เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:40:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรพกปืนเวลาไหนดีครับ  (อ่าน 3341 ครั้ง)
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 08:05:29 AM »

พกเวลารู้สึกว่าไม่ปลอดภัยครับ  Grin Grin
max_001
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 08:58:50 AM »

Grin Grinพกตอนขี้เกียจถือครับ  อิอิ...( ล้อเล่นนนนน...) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 09:38:00 AM »

Grin ควรพกปืนในช่วงเวลาที่ กำหนดไว้ใน ป.12 ครับ ไม่ผิดกฎหมายครับ หากไม่มี ป.12 ก็อย่าพกเลยครับ Grin
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 09:49:37 AM »

Grinพกไปทุกที่เลยครับ.....แต่จะใช้เมื่อเวลาต้องการใช้(เวลาใช้ห้ามคนอื่นมามองด้วย.....อายอะ)
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 12:26:29 PM »

พกเมื่อได้รับอนุญาติ  (มี ป.12) ครับ ผมไม่มี เพราะฉะนั้น ไม่มีโอกาศพก
นายหัว
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 12:34:32 PM »

พกตอนเนี๊ยะ พกตลอด
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 12:35:36 PM »

ปกติไม่พกครับ ไม่ปกติถึงพก....... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 01:56:40 PM »

ก่อนนอนครับ..จะได้หลับฝันถึงปืนทั้งคืน...

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ทุเรียนกวน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 02:19:29 PM »

เวลาพกแล้วรู้สึกกลัวมากครับ จิตใจไม่อยู่ที่ใจครับ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 09:24:52 PM »

หลงรัก
ครับ
ผมไม่ค่อยได้พกครับ แต่พาไปด้วยครับ
เวลาที่ได้พกก็ตอนไปยิงมินิ IP หรือยิง 3 ระยะ ที่สนาม ร.ด.ครับ
เรื่องป.12 หรือพึ่งจนท. คงต้อง ตนเป็นที่พึ่งของตนครับ Grin
 หลงรัก

dpd8159
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 11:06:37 PM »

ควรพกปืนเวลาไหน
ผมพกทุกครั้งที่ออกจากบ้านเหมือนคุณป้อมทองครับ แต่ผมมีเพื่อนรุ่นพี่อยู่คนหนึ่งซึ่งผมนับถือมาก ยกให้เป็นบุคคลตัวอย่างในใจ ในความคิดของผมท่านเป็นเสมือนนักปราชญ์คนหนึ่ง อาชีพจริง ๆ ของท่านผุ้นี้เป็นนายแพทย์ สอนนักเรียนแพทย์อยู่ที่มหาวิทยาลัยทางตอนไต้ของเทกซัส ท่านผู้นี้สมัยหนุ่ม ๆ เป็นทหารอากาศนักบิน ขับเครื่องบินรบสมัยสงครามโลกครั้งที่สอง (คิดดูเอาเองก็แล้วกันว่าจะอายุประมาณเท่าไร) ปัจจุบันนอกจากจะเป็นอาจารย์หมอแล้ว ยังเป็น Reserve Deputy Sheriff มีหน้าที่คอยควบคุมดูแลนักโทษที่ต้องมารับการรักษาที่โรงพยาบาลที่ท่านสอนอยู่ ท่านผู้นี้พกปืนติดตัวตลอดเวลาครับ ท่านบอกว่าปืนเหมือนกับเป็นเครื่องแต่งกายชิ้นหนึ่งของท่าน ตื่นเช้ามาแต่งตัวก็ต้องพกปืน เป็นปืน Colt .45 Series’70 ธรรมดา ๆ ไม่มีการแต่งซิ่งแต่อยางใด พกใน (IWB) โดยขึ้นลำและเข้าเซฟไว้ เวลาซื้อปืนมาใช้ ท่านจะสั่งซื้อครั้งละสองกระบอก เอาให้เหมือนกัน กระบอกหนึ่งเอาไว้ใช้ อีกกระบอกเก็บไว้ในตู้ เอาไว้เป็นสำรองกรณีกระบอกที่ใช้เกิดขัดข้องต้องส่งไปซ่อม พกซองกระสุนสำรองสองอัน ใส่ลูก 230 เกรนหัวบอล ซองละเจ็ดนัด ท่านเล่าให้ฟังว่าเนื่องจากท่านต้องเดินทางบ่อย ๆ ไปบรรยายพิเศษที่โน่นที่นี่ ดูสภาพจากภายนอกแล้วท่านก็เหมือนกับเป็นคนที่มีอายุมาก ๆ ธรรมดาคนหนึ่ง ท่านเคยถูกจี้มาแล้วถึงสองครั้ง เมื่อเกิดเหตุก็ไม่ได้ชักปืนออกมา คนร้ายต้องการเงินท่านก็เอากระเป๋าเงินส่งให้ แล้วขอร้องคนร้ายว่าอย่าทำร้ายท่าน ก็ผ่านมาได้ทั้งสองครั้ง โรงเรียนดัง ๆ ที่สอนวิธีการต่อสู้ด้วยปืนสั้น ท่านไปเรียนมาเกือบหมดแล้ว แม้จะอายุมากแต่มันสมองยังเฉียบแหลม พบกันครั้งที่แล้วท่านเอาประกาศนียบัตรมาอวดมาเพิ่งสอบได้ IBM Software Engineer มาหมาด ๆ  เมื่อหลายปีมาแล้วตอนลูกสาวผมสอบเข้าโรงเรียนแพทย์ ก็ได้ท่านผู้นี้แหละครับช่วยเขียนจดหมาย Recommendation ให้ ท่านมีบ้านสองหลังอยู่ใกล้ ๆ กับโรงเรียนที่ท่านสอนอยู่ (เดินไปทำงานทุกวัน ) หลังหนึ่งใช้อยู่กับภรรยาสองคน อีกหลังเป็นคล้ายโรงเก็บเครื่องบิน ท่านสร้างเครื่องบินครับ ทำเองเกือบทุกอย่าง ตอนนั้นก็ใกล้จะเสร็จแล้ว ท่านบอกว่าสร้างเสร็จแล้วก็ยังไม่รู้ว่าจะมีปัญญาขึ้นไปขับได้หรือเปล่า แต่มีเวลาว่างอยู่บ้างก็หาอะไรทำไปดีกว่าอยู่เฉย ๆ 

If you fail to prepare, you prepare to fail.
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 11:35:39 PM »

ยอดเยี่ยมจริงๆ ครับ    Wink

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
sniper08
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 08:13:25 AM »

ต้องดูสภาพของสิ่งแวดล้อม  ถ้าอยู่บ้านก็เอาไว้ตรงหยิบง่ายที่สุด แต่คนอื่นไม่รู้  บ้านผมมืดมาผมก็พกแล้ว เตรียมพร้อมตลอดเวลาชิวิตเราต้องรักษา 
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์