เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:05:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนศูนย์ปืนมา กินสูงทุกนัดเลย ขอคำชี้แนะด้วยครับ  (อ่าน 6149 ครั้ง)
John smith
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 04:49:44 PM »

ผมว่าสูงแค่นี้ จากรูปไม่รู้ว่าระยะกี่เมตรครับ
ลองที่ระยะไกลขึ้นยังเป็นมั้ยครับ
ถ้าไม่มากนัก เล็งเผื่อง่ายกว่าเจียร์ตูดครับพี่น้อง Grin Grin

รักครอบครัว ไม่ต้องกลัวใคร
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 06:29:12 PM »

ผมว่าสูงแค่นี้ จากรูปไม่รู้ว่าระยะกี่เมตรครับ
ลองที่ระยะไกลขึ้นยังเป็นมั้ยครับ
ถ้าไม่มากนัก เล็งเผื่อง่ายกว่าเจียร์ตูดครับพี่น้อง Grin Grin
เจียร์ตูดครับพี่น้อง...อืม..อ่านแล้วจักกะจี้...ยังไงไม่รู้ ยิ้มีเลศนัย

Long Live The King

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 07:22:55 PM »

ถ้าไม่อยากยุ่งยาก ซื้อศูนย์ปรับของ CZ เลยสิครับ  เยี่ยม

ขอบคุณครับ พี่ Tiger wut ผมคิดเหมือนพี่เลยครับ... วันศุกร์นี้นัดกับเพื่อนที่ทำ Tooling shop ไว้แล้วครับ กะว่าจะให้วัด Dimension แล้วทำศูนย์หน้าขึ้นมาใหม่ครับ ว่าจะให้สูงขึ้นกว่าเดิมซัก 3 mm. ไม่แน่ใจว่ามากไปไหมครับ
ที่สำคัญก็คือ.... ฟรีครับ ชอบมากเลยครับตรงฟรีนี่แหละครับ

เพิ่มศูนย์หน้า ๑ มิล   กระสุนจะเปลี่ยนตำแหน่งตกประมาณ ๑ นิ้วครับ

แหม...พี่วุฒินี่่ ช่างรอบรู้จริงๆ ... Grin Grin  แล้วเมื่อไหร่จะเจอพี่ที่ สนาม IPSC ซะทีล่ะครับ

ตั้งแต่ตอน วันปืนนาวี ก็ไม่ได้พบกันอีกเลย

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 08:00:32 PM »

ถ้าไม่อยากยุ่งยาก ซื้อศูนย์ปรับของ CZ เลยสิครับ  เยี่ยม

ขอบคุณครับ พี่ Tiger wut ผมคิดเหมือนพี่เลยครับ... วันศุกร์นี้นัดกับเพื่อนที่ทำ Tooling shop ไว้แล้วครับ กะว่าจะให้วัด Dimension แล้วทำศูนย์หน้าขึ้นมาใหม่ครับ ว่าจะให้สูงขึ้นกว่าเดิมซัก 3 mm. ไม่แน่ใจว่ามากไปไหมครับ
ที่สำคัญก็คือ.... ฟรีครับ ชอบมากเลยครับตรงฟรีนี่แหละครับ

เพิ่มศูนย์หน้า ๑ มิล   กระสุนจะเปลี่ยนตำแหน่งตกประมาณ ๑ นิ้วครับ

แหม...พี่วุฒินี่่ ช่างรอบรู้จริงๆ ... Grin Grin  แล้วเมื่อไหร่จะเจอพี่ที่ สนาม IPSC ซะทีล่ะครับ

ตั้งแต่ตอน วันปืนนาวี ก็ไม่ได้พบกันอีกเลย

เรื่องศูนย์หน้าเรื่องระยะกระสุนตก  ผมเคยสอบถาม อ.ผณิศวรมาครับ

อ.ผณิศวรเคยอธิบายไว้ วัดระยะห่างระหว่าศูนย์หน้า-หลังกี่มิลฯและระยะห่างปืนกับเป้ากี่เมตรนะครับ ตัวเลขได้ออกมาประมาณนั้น(คร่าวๆนะครับ)

เรื่องยิง IPSC เดี๋ยวก็ได้เจอกันในสนามเองหล่ะครับ

อ้างจาก: panisuan
ระยะยิง 15 เมตร ระยะศูนย์ 15 ซม. (เอาลงตัวง่ายๆ เลยครับ) หารกันได้ 100 พอดีเมื่อแปลงเป็นหน่วยเดียวกัน

ความคลาดเคลื่อนที่เป้า 4 นิ้ว คือ 10 ซม. หรือ 100 มม. เอา 100 (ที่ได้จาก ระยะยิง/ระยะศูนย์) หารได้ 1 มม. พอดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2008, 08:08:08 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
redkia
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 09:18:46 PM »

ใช้ศูนย์ ที่ กัน แอน กาย ขาย จะตรงรุ่นกับ ซีแซด 85 combat  แต่ยังงัยก็ต้องใส สไลด์ทิ้งลึกประมาณ 1 มิล ครับ เหมมือนจากโรงงาน ส่วนศูนย์หน้าก็ใช้ของเดิมได้(ซีแซด)    ถ้าไม่ไสสใลด์ทิ้ง มันจะปรับลงตำไม่ได้  ต้องกัดศูนย์หน้าใหม่สูงขึ้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์