เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:24:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยึดปืน(ซื้อคืน)  (อ่าน 7785 ครั้ง)
love glock
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 11:45:14 AM »

Tongue ซื้อคืนก็ไม่ขาย... ยึดปืนก็ทำหาย...  Tongue

กลัวแต่หมายค้นนะซีครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 11:52:13 AM »

คุมปืนถูกกฎหมาย โจรที่ไหนจะทำตาม
เร็วๆ นี้ไต้หนัวซึ่งคุมเข้มเรื่องปืนสุดๆ ประเทศหนึ่งนโลกดำเนินโครบการนิรโทษกรรมอาวุธปืนผิดกฎกมาย ได้ผลคือมีคนเอาปืนและระเบิดมาคืนรัฐ 145 ชิ้น Tongue

แล้วก็เร็วๆ นี้เหมือนกัน โจรในไต้หวันกลุ่มหนึ่งใส่เกราะกันกระสุนใช้ปืนเอ็ม 16 ยิงสู้ตำรวจที่ร่วมปฏิบัติการประมาณ 1,000 นาย หลายชั่วโมงก่อนจี้รถจับตัวประกันหนีไปได้ Embarrassed

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 12:59:10 PM »

Smiley
ครับ
น่าเสียดายจัง
แล้วรัดบานไทยจะให้ราคาดีมั้ยครับ
ผมถามลูก ๆ  ดู ไม่มีใครอยากได้ครับ
แย่จัง
สงสัยต้องทิ้งแม่น้ำแน่เลยครับ
 Huh

คุณ sak. อายุเท่าไหร่ครับ  พอจะรับลูกบุญธรรมได้ไหม.......  ลูกๆ ไม่อยากได้  แต่ลูกบุญธรรมอยากได้คร้าบบบบ  Cheesy Cheesy Cheesy

ยกให้ว่าที่ลูกบุญธรรมก็ได้นะป๋ะป๋า...... 

เอ้อ..พี่sakกรุณาส่งใบสมัครเป็นลูกบุญธรรมให้ผมด้วย1ชุดฮับ

อ้อ...ผมมีลดแลกแจกแถมด้วย
รับผมเป็นบุตรบุญธรรม ผมจะพาไปกินโต๊ะจีน1มื้อ (ลงทุนๆๆ)
 Grin Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 05:11:02 PM »

Smiley
ครับ
น่าเสียดายจัง
แล้วรัดบานไทยจะให้ราคาดีมั้ยครับ
ผมถามลูก ๆ  ดู ไม่มีใครอยากได้ครับ
แย่จัง
สงสัยต้องทิ้งแม่น้ำแน่เลยครับ
 Huh

เอ้อ..พี่sakกรุณาส่งใบสมัครเป็นลูกบุญธรรมให้ผมด้วย1ชุดฮับ

อ้อ...ผมมีลดแลกแจกแถมด้วย
รับผมเป็นบุตรบุญธรรม ผมจะพาไปกินโต๊ะจีน1มื้อ (ลงทุนๆๆ)
 Grin Grin Grin Grin

มีแบล็คแถมหรือปล่าครับ...ขอเป็นสักขีพยานก็พอ....ครับ
Nirute
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

si vis pacem para bellum

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 05:49:10 PM »

Grin วันก่อน ประมาณว่าปีที่แล้ว หรือต้นปีนี้แหละ ผมดูข่าว ที่รัฐฯให้ผู้ที่มีปืนเถื่อนมามอบให้ทางการ แล้วเค้าก็ทำลาย โดยการทับหรือบีบให้เสียรูปทรง โดยมีรัฐมนตรีท่านหนึ่งเป็นประธาน ในการทำลายครั้งนี้
 Grin แสนเสียดาย รัฐฯน่าจะให้ผู้ที่มีความรู้มาตรวจสอบ ว่ากระบอกไหนใช้งานได้ดีอยู่ ก็รับเข้าเป็นทรัพย์สินของรัฐ ตีทะเบียน แล้วแจกจ่ายให้เจ้าหน้าที่ไปใช้งาน ก็ได้ ไม่ต้องเสียเงินซื้อจากต่างประเทศ เพราะที่เห็นในข่าวปืน เอ็ม 16,อาก้า,เครื่องยิงระเบิด,ลูกซอง,ไรเฟิ่ล แม้กระทั่งปืนอัดลมของจีนแดงก็มี แต่ละกระบอก เรี่ยมๆทั้งนั้น.............เสียดายจังเลย........... Cry
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 06:07:32 PM »

เอาไงดีละเนี่ย??? จะขอเป็นลูกน้องก็มีคนจองแล้ว เป็นลูกบุญธรรมมั่ง ก็กลัวจะคิวยาว.....เอางี้ละกันฮับ ป๋มฉีกแนวไปเลยดีก่า
ขอ"เป็นลูกเขยแทนก็ได้ครับ" จะได้ไม่ไปทับเส้นทั่นๆให้เป็นที่เขม่นกันเปล่าๆ .... Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2004, 06:16:29 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 06:10:31 PM »

Tongue ซื้อคืนก็ไม่ขาย... ยึดปืนก็ทำหาย...  Tongue

จ้ายยยย................ Grin

มาเด่ะ มาๆๆ ขอให้มา.............................. Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2004, 06:17:38 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2004, 08:48:19 PM »

Smiley ครับ
ขอบคุณเพื่อนๆครับ
ในความคิดจริงๆแล้ว  ผมตั้งใจให้ลูกๆคนละกระบอกครับ  ผมมีใช้เพียง 3 กระบอกครับ
แต่ถ้าเมื่อถึงเวลา  เขาไม่เอากันจริงๆ  ผมตั้งใจจะแยกส่วนไปทิ้งแม่น้ำครับ
ต้องขอโทษด้วยครับ
 Smiley
อย่างปีนี้ หรือต่อๆไป การแข่งแมทต่างๆที่จะมี ผมก็แขวนซองแล้วครับ 
จะมีก็แต่นานๆไปยิงเล่น ล้างลำกล้องครับ
 Smiley
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 01:37:50 AM »

Wink ไม่กลัวหมายค้นปืนคับ... กลัวแต่หมายค้นยาบ้าแบบที่อยุธยามากกว่าคับ...  Wink
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 02:18:00 AM »

ผมก็ดู คนที่เอามาคืนใส่ถุงพลาสติกดำมาเลย เป็นปืนลูกโม่ มาถึงเจ้าหน้าที่ก็หยิบมาเอาค้อนตอก ตุบๆ เห็นแล้วกลืนน้ำลายเอือก Sad ถ้าเมืองไทยจะเป็นยังงั้นผมคนนึงไม่ยอมแน่ๆ Angry

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 08:50:19 AM »

ใช่ ใช่ ครับพี่ กลัวอะไร ที่ซ่อนมีตั้งแยะ Grin

Wink ไม่กลัวหมายค้นปืนคับ... กลัวแต่หมายค้นยาบ้าแบบที่อยุธยามากกว่าคับ...  Wink
เห้อ ๆ อันนี้น่ากลัวกว่าคับ บ้านผมตู้เย็นอยู่ในครัวด้วยสิ กลัวจะวิ่งไปหลบไม่ทัน Tongue

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์