เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:57:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ ป.3 หน่อยครับ  (อ่าน 814 ครั้ง)
ddt_47
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 04:52:46 PM »

ผมได้รับ ป.3 แล้ว แต่มีข้อสงสัยดังนี้
1. ในช่อง ภูมิลำเนาบ้าน เลขที่ หมู่ที่  ตำบล อำเภอ  จังหวัด   .....   เจ้าหน้าที่เขียนชื่อถนนบ้านผมผิด  ยกตัวอย่าง
    บ้านผมชื่อถนน นาน่า  แต่เจ้าหน้าที่เขียนเป็น นาน้า 
    จะมีปัญหาไหมครับ
2. ในช่อง ชนิด  ขนาด  จำนวน  ที่ได้รับอนุญาตให้ซื้อ  หรือมี  .....   เจ้าหน้าที่เขียนดังนี้
     ปืนสั้น  กึ่งอัตโนมัติ  ขนาด .45 นิ้ว  จำนวน 1 กระบอก  พร้อมกระสุน 12 นัด   
     ถูกไหมครับ

ทั้งนี้ผมจะเดินทางขึ้นกรุงเทพพรุ่งนี้แล้วครับ ..... และข่าวร้ายก็คือ  นายอำเภอไม่อยู่อีก 3 เดือน (ในกรณีต้องแก้ไข)
ช่วยด้วยครับ

"It is never too late to be what you might have been." - - George Eliot - -
ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเป็น ...
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 06:03:38 PM »

1. เรื่องที่อยู่ผิดตรงที่ถนน นาน่า เป็น นาน้า ผมว่าตอนไปซื้อปืนแจ้งให้ทางร้านช่วยแจ้งกับเจ้าหน้าที่กรมการปกครองแก้ไขและ
    ลงในใบคู่มือประจำปืนให้ถูกต้องได้ครับ... ไม่น่ามีปัญหาเรื่องจิ๊บๆ
2. ถูกต้องแล้วครับ...ตามนั้นเลย Grin

ไม่น่าเป็นเหตุ..ที่จะต้องไปขอใบป.3 ใหม่หรือรอนายอำเภออีก 3 เดือนกลับมาแก้ แบร่
 (แปลกนะทำไมนายอำเภอชอบไม่อยู่ที 2-3 เดือนไม่รู้ไปทำอะไรกันแล้วอย่างนี้จะทำงานในพื้นที่ที่รับผิดชอบให้มีประสิทธิภาพได้อย่างไรกัน )

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
หน้า: [1]
  พิมพ์