูแลปรับปรุงครับ
ขอบคุณครับ
เว๊ปเราเมื่อก่อนก็มีการเขียนถึงการล่าสัตว์ และลงรูป นกและสัตว์ที่ไปล่า(ยิง) แต่เว๊ปเราก็มีคนนอกเข้ามาดู
และนำไปเขียนลงเว๊ปอื่นๆ เพื่อนๆต่างเว๊ปที่มีใจรักสัตว์ และสงวนสัตว์ป่า ก็เขียนต่อต้านกันมากครับ แบบว่าพวกเรา
ชาวเว๊ปปืนทั้งหลายโดนต่อต้านไปเต็มที่ โดยมากคนที่ไม่รู้เรื่องอาวุธก็ต่อต้านเรื่องปืน เรื่องมีดอยู่แล้ว แม้แต่คนในครอบครัวเราเอง
ยิ่งคุยเรื่องยิง เรื่องฆ่า เขายิงต่อต้านมากขึ้นครับ  อะไรที่เขียนแล้วนำความเดือดร้อนมาสู่เพื่อนชาวเว๊ป และตัวก็ พวกเราก็หลีกเลี่ยงครับ
เก็บใว้คุยกันข้างนอกในวงเหล้า หรือเมื่อพบประกันเป็นกลุ่มดีกว่า

ขอสนับสนุนข้อแนะนำของพี่บุญครับ ผมก็ชอบกินเนื้อวัว ใช้ปืนยิงก็คงไม่ทำวัวเจ็บมากกว่าวิธีที่โรงฆ่าๆ วัวตามปรกติ แต่ฉากคนเล่นปืน ลองปืนอย่างสนุกสนานยิงวัวตายเกลื่อนลานเชือด คงเป็นภาพลักษณ์ที่ไม่น่าดูเท่าไหร่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 10:15:04 PM »

ขอบคุณที่เตือนครับ ขอรับไว้ด้วยความคิดที่ดีครับผม
สังคมเราต้องอยู่ด้วยกติกามารยาท
ผมจะอ่านศึกษาให้ละเอียด และจะไม่เขียนข้อความ ที่หมิ่นเหม่กระตุ้นต่อมการแสดงตนโชว์เป็นคนดีในสังคมอีกครับ
อย่าถือสาหาความผมเลยครับผมคนระดับรากหญ้ากรรมมาชีพ ไม่รู้เรื่องรู้ราวการเข้าสังคมการเขียนพูดให้ดูดีกับใครเค้าหรอกครับ
ขอบคุณครับ
เว๊ปเราเมื่อก่อนก็มีการเขียนถึงการล่าสัตว์ และลงรูป นกและสัตว์ที่ไปล่า(ยิง) แต่เว๊ปเราก็มีคนนอกเข้ามาดู
และนำไปเขียนลงเว๊ปอื่นๆ เพื่อนๆต่างเว๊ปที่มีใจรักสัตว์ และสงวนสัตว์ป่า ก็เขียนต่อต้านกันมากครับ แบบว่าพวกเรา
ชาวเว๊ปปืนทั้งหลายโดนต่อต้านไปเต็มที่ โดยมากคนที่ไม่รู้เรื่องอาวุธก็ต่อต้านเรื่องปืน เรื่องมีดอยู่แล้ว แม้แต่คนในครอบครัวเราเอง
ยิ่งคุยเรื่องยิง เรื่องฆ่า เขายิงต่อต้านมากขึ้นครับ  อะไรที่เขียนแล้วนำความเดือดร้อนมาสู่เพื่อนชาวเว๊ป และตัวก็ พวกเราก็หลีกเลี่ยงครับ
เก็บใว้คุยกันข้างนอกในวงเหล้า หรือเมื่อพบประกันเป็นกลุ่มดีกว่า

ใจเย็น ๆครับ คิดว่าท่านเจ้าของกระทู้เพิ่งเข้ามาใหม่เลยไม่ทราบครับ อย่างที่พี่บุญบอกครับเมื่อก่อนเคยมีปัญหาแบบนี้  ..... หลัง ๆเลยต้องระวังครับ  ... ต่างจิตต่างใจ คนที่เขารักสัตว์ เขามาอ่านเข้าคงไม่ชอบ  ..... ทางเวป และ RO ก็คงห่วงเรื่องนี้ เลยต้องลบกระทู้ของท่านครับ  ไว้ใจเย็น ๆ แล้วมาร่วมสนทนากันใหม่นะครับ  ...... อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RO 03
Global Moderator
Full Member

คะแนน 100

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 11:56:42 PM »

ขอบคุณครับ

ข้อความที่ขีดเส้นใต้

หมิ่นเหม่ต่อการเสียดสี ประชดประชัน

ในครั้งนี้ผููุ้แลพิจารณาว่าผู้โพสท์ไม่ได้ตั้งใจ

จึงเตือนมาเพื่อทราบและกรุณาปรับปรุงสำนวนในคราวต่อไป

ถูกต้อง  รวดเร็ว  เป็นกลาง และสร้างสรร
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์