เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 01:23:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีประสบการณ์ ขอป3.45 แล้วถูกเชิญไป สอบถามข้อมูลบ้างหรือเปล่าครับ  (อ่าน 2545 ครั้ง)
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 07:59:19 PM »

หลงรัก ใครมีประสบการณ์ ขอป3.45 แล้วถูกเชิญไป สอบถามข้อมูลบ้างหรือเปล่าครับ   หลงรัก ผมอยากทราบว่า ควรจะตอบคำถามอย่างไร  หลงรัก

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 05:23:40 AM »

Grin ไม่ได้ขอ .45 ครับ ขอแค่ 9 มม. แต่ก็ถูกเรียกไปสอบถามข้อมูล เนื่องจากตอนนั้นมีคำสั่งสั้น 1 ยาว 1 ออกมา แล้วผมก็มีครบตามนั้นแล้ว นายทะเบียนเลยเรียกเข้าไปถามว่าทำไมถึงต้องซื้ออีก ผมบอกไปว่าจะนำไปใช้แข่งขันเป็นหลักและใช้ป้องกันตัวด้วยครับ Grin

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 06:11:46 AM »

ไม่เคยครับ เคยแต่ ป.3 ไรเฟิล.ในใจคิดว่าจบเห่แล้ว แต่ก็ ok. ขอบคุณท่านนายอำเภอผู้แสนดี(ไม่มีใต้โต๊ะ.) ผ่านมา 10ปีเศษแล้วเดี๋ยวนี้คงใด้แค่ฝันมั้ง. ขอบคุณอีกทีก็แล้วกัน ฮิๆ. :-*
ViboonR
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 06:20:31 AM »

Grin ไม่ได้ขอ .45 ครับ ขอแค่ 9 มม. แต่ก็ถูกเรียกไปสอบถามข้อมูล เนื่องจากตอนนั้นมีคำสั่งสั้น 1 ยาว 1 ออกมา แล้วผมก็มีครบตามนั้นแล้ว นายทะเบียนเลยเรียกเข้าไปถามว่าทำไมถึงต้องซื้ออีก ผมบอกไปว่าจะนำไปใช้แข่งขันเป็นหลักและใช้ป้องกันตัวด้วยครับ Grin
ให้การเพิ่มเติมแล้ว เขาให้ทำอะไรต่อครับ อีกกี่วันถึงได้ ป3?
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 06:28:52 AM »

อีกไม่เกิน 3 วันครับ. ไม่ใด้ให้ทำอะใรต่อครับ ถามเหตุผลนานๆพอสมควรครับ. Wink
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 06:29:05 AM »

ให้การเพิ่มเติมแล้ว เขาให้ทำอะไรต่อครับ อีกกี่วันถึงได้ ป3?

Grin จากการสอบถามข้อมูลครั้งแรก อีกอาทิตย์นึงต่อมาปรากฏว่านายทะเบียนไม่อนุญาตครับ ผมเลยขอเข้าพบเองครั้งที่สอง พร้อมนำหลักฐานการแข่งขันไปเพิ่มเติม มีรูปถ่ายตอนแข่ง รูปถ้วยรางวัล (เดิมให้ไปแล้วส่วนหนึ่ง นำไปให้เพิ่มเติม) และหนังสือรับรองจากสมาคมิยงปืนที่เป็นสมาชิกอยู่ จากนั้นนายทะเบียนก็บอกให้รอ สรุปว่า รอจนถอดใจครับ แต่พอหลังจากนั้น 6 เดือน นายทะเบียนเรียกไปหา สอบถามเพิ่มอีกนิดหน่อย (ก็ตอบเหมือนเดิมนั่นแหละ) อีก 1 อาทิตย์ต่อมาก็ได้ ป.3 ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2005, 06:31:13 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 11:42:01 AM »

หลงรัก ขอบคุณครับ พี่ใหม่   หลงรัก ของผมก็รู้สึกจะแบบเดียวกับพี่ เพราะดันไปยื่น พร้อมกัน หลายใบไปหน่อย แล้วยังงี้ ถ้าผมไม่ได้เป็น นักกีฬา จะมีปัญหาไม๊ครับพี่

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 03:32:39 PM »

ของผมเจอแปลกกว่าครับ นาย... ยอมออกใบ ป.3 ขนาด .45 ได้
    แต่ไม่ให้ขนาด .40  เพราะเขาเข้าใจว่า .40 ใหญ่กว่า .45   Huh แล้วมีอนุภาคร้ายแรง
   นี่ก็ว่าคงต้องเอากระสุนของจริงไปให้ดู ประกอบการตัดสินใจ  น้ำลายหก
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 03:47:08 PM »

ผมก็ไม่เคย  มีแต่ตอนขอ  เข้าพบ นาย.....(ขอ .30/06) นาย....บอกว่า...ผมให้คุณ  11 ม.ม ไปแล้วถือว่าผมกรุณาคุณมากแล้ว...คราวนี้ผมไม่ไห้.....ผมเลยแห้ว รัปประทานครับ....... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แอบมาเขียนป 1 ไว้  เจ้าหน้าที่เสนอนาย  เขาบอกว่านายไม่ให้  วันจันทร์นี้จะไปรับ รับทราบเหตุผล...และ อาจจะอุธรณ์ รมต.มหาดไทย ครับ...... โดนชก

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 07:22:41 PM »

ของผมเจอแปลกกว่าครับ นาย... ยอมออกใบ ป.3 ขนาด .45 ได้
 แต่ไม่ให้ขนาด .40 เพราะเขาเข้าใจว่า .40 ใหญ่กว่า .45 Huh แล้วมีอนุภาคร้ายแรง
 นี่ก็ว่าคงต้องเอากระสุนของจริงไปให้ดู ประกอบการตัดสินใจ น้ำลายหก

เยาะเย้ย ขอ.40 ยากกว่า .45 โอ้พระเจ้า ช่วยด้วย กล้วยทอด  เยาะเย้ย

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 10:16:03 PM »

ผมก็ไม่เคย  มีแต่ตอนขอ  เข้าพบ นาย.....(ขอ .30/06) นาย....บอกว่า...ผมให้คุณ  11 ม.ม ไปแล้วถือว่าผมกรุณาคุณมากแล้ว

นี่ไปขอเงินจากญาติผู้ใหญ่  หรือขออนุญาตซื้อปืนจากข้าราชการซึ่งเป็นผู้รับใช้ประชาชน ครับ
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 10:44:43 PM »

เห็นกระทู้แล้วเหนื่อยแทนครับ เมื่อไหร่ประเทศไทยจะให้เสรีภาพ กับประชาชนเต็มใบซะทีนะครับ ได้แต่หวัง

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
nathaphol_k
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 02:54:01 PM »

ของผมก็จ๊าบครับ ผ่านมา 4-5 อาทิตย์แล้ว ยังไม่สามารถนัดเจอท่านนาย... ได้เลย เจ้าหน้าที่บอกว่า ท่านไม่อยู่ ติดธุระ ไม่เข้าออฟฟิศ ประชุมลำไย ช่วยน้