เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:22:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสั้นยิงกล bump fire  (อ่าน 3942 ครั้ง)
JAKUNG
Full Member

คะแนน 9

วีรกรรม สร้างวีรบุรุษ

« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 01:28:56 AM »

ได้ยินมาว่า ปืนสั้นกึ่งอัตโนมัติ สามารถยิงกลด้วยการยิงแบบ bump fire ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไร  มีหลักการทำงานอย่างไรครับ อยากทราบเพื่อประดับความรู้ครับ ขอบคุณมากๆครับ หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2009, 01:34:10 AM โดย JAKUNG » บันทึกการเข้า
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 09:30:16 AM »

ได้ยินมาว่า ปืนสั้นกึ่งอัตโนมัติ สามารถยิงกลด้วยการยิงแบบ bump fire ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไร  มีหลักการทำงานอย่างไรครับ อยากทราบเพื่อประดับความรู้ครับ ขอบคุณมากๆครับ หลงรัก

ทำได้ครับ แต่ผิดกฎหมาย ถึงรู้ก็บอกไม่ได้และไม่สามารถเผยแพร่ได้ครับ หากอยากรู้ ลองค้นหาดูในกระทู้เก่าๆ
แต่ก็คงได้แค่รูปการใช้งานนะครับ ไม่มีการอธิบายหลักการ นอกจากหน่วยงานของทางราชการแล้ว ไม่มีใครที่สามารถ
มีในครอบครองได้ครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 12:32:54 PM »

ถ้าเป็นเทคนิคการยิง โดยไม่ดัดแปลงปืน ก็สามารถทำได้ ไม่ผิดกฏหมายครับ

ถ้ามีอุปกรณ์ช่วย ATF ของอเมริกันบอกว่าเป็นการดัดแปลงปืนให้เป็นปืนกล ( http://www.atf.gov/alcohol/info/revrule/rules/atfruling_2006-2.pdf )

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 12:38:45 PM »

ทำได้ครับ แต่ผิดกฎหมาย ถึงรู้ก็บอกไม่ได้และไม่สามารถเผยแพร่ได้ครับ หากอยากรู้ ลองค้นหาดูในกระทู้เก่าๆ
แต่ก็คงได้แค่รูปการใช้งานนะครับ ไม่มีการอธิบายหลักการ นอกจากหน่วยงานของทางราชการแล้ว ไม่มีใครที่สามารถ
เป็นเทคนิกการยิงปืนครับ............ไม่ผิดกฎหมาย แต่เพิ่งเคยได้ยินเป็นครั้งแรกครับว่าสามารถใข้เทคนิกนี้ในปืนสั้นได้ด้วย เคยเห็นแต่ในปืนยาว (ลูกซองไซก้า) คนสาธิตคือพี่มะขิ่น...... Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 12:44:48 PM »

เป็นเทคนิกการยิงปืนครับ............ไม่ผิดกฎหมาย แต่เพิ่งเคยได้ยินเป็นครั้งแรกครับว่าสามารถใข้เทคนิกนี้ในปืนสั้นได้ด้วย เคยเห็นแต่ในปืนยาว (ลูกซองไซก้า) คนสาธิตคือพี่มะขิ่น...... Smiley

เท่าที่ทราบ .... ในปืนสั้น ก็แค่สลับมือกับปืนยาว .... หลักการเดิมครับ Grin Grin Grin

ปล. ผมไม่เคยยิงครับ อ่านเอาจากวิกิ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Godzilla
Newbie
*

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 06:26:56 PM »

ตามความเข้าใจของผม.....

รู้สึกว่าจะเป็นการดันปืนไปข้างหน้าต้านกับแรงรีคอยล์ของปืนนะครับ....โดยที่นิ้วจะเหมือนเหนี่ยวไกไว้ตลอดเวลา แนวๆว่าเอานิ้วขวางไว้หน้าไกให้โดนไกเวลาเราดันปืนไปข้างหน้านะครับ....

มันจะเป็นจังหวะของมัน ดันไปข้างหน้าไกโดนนิ้ว --->ปืนลั่นออกไป --->มีแรงรีคอยล์ถอยกลับมา --->ก็ถูกแรงของเราดันไปข้างหน้า--->ไกไปโดนนิ้ว...........วนไปเรื่อยๆจนลูกหมดแมกฯ

ถ้าไม่มีความชำนาญ....คิดว่าน่าจะอันตรายต่อคนรอบข้างนะครับ   ไหว้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 06:40:35 PM »

ยิงแบบนี้มิมีทางที่จะคุมแนวกระสุนได้ครับ  นัยว่าจะยิงหัวในระยะห้าเมตรนี่ให้เล็งหัวแม่เท้าไว้ครับ นัดที่สองที่สามอาจฟลุ๊กไปโดน  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 11:02:04 PM »

ยิงแบบนี้มิมีทางที่จะคุมแนวกระสุนได้ครับ  นัยว่าจะยิงหัวในระยะห้าเมตรนี่ให้เล็งหัวแม่เท้าไว้ครับ นัดที่สองที่สามอาจฟลุ๊กไปโดน  Grin

Grin

http://www.youtube.com/watch?v=znkfyX3IFf4

http://www.youtube.com/watch?v=TBQrtzSdVDo

http://www.youtube.com/watch?v=p2kZY4Gu9wE

http://www.youtube.com/watch?v=B86H66ILNC8

http://www.youtube.com/watch?v=UumQvPGQNis

http://www.youtube.com/watch?v=rZeXWJOl1H8

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 12:06:57 AM »

ได้ความรู้ใหม่อีกแล้วครับ   เอานิ้วโป้งยัดไว้นี่เอง   ไว้วันไหนสนามว่างๆ จะลองทำดู   เดี๋ยวคนแตกตื่น.... Grin Grin Grin

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 12:11:40 AM »

บอกได้2คำ

สุดยอด

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 12:52:44 AM »

ได้ความรู้ใหม่อีกแล้วครับ   

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 05:47:39 AM »

ขอบคุณครับ ต้องหาโอกาศลองบ้างแล้ว
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 08:14:21 AM »

เข้าใจว่าการยิงแบบนี้ เป็นการเปิดทางสำหรับการคุ้มกัน VIP โดยที่ประเทศนั้นไม่สามารถครอบครอง ปืนกลได้

จึงใช้ปืนสั้นยิง bump fire เปิดทางเพื่อหลอกฝ่ายตรงข้ามว่าเรามีปืนกล อยู่ในมือ

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
JAKUNG
Full Member

คะแนน 9

วีรกรรม สร้างวีรบุรุษ

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 03:04:20 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่าน  หัวเราะร่าน้ำตาริน ที่ให้ความรู้ครับ ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์