เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 05:32:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องเล็งปืนสั้นกับระยะห่างตา  (อ่าน 5130 ครั้ง)
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 02:54:09 PM »

ช่วยลงรูป.. กระบอกนี้แม่นจริง... Grin Grin Grin

มีมาอีกสะกิดกันบ้างนะ..  Grin

นี้ก็ต้องยื่นแขนให้สุดเหมือนกันครับ

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 05:04:27 PM »

- ขอบคุณท่านผู้การครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชี้แนะให้ข้อมูลครับ
  - ตอบท่าน APISIT26 ระยะยิงยิ่งไกลกล้องแบบเล็งเล็งจะได้เปรียบกว่าแบบจุดแดงครับ ของเพื่อนใช้ M 15 .38 4นิ้ว ติดบูชแนล 2-6เท่าลูกซ้อมระยะ 25 หลา แทบจะเข้าเป็นรูเดียวครับ แต่มีปัญหาเหมือนกับผมที่ถามมาครับ
  - เรียนท่าน Thanpong ตัวนี้บ้านเราพอจะหาได้ที่ไหนครับ ใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ
  - ขอบคุณทุกท่าน ทุกความเห็นครับ ขอบคุณครับ ไหว้

กระทู้ของท่าน SG  เปิดหูเปิดตาจริงๆครับ ผมเพิ่งรู้ว่าปืนสั้นสามารถขยายระยะยิงได้ด้วยกล้องเล็ง ผมนึกว่าเป็นกล้องเล็งจุดแดงเพื่อจะได้ยิงเร็วๆกันเสียอีก  กล้องเล็งบุชเนล 2-6 เท่านี่ราคาเท่าไรครับถ้าไม่แพงมากน่าซื้อไว้ใช้นะครับ เหมือนซื้อปืนอีกกระบอกเลยในกรณีเฝ้าโรงงานพื้นที่กว้าง4-5ไร่นี่เหมือนเรามีปืนยาวอีกกระบอกนะครับ ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆที่มาแบ่งปันครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 05:28:57 PM »

ก็ไม่ถูกซะทีเดียวครับ
เพราะข้อจำกัด ในการถือให้มันนิ่ง ๆ
นอกจากวางพาด
ถ้าถือยิง ก็หมุนมา ๒ X
วูบวาบน้อยหน่อยครับ
ถ้าพาดยิง ก็ซูมตามสะดวก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 05:57:39 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy นึกว่าเหมือนหนังฮอลลีวู้ดครับ   กากบาทนิ่งเป๊ะแถมยังลากตามเป้าอีก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 06:09:20 PM »

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 07:20:44 PM »

ท่านยอดครับสมิทกระบอกนี้งามแท้เป็นขนาดคาลิเบอร์ใดครับ   หากโม่  620 จะติดกล้องอย่างนี้เพื่อพาดยิงกระป๋องระยะแปดสิบหลาถึงร้อยหลา จะพอทำได้หรือไม่ครับ   และกล้องนี้ใช้เงินเยอะไหมครับ  ขอขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 07:32:07 PM »

ราคากล้องก็ลองดูตามนี้ ครับ http://www.mhakimigun.com/riflescope.htm Trophy 7,xxx - 10,xxx แต่ถ้าเป็น elite ก็ 1x,xxx ครับ
ส่วนเมื่อใส่กล้องแล้วจะสามารถขยายระยะถึงเท่าใดนั้น ลองดูข้อมูลนี้ดูครับ http://www.nrahq.org/compete/dept-silh.asp เกี่ยวกับพวกยิง sihouette ของ NRA ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 07:48:47 PM »

ขอบคุณพี่ธนพงษ์มากครับ ไหว้ ไหว้

Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 09:01:23 PM »

เป็น M ๔๑ ครับ ขนาด .๒๒ LR

ลูกโม่ ก็ติดได้ครับ  กล้อง จะยาวกว่าตัวปืนหน่อย

รับสภาพได้ ก็ ไม่มีปัญหาครับ....

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 09:59:56 PM »

เป็น M ๔๑ ครับ ขนาด .๒๒ LR

ลูกโม่ ก็ติดได้ครับ  กล้อง จะยาวกว่าตัวปืนหน่อย

รับสภาพได้ ก็ ไม่มีปัญหาครับ....

ลำกล้อง 7 นิ้วเสียด้วย...

ของหายากนะครับ...Cheesy
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 05:35:23 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแบ่งปันความรู้ครับ  การติดกล้องเล็งในปืนสั้นเมื่อติดและตั้งได้ที่ดีแล้ว จะเป็นการเรียกความแม่นยำของปืนกระบอกนั้นๆ ออกมาให้เห็นแบบสุดๆ ครับ ทั้งนี้ก็อยู่ที่คนหลังปืนอีกทีครับ  ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
408
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 08:35:57 AM »

ได้จ้า.. หลงรัก
ช่วยลงรูป.. กระบอกนี้แม่นจริง... Grin Grin Grin

มีมาอีกสะกิดกันบ้างนะ..  Grin

นี้ก็ต้องยื่นแขนให้สุดเหมือนกันครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์