เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 08:24:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภรรยาไม่ให้ซื้อปืน  (อ่าน 16400 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #135 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 10:04:50 PM »

หลังจากเงอะๆเงิ่นๆมาเกือบ 2 เดือน วันนี้เลยเปิดตัวปืนให้แฟนเห็นเรียบร้อยแล้ว Grin เนื่องจากเมื่อวานน้องชาย(อยู่อีกบ้าน) ได้ส่ง mms รูปปืนที่เพิ่งซี้อมา เลยเอาให้แฟนดู แล้วผมก็บ่น "ดูสิ ไอ้เราอยากได้ตั้งนานไม่มีปัญญาซื้อ แล้วดูน้องสิ ซื้อตัดหน้า แถมยังส่งรูปมาโชว์อีก"

แฟน-- หืม,,.ถ้าอย่างนั้นป๊าอยากได้ก็ซื้อไปเหอะนะ แล้วจะไปซื้อที่ไหนล่ะ เดี๋ยวไปด้วย

ผม- เอ่อ..เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปร้านกระเบื้อง พี่เค้ามีปืนเยอะ เค้าเคยบอกถ้าอยากได้จะให้(ฟอร์ม) ช่วงเที่ยงๆนะ จะมารับ

จากนั้นวันนี้ช่วงเช้ารีบไปที่ร้านกระเบื้อง ฝากปืนเฮีย แล้วบอกตอนเที่ยงจะมาเอา บอกว่าเฮียฟอร์มขายผมที่ 8 หมื่นนะ เฮียแกก็ โอเคๆ

แล้วก็กลับมารับแฟนที่บ้านไปร้านกระเบื้องตอนเที่ยง

ผม- เฮียครับผมจะมาขอดูปืน ที่เฮียว่าจะปล่อย

เฮีย- อ๋อๆๆๆ เราคนกันเอง เฮียเอาแค่ 8 หมื่น เอาปืนไปก่อนเลย มีตังค์เดี๋ยวค่อยมาจ่าย

ผม+แฟน- ขอบคุณมากก..กๆๆครับ(ค่ะ)

ขับรถกลับบ้านแฟนบอก เฮียแกนี่ดีจริงๆนะ ให้ของมาก่อน 8 หมื่นก็ไม่เอา
ผม....อืมม์....(เหนื่อยชิเป๋ง..) อ๋อย

โกหกแบบนี้ไม่ดีนะครับ ถ้ารู้ทีหลังเรื่องเล็กๆ จะกลายเป็นเรื่องใหญ่เข้า

ที่จริงบอกความจริงไปตั้งแต่แรกๆ อาจจะมีน้อยใจกับบ้าง แต่ก็จะยังดีที่บอกความจริงครับ

ผมล่ะกลัวแทนคุณ dignitua จริงๆ ครับกลัวภรรยาจะรู้ทีหลัง เพราะความลับไม่มีในโลก ยังไงขอให้โชคดีครับ
แหม...... ไม่รู้ขออีท้าไหน มายอมอะไรตอนเที่ยงคือเนี้ย  Grin Grin

แต่ก็ยินดีด้วยครับ รอเปิดเผยตอนได้ ป.4 ซิครับ เย้.....  เยี่ยม เยี่ยม
วันนี้ได้ใบ ป.4 แล้วครับ เลยเอาไปโชว์ กะเปิดปืน แต่ดูท่าทางไม่ค่อยดี เหมือนงอนๆ เลยยังไม่เปิดปืนให้ดู (ส่วยก็จ่ายไปแล้วด้วย) เดี๋ยวอีก 2 วันค่อยบอกว่าเพิ่งซื้อมา เศร้า

ยินดีด้วยครับที่ได้ ป.4 เรียบร้อยแล้ว เรื่องปืนไม่ต้องโชว์ก็ได้ครับ บอกว่าได้มาแล้วก็พอ เพราะ ป.4 กำกัดวันที่อนุญาตไว้แล้ว

