เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:20:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน สอบถามเรื่องปืนอัดลมด้วยครับ  (อ่าน 3479 ครั้ง)
pay13
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 12:52:01 AM »

ผมเป็นสมาชิกใหม่ สุดๆๆ แต่สนใจเรื่องปืนมานานแล้วและอยากจะหาปืนอัดลมไว้ซ้อมมือสักกระบอก
พอดี วันพ่อที่จะถึงนี้มีโอกาสจะได้ไปที่ จ.มุกดาหาร เลยอยากรบกวนถามทุกๆท่านผู้รู้ ว่ามีที่ตลาด
อินโดจีน มีร้านไหนที่ขายปืนอัดลมบ้างครับ (ผมชอบ AK 47 พับฐาน ของจีนแดง) ไม่ทราบว่ายังมีขาย
อยู่หรือเปล่าครับ ได้ราคาจะดีมาก จะได้ต่อรองถูก

อีกเรื่องอยากรบกวนถามว่า การแข่งขันปืนยาวอัดลมมีจัดที่ไหนบ้าง และประกอบด้วยท่าอะไรบ้างครับ
นั่ง นอน ยืนครบเลยไหมครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับผม

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 01:10:38 AM »

ก็ยังมีอยู่ ถ้าไปถูกแหล่ง
แต่.. มันก็ผิดกฎหมายของไทย
โดนจับกุม ไม่คุ้มเสีย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 02:32:36 AM »

ทุกวันนี้ไม่น่าจะมีแล้วนะครับ
อีกอย่างของเถื่อน ผิกกฎหมายครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
thunderxxx
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 04:44:08 AM »

การแข่งปืนยาวอัดลมที่ว่ามานั้น  หากเป็นการแข่งขันกีฬาจริง ๆ มีแค่ท่านยืนล่ะครับ  เมื่อก่อนเคยเห็นจัดโดยมีท่านั่งท่านอนโดยใช้ปืนยาวอัดลมด้วยครับ แต่จัดแค่พักเดียว ส่วนปืนที่ใช้แข่งเป็นคนละชนิดกับที่จะซื้อครับ  ปืนแข่งตอนนี่ของใหม่เกินแสนครับ 
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:02:59 AM »

ปืนอัดลมแบบที่ท่านเจ้าของกระทู้กล่าวถึง... ตอนเด็กๆ ที่บ้านเคยมีอยู่กระบอกหนึ่งครับ... แต่ตอนนี้ทำให้กลายเป็นเศษเหล็กไปแล้วครับ... เพราะเข้าข่ายปืนเถื่อนครับ... ตอนนี้อยากยิงเล่นๆ ก็ใช้ บีบี แทนครับ...
pay13
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:55:48 AM »

ขอบคุณทุกๆ คำแนะนำครับ จริงๆผมเคยยิง AK อัดลมเมื่อ 10 ปีก่อนเลยเกิดความชอบในรูปทรง
แต่คงจะไปถอย เดียน่าหรือ Benjamin คับ

แต่เริ่มเล่นงบไม่เยอะ เลยอยากจะถามต่อว่าจะหาอัดลม
ราคาไม่เกินหมื่นห้า ร้านไหนดีครับ (ป.3 ต้องขออย่างไงครับ) ช่วยแนะนำรุ่นให้หน่อย และปืนยาว .22 ราคาเริ่ม
ต้นที่เท่าไรครับ

สุดท้ายผมชอบไปซ้อมยิงที่สนามจปร. มีฮันท์ซูร์ให้ลอง (ลูกน่าจะ .22) เหมือนลูกปืนเจ๊กเกอร์ ระยะ 25 เมตร
จำนวน 10 นัดคะแนนไม่เคยหลุด 98- เต็ม100 ได้โค้กกระป๋องตลอด ไม่ทราบพอจะลงสนามแข่งได้ไหมครับ
ควรจะฝึกอะไรเพิ่มเติม (หรือมีเว็บแนะนำการยิงปืนยาวบ้างไหมครับ)

ขอโทษที่ถามเยอะน่ะครับ พอดีประสบการณ์น้อย ขอบคุณครับ  Smiley

Supp
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:47:09 AM »

น่าจะขอ ป.3 ซื้อดีกว่าครับ ถ้าชอบอัดลมจริง นายอำเภอท่านอาจให้ง่ายขึ้นครับ แต่ถ้าอยากได้ลูกกรดขนาด .22 พยายาม เข้าหาปลัดฝ่ายปกครองครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์