เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:51:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คาลาซินิคอฟ และ อาร์มาไลท์ คือสัญลักษณ์แห่งอำนาจ  (อ่าน 2730 ครั้ง)
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 09:07:05 PM »

ดูรายการ เส้นทางสายไหม จากช่อง ไทยพีบีเอส...ผู้บรรยายบอกว่า ปืน คาลาซินิคอฟ ( อาก้า) และ อาร์มาไลท์ (ต้นแบบของปืน เอ็ม 16 ของกองทัพอเมริกัน)... คือสัญลักษณ์แห่งอำนาจ
         ....ผมชอบคำกล่าวของผู้บรรยาย แต่นึกถึงบางคน ที่มองว่าปืนแบบ คาลาซินิคอฟ คือปืนของผู้ก่อการร้าย.............
           ...แล้ว อาร์มาไลท์ คือพระเอกจริงหรือ ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2008, 09:13:37 PM โดย STeelShoTS » บันทึกการเข้า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 09:11:08 PM »

ผู้ร้ายทั้งคู่ครับน้าแขก ก็ใช้รบกันนี่ครับ คนทำขายรวยแต่เราชอบเล่นปืน ครับ Grin Grin Grin Grin Grin
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 09:15:43 PM »

ผู้ร้ายทั้งคู่ครับน้าแขก ก็ใช้รบกันนี่ครับ คนทำขายรวยแต่เราชอบเล่นปืน ครับ Grin Grin Grin Grin Grin
งั้นเลสแบร์ กับ คิมเบอร์  ตัวไหนคือพระเอกครับน้าเพิ่ม.........  คิก คิก คิก คิก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 09:19:56 PM »

งั้นเลสแบร์ กับ คิมเบอร์  ตัวไหนคือพระเอกครับน้าเพิ่ม.........  คิก คิก คิก คิก

ไม่มีทั้งคู่ มีแต่  70 กับ STI ครับ ตังค์หมดครับ Grin Grin Grin Grin Grin
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 09:21:53 PM »

พวกเล่น BB เขาเรียก อาก้า ว่าปืนโจรครับ  ยิ้มีเลศนัย งอน

ความคิดเห็นผม ผมว่า ปืนมันก็คือปืนครับ จะเป็นผู้ร้ายหรือพระเอก มันก็แล้วแต่จะอยู่ในมือใคร หรือใครเป็นคนสร้างหนัง ( เสร็จ พี่เมกัน ณ ฮอลีวู๊ดหมด  ขำก๊าก) )

General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 12:10:26 AM »

ส่วนตัว ปืน rifle จู่โจม ต้อง Steyr AUG , XM8 ครับ ไม่ก็ FN F2000 

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 09:50:23 AM »

ปืนไม่เลือกฝั่งครับ แต่ผู้ใช้เป็นคนเลือกและยัดเยียดให้มันเอง
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 09:59:34 AM »

http://en.wikipedia.org/wiki/Comparison_of_the_AK-47_and_M16
danai58
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 10:09:23 AM »

ปืนไม่เลือกฝั่งและปืนก็จำเจ้าของไม่ได้ด้วยครับ Cool
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 02:35:54 PM »

ดูรายการ เส้นทางสายไหม จากช่อง ไทยพีบีเอส...ผู้บรรยายบอกว่า ปืน คาลาซินิคอฟ ( อาก้า) และ อาร์มาไลท์ (ต้นแบบของปืน เอ็ม 16 ของกองทัพอเมริกัน)... คือสัญลักษณ์แห่งอำนาจ
         ....ผมชอบคำกล่าวของผู้บรรยาย แต่นึกถึงบางคน ที่มองว่าปืนแบบ คาลาซินิคอฟ คือปืนของผู้ก่อการร้าย.............
           ...แล้ว อาร์มาไลท์ คือพระเอกจริงหรือ ?

ดูเหมือนกัน... แล้วต่อด้วยหนังเรื่องนี้(Lord of War).. เข้ากัน มากเลยครับ.. ขำก๊าก ขำก๊าก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 04:03:00 PM »

รู้สึกจะจบไปแล้วไม่ดูต่อเนื่องไม่เห็นตอนนี้ด้วย

เส้นทาง บางปะอิน-อยุธยา พอจะถือเป็นเส้นทางสายใหมได้ไม๊ ขายกันเพียบเลย โรตีสายใหม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 04:36:04 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก มีหนูย่างด้วย Grin Grin Grin Grin Grin
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 04:37:46 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก มีหนูย่างด้วย Grin Grin Grin Grin Grin
นกอีลุ้มทอดมีขายอยู่มั้ยครับ ผมไม่ได้แวะแถวนั้นนานแล้ว

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 08:34:02 PM »

พวกเล่น BB เขาเรียก อาก้า ว่าปืนโจรครับ  ยิ้มีเลศนัย งอน

ความคิดเห็นผม ผมว่า ปืนมันก็คือปืนครับ จะเป็นผู้ร้ายหรือพระเอก มันก็แล้วแต่จะอยู่ในมือใคร หรือใครเป็นคนสร้างหนัง ( เสร็จ พี่เมกัน ณ ฮอลีวู๊ดหมด  ขำก๊าก) )

คงเอามาจากเกมล่ะครับ อาก้ามักจะเป็นปืนที่ผู้ก่อการร้ายใช้กัน พวกหน่วยต่อต้านผู้ก่อการร้ายห้ามใช้   ขำก๊าก

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 08:53:27 PM »

รู้แต่ว่าอเมริกาคือผู้ก่อการร้ายอันดับหนึ่งตัวจริง เสียงจริง

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
หน้า: [1]
  พิมพ์