ถ้าบอกได้ปืนหลังวันที่ออกใบอนุญาต ประเดี๋ยวสุดที่รักจะงอนไปกันใหญ่ครับ ไหนๆ ก็จ่ายส่วยไปแล้วสุดที่รักก็คงทำใจไว้แล้วล่ะ

เค้าไม่รู้ว่า ป.4 คืออะไร ผมก็บอกว่าเป็นใบด่านแรกที่จะซื้ออาวุธปืน แบบว่าโกหกไปว่าต้องระบุว่าต้องซื้อยี่ห้ออะไร ซื้อที่ไหน ขนาดเท่าไหร่ แต่เมื่อวานมีปัญหานิดหน่อยเลยไม่ได้ชาร์ทแบตโทรศัพท์ วันนี้แบตหมดตั้งแต่ช่วงบ่าย แฟนโทรติดต่อไม่ได้ ส่วนผมงานยุ่ง ต้องรีบเคลียให้เสร็จก่อนสิ้นเดือน เลยไม่ได้โทรไปบอกว่าแบตหมด กลับถึงบ้านก็เลยงอน ผมก็เลยยังไม่ได้บอกว่าซื้อปืนแล้ว...เดี๋ยวค่อยหาจังหวะใหม่.. เศร้า
จริงๆแล้วจะสารภาพตั้งแต่วันนี้แล้วครับ แต่แค่แบตหมด กลับมาถึงบ้านแฟนกำลังเก็บข้าวเก็บของจะกลับไปบ้านแม่ เลยต้องไปรูปแบบนี้ครับ ตอนนี้กำลังติดต่อ กินเนสต์บุค เพื่อลงสถิติความขี้งอนน่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #136 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 10:28:39 PM »

หลังจากเงอะๆเงิ่นๆมาเกือบ 2 เดือน วันนี้เลยเปิดตัวปืนให้แฟนเห็นเรียบร้อยแล้ว Grin เนื่องจากเมื่อวานน้องชาย(อยู่อีกบ้าน) ได้ส่ง mms รูปปืนที่เพิ่งซี้อมา เลยเอาให้แฟนดู แล้วผมก็บ่น "ดูสิ ไอ้เราอยากได้ตั้งนานไม่มีปัญญาซื้อ แล้วดูน้องสิ ซื้อตัดหน้า แถมยังส่งรูปมาโชว์อีก"

แฟน-- หืม,,.ถ้าอย่างนั้นป๊าอยากได้ก็ซื้อไปเหอะนะ แล้วจะไปซื้อที่ไหนล่ะ เดี๋ยวไปด้วย

ผม- เอ่อ..เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปร้านกระเบื้อง พี่เค้ามีปืนเยอะ เค้าเคยบอกถ้าอยากได้จะให้(ฟอร์ม) ช่วงเที่ยงๆนะ จะมารับ

จากนั้นวันนี้ช่วงเช้ารีบไปที่ร้านกระเบื้อง ฝากปืนเฮีย แล้วบอกตอนเที่ยงจะมาเอา บอกว่าเฮียฟอร์มขายผมที่ 8 หมื่นนะ เฮียแกก็ โอเคๆ

แล้วก็กลับมารับแฟนที่บ้านไปร้านกระเบื้องตอนเที่ยง

ผม- เฮียครับผมจะมาขอดูปืน ที่เฮียว่าจะปล่อย

เฮีย- อ๋อๆๆๆ เราคนกันเอง เฮียเอาแค่ 8 หมื่น เอาปืนไปก่อนเลย มีตังค์เดี๋ยวค่อยมาจ่าย

ผม+แฟน- ขอบคุณมากก..กๆๆครับ(ค่ะ)

ขับรถกลับบ้านแฟนบอก เฮียแกนี่ดีจริงๆนะ ให้ของมาก่อน 8 หมื่นก็ไม่เอา
ผม....อืมม์....(เหนื่อยชิเป๋ง..) อ๋อย

โกหกแบบนี้ไม่ดีนะครับ ถ้ารู้ทีหลังเรื่องเล็กๆ จะกลายเป็นเรื่องใหญ่เข้า

ที่จริงบอกความจริงไปตั้งแต่แรกๆ อาจจะมีน้อยใจกับบ้าง แต่ก็จะยังดีที่บอกความจริงครับ

ผมล่ะกลัวแทนคุณ dignitua จริงๆ ครับกลัวภรรยาจะรู้ทีหลัง เพราะความลับไม่มีในโลก ยังไงขอให้โชคดีครับ
แหม...... ไม่รู้ขออีท้าไหน มายอมอะไรตอนเที่ยงคือเนี้ย  Grin Grin

แต่ก็ยินดีด้วยครับ รอเปิดเผยตอนได้ ป.4 ซิครับ เย้.....  เยี่ยม เยี่ยม
วันนี้ได้ใบ ป.4 แล้วครับ เลยเอาไปโชว์ กะเปิดปืน แต่ดูท่าทางไม่ค่อยดี เหมือนงอนๆ เลยยังไม่เปิดปืนให้ดู (ส่วยก็จ่ายไปแล้วด้วย) เดี๋ยวอีก 2 วันค่อยบอกว่าเพิ่งซื้อมา เศร้า

ยินดีด้วยครับที่ได้ ป.4 เรียบร้อยแล้ว เรื่องปืนไม่ต้องโชว์ก็ได้ครับ บอกว่าได้มาแล้วก็พอ เพราะ ป.4 กำกัดวันที่อนุญาตไว้แล้ว

ถ้าบอกได้ปืนหลังวันที่ออกใบอนุญาต ประเดี๋ยวสุดที่รักจะงอนไปกันใหญ่ครับ ไหนๆ ก็จ่ายส่วยไปแล้วสุดที่รักก็คงทำใจไว้แล้วล่ะ

เค้าไม่รู้ว่า ป.4 คืออะไร ผมก็บอกว่าเป็นใบด่านแรกที่จะซื้ออาวุธปืน แบบว่าโกหกไปว่าต้องระบุว่าต้องซื้อยี่ห้ออะไร ซื้อที่ไหน ขนาดเท่าไหร่ แต่เมื่อวานมีปัญหานิดหน่อยเลยไม่ได้ชาร์ทแบตโทรศัพท์ วันนี้แบตหมดตั้งแต่ช่วงบ่าย แฟนโทรติดต่อไม่ได้ ส่วนผมงานยุ่ง ต้องรีบเคลียให้เสร็จก่อนสิ้นเดือน เลยไม่ได้โทรไปบอกว่าแบตหมด กลับถึงบ้านก็เลยงอน ผมก็เลยยังไม่ได้บอกว่าซื้อปืนแล้ว...เดี๋ยวค่อยหาจังหวะใหม่.. เศร้า
จริงๆแล้วจะสารภาพตั้งแต่วันนี้แล้วครับ แต่แค่แบตหมด กลับมาถึงบ้านแฟนกำลังเก็บข้าวเก็บของจะกลับไปบ้านแม่ เลยต้องไปรูปแบบนี้ครับ ตอนนี้กำลังติดต่อ กินเนสต์บุค เพื่อลงสถิติความขี้งอนน่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลูกก็โตแล้วทำไมยังงอนกันอีกครับ  เห็นใจครับพี่

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #137 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 11:19:15 PM »

^^^^^^

เรื่องมันเยอะอ่ะครับ....ขอบคุณครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2009, 11:40:11 PM โดย dignitua » บันทึกการเข้า

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #138 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 12:31:32 AM »

ยินดีด้วยครับพี่ตั้ว

โล่งอกจนได้ครับ
จริงๆยังงอนกันอยู่น่ารักดีออกครับ เมื่อตอนคุณแม่ผมยังมีชีวิตอยุ่
จนผมเรียนมหาลัย ยังทำงอนพ่อผมอยู่เลยครับ ลับหลังแอบมาหัวเราะให้เราฟังครับ
ว่าชีวิตจะได้ไม่จืดชืด อิ อิ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 12:51:36 AM »

ยินดีด้วยครับพี่ตั้ว

โล่งอกจนได้ครับ
จริงๆยังงอนกันอยู่น่ารักดีออกครับ เมื่อตอนคุณแม่ผมยังมีชีวิตอยุ่
จนผมเรียนมหาลัย ยังทำงอนพ่อผมอยู่เลยครับ ลับหลังแอบมาหัวเราะให้เราฟังครับ
ว่าชีวิตจะได้ไม่จืดชืด อิ อิ Grin
ใช่ๆๆ พี่ก็กลัวเหมือนกันว่าวันไหนเมียไม่งอนล่ะ งานเข้า!! ถ้ายังงอนก็แสดงว่ายังรักเราอยู่นิ.. Grin

yingpong
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #140 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 08:58:42 PM »

อืม....ของเมียซื้อปืน ยากกว่าของนายอำเภออีกนะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

kotie_lamae
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #141 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 12:08:33 AM »

ภรรยาที่บ้านไม่ให้ซื้อปืน บอกว่าผมใจร้อน ซื้อปืนเลิกกันแน่ ปัญหาคือ ผมซื้อมาแล้ว แต่เค้ายังไม่รู้ ทุกวันนี้กลัวภรรยารู้มากกว่าตำรวจค้นเจอ รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์คล้ายๆกัน แนะนำทีครับ ไหว้
ปล. แต่ตั้งแต่ซื้อมา มีความรู้สึกใจเย็นลงเยอะเลยครับ Cheesy แล้ววันหน้าจะมาเล่าให้ฟังว่าสาเหตุที่ต้องซื้อปืนเพราะอะไรครับ Undecided
ถูกใจจริงกระทู้นี้  เหมือนเลย ทุกวันนี้เมียยังไม่รู้เลย  กระบอกที่3 กำลังจะมาอิๆ  ก์คนมันชอบ
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #142 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 03:24:35 PM »

ถ้าภรรยาเป็นคนดูแลเงินในบ้านก็คงต้องค่อยๆอธิบายให้เธอฟัง พูดทุกวัน เป่าหูคุณเธอทุกวันผมว่าคงใจอ่อนสักวันครับ
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #143 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 05:22:50 PM »

...ช่วงนี้แฟนผมไม่ค่อยบ่นเรื่องผมจะซื้อปืน แต่ผมเองซิครับ กลับยังไม่มีสตางค์ซื้อปืนเพิ่มครับ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
เชาวลิต
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #144 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 07:54:52 AM »

ภรรเมียผมที่บ้านไม่ว่าอะไรครับเค้าบอกปล่อยไปเลย หลงรัก หลงรักพอหมดเงินเมื่อไรหยุดไปเองครับท่าน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก(แล้วจะรู้สึก)
nap.p
ชักแล้งต้องยิง จริง ๆ หรือ?
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #145 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 01:52:08 PM »

ไม่เหมือนภรรยาผม ไม่ว่าได้อะไรมา ถ้าไม่เสียเงิน รับได้หมด เลยบอก อะไร ๆ ที่ได้ มา เพื่อนให้ๆ ตลอด

chart007
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 28

น้องใหม่จร้า

« ตอบ #146 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 05:52:28 PM »

เป็นประสบการณ์ ที่ดีนะครับ คาดว่าเพื่อนสมาชิกน่าจะนำไปเป็นแนวทาง ในการขออนุญาตซื้อปืนได้ดีเลยทีเดียว   ก่อนไปอำเภอคิดก่อนนะว่าไปขอป.3หรือจะไปขอหย่าดีล่ะนิ ยิ้มีเลศนัย 

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #147 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 06:10:12 PM »

โชคดีผมยังโสด แต่ก็ขอเข้ามาศึกษากลยุทธ์ไว้ ^ ^

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 06:44:23 PM »

โชคดีผมยังโสด แต่ก็ขอเข้ามาศึกษากลยุทธ์ไว้ ^ ^
อิ อิ  Grin

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10]
  พิมพ์