เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:32:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรียนถามพี่ๆ ที่ใช้ yahoo mail ครับ  (อ่าน 1706 ครั้ง)
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 02:06:30 PM »

ผมไม่แน่ใจว่าลูกสาวเปลี่ยนคำสั่งที่ yahoo messenger หรือ mail account ที่แฟนใช้อยู่  ทำให้เปิดเมลโดยคลิ๊กที่รูปซองจดหมายของ messenger หรือ icon รูปซองจดหมายที่มุมล่างขวาของจอเมื่อมีเมลเข้าแล้วไม่สามารถเข้าไปที่หน้าต่าง yahoo mail ต้อง sign in ต่างหากทุกครั้งครับ

รบกวนพี่ๆ ที่ใช้ yahoo mail ช่วยบอกวิธีแก้ไขด้วยครับ
ขอบคุณครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2008, 02:14:08 PM โดย RroamD » บันทึกการเข้า

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 03:04:59 PM »

ขออภัยจริงๆ ผมใช้ยาฮู แต่ไม่เคยเกิดปัญหานี้ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 03:08:31 PM »

ปกติผม sign in เข้าไปแล้วก็จะถึงหน้า mail ตามภาพครับลุงอารมณ์ดี ใช้งานปกติดี

RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 03:39:46 PM »

ปกติผม sign in เข้าไปแล้วก็จะถึงหน้า mail ตามภาพครับลุงอารมณ์ดี ใช้งานปกติดี

ใช่ครับพี่ปู ถ้า sign in โดยใส่ username และ password จะถึงหน้าที่พี่บอก
แต่เครื่องคอมพิวเตอร์ของลูกสาวที่บ้าน ตั้งให้ sign in yahoo messenger อัตโนมัติเมื่อต่ออินเตอร์เน็ท
เมื่อเชื่อมสัญญาน adsl ได้แล้วก็จะ sign in  อัตโนมัติ ถ้ามีเมลเข้าก็จะเตือนโดยมีข้อความ pop up ที่มุมล่างขวาพร้อมกับหน้าต่าง messenger ที่ซองจดหมายจะมีรูปวงแดงขึ้น
ก่อนหน้านี้ประมาณ 1 อาทิตย์ยังคลิ๊กตามที่เรียนให้ทราบตามรูปเพื่อเข้าไปหน้าเมลได้ แต่หลังจากนั้นคลิ๊กแล้วไม่มีการตอบสนองครับ

ขอบคุณครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
หน้า: [1]
  พิมพ์