เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:24:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามท่านที่ใช้ อวป. cz ครับ  (อ่าน 1857 ครั้ง)
Bravo Team
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 09:35:27 PM »

ขอสอบถามทุกท่านที่ใช้ อวป. cz 75 d compact ครับ
ในรูปมันเป็นรอยขีด ๆ ครับ
ผมไม่แน่ใจว่า มันเกิดจากการคัดปลอกหรือเปล่า (ยิงมาแล้ว 50 นัด)
ไม่รู้ผิดปกติหรือเปล่าครับ และมีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ กังวลใจอยู่เหมือนกัน
ขอบคุณครับ Smiley Smiley Smiley

เทิดราชัน ทันสมัย พัฒนา

ไม่ใช้ปืนปลอม ใช้แต่ปืนจริง กระสุนจริง

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 11:07:27 PM »

Grin ยิงไม่ติดขัดเป็นปกติ ก็ปล่อยมันครับ ไม่ต้องไปยุ่ง ถ้ายิงแล้วแจมหรือติดขัดค่อยไปปรึกษาช่างครับ รอยแค่นี้ทำใจครับ ปืนใช้งานมันก็ต้องมีร่องรอยบ้างครับ ถ้าจะไม่ให้มีร่องรอยคงยาก Grin

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 12:58:48 AM »

Grin ยิงไม่ติดขัดเป็นปกติ ก็ปล่อยมันครับ ไม่ต้องไปยุ่ง ถ้ายิงแล้วแจมหรือติดขัดค่อยไปปรึกษาช่างครับ รอยแค่นี้ทำใจครับ ปืนใช้งานมันก็ต้องมีร่องรอยบ้างครับ ถ้าจะไม่ให้มีร่องรอยคงยาก Grin

อย่างที่พี่เค้าว่าค่ะ ปืนยิงใช้งานต้องมีบ้างนิดๆหน่อยชักเข้าออกซองยังมีเป็นรอยเลยค่ะ
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 01:08:40 AM »

ของผม ก็เป็น ของเพื่อนก็เป็น(SP01) ไม่เห็นมีผลไรกะการยิงเลยครับนี่  ยิงยังไงก็ยังยิงออกและก็อยู่โซนด้วยครับ
ใส่น้ำมันแยอะหน่อยก็ได้ครับถ้ากลัวน้องหนิม 

รอยนี้น่าจะเกิดจากปลอกที่คัทออกมาชนขอบ ครับ

เนียนๆ ไว้
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 08:45:43 AM »

Cheesy ทำใจ...ทำใจ  บัวผัน.....  ทำใจก็แล้วกัน   ทำใจ..... ทำใจ...... Cheesy Wink Grin

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 08:53:53 AM »

สิ่งที่น่ากังวลมากกว่าก็คือยิงแล้วปืนติดปืนแจม   ถ้ายิงแล้วไม่ติดไม่แจมก็ปล่อยมันไปครับไม่ต้องกังวล...กังวลมากเดียวจะเป็นโรควิกลจริตซะนะครับ.... Grin Grin Grin
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 09:07:31 AM »

ใช้ให้สมบุกสมบัน  สมกับที่ได้มันมาใช้ครับ
แล้วจะไม่คิดเลยว่าเป็นรอยอะไร
ใหม่ ๆ ก็คงจะกังวล น่ะครับ
แล้วจะรู้ว่า เรื่องนี้ มันหยุ่มหยิ๋มเกินไป

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Bravo Team
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 09:09:12 AM »

ขอบคุณทุก ๆ ความเห็น ครับ Smiley

ไม่ใช้ปืนปลอม ใช้แต่ปืนจริง กระสุนจริง

โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 09:57:53 AM »

ขอบคุณทุก ๆ ความเห็น ครับ Smiley

สบายใจขึ้นแล้วหล่ะสิ.....  ที่นี่ช่วยได้...แม้เรื่องทางใจ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 10:01:06 AM »

กล๊อกก็เป็นครับ

รอยนิดๆ หน่อยๆ ธรรมดาสำหรับปืนใช้งาน ถ้าดูแลตามสมควรแล้วอย่าคิดมากครับ ปืนใช้งานคือกางเกงยีนส์ หรือบู๊ตหนัง ร่องรอยคือบุคลิกและความเก๋าเท่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Bravo Team
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 10:39:48 AM »

สบายใจขึ้นแล้วหล่ะสิ.....  ที่นี่ช่วยได้...แม้เรื่องทางใจ

นึกว่าจะต้องเข้าวัด สงบจิตสงบใจซะแล้ว อิอิ

deco2520
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 11:31:22 AM »

อ่านคตินี้ครับ จอมยุทธย่อมมากด้วยบาดแผล   
ปล.ยกเว้นโดนยิง  เพราะมีหลายแล้วไม่รอด แป้ว ขำก๊าก 
หน้า: [1]
  พิมพ์