เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:20:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รันอิน 2075 + วอลเธ่อร์ พี22  (อ่าน 6226 ครั้ง)
poky999
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 08:19:08 AM »

ถามหน่อยครับ  วอลเทอร์พี22 มีตัวเกี่ยวปลอกกระสุนไหม
พอดีมองเห็นไม่ชัด  คือว่าเวลาลูกแป๊ก สามารถดึง สไลเอาลูกออกได้เลยใช้ไหม
พอดีผมกำลังจะซื่อ .22พกสั้นนะแต่ตัดสินใจไม่ถูก
ระหว่าง บาเร็ตต้าเอ็ม21เอ กับ วอเทอร์พี22
ตัวไหนดีกว่า

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 01:50:09 AM »

ถามหน่อยครับ  วอลเทอร์พี22 มีตัวเกี่ยวปลอกกระสุนไหม
พอดีมองเห็นไม่ชัด  คือว่าเวลาลูกแป๊ก สามารถดึง สไลเอาลูกออกได้เลยใช้ไหม
พอดีผมกำลังจะซื่อ .22พกสั้นนะแต่ตัดสินใจไม่ถูก
ระหว่าง บาเร็ตต้าเอ็ม21เอ กับ วอเทอร์พี22

พี 22 มีขอรั้งปลอกครับ...Cheesy
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 04:44:59 AM »

ปืนสวยมากครับ  Cheesy Cheesy
sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 09:02:46 PM »

พี 22 มีขอรั้งปลอกครับ...Cheesy
พี่หมอมาตอบแล้วครับ พี 22 ที่ผมชอบคือมีกลไกให้บริหารคล้ายปืนตัว
มาตรฐานหรือตัวคอมแพ็ค  มีคันค้างสไลด็ เซฟห้ามไก เซฟแม็ก แถมเซฟกุญแจ
ความปลอดภัยโอเคมากเลยครับ  ลูกด้านเหนี่ยวซ้ำได้ ยิงได้ทั้งซิงเกิล ดับเบิล
ที่สำคัญสามารถยิงแห้งได้ในตำแหน่งเข้าเซฟ  แกนเซฟจะหมุนขึ้นมากันหน้านกสับ
ไม่ให้กระทบเข็มแทงชนวน ทำให้สามารถซ้อมมือได้บ่อย(ควรตัดสายยางอากาศปลา
มารองหน้านกสับ)
ส่วนเบเร็ตต้า m21 ผมว่าไกดับเบิ้ลยิงเอาแม่นยำยากกว่าพี 22 ระบบกลไกต่างกับ
ปืนมาตรฐาน  ทำให้เราซ้อมบ่อยกับ .22 แต่ไม่ค่อยได้ทักษะที่จะมาเพิ่มให้ตัวมาตรฐาน
ของเราสักเท่าไหร่  ส่วนมิติเอ็ม 21 น่าจะเล็กกว่า ลองพิจารณาดูครับ เพราะแต่ละท่าน
ก็มีวัตถุประสงค์ในการใช้งานต่างกันครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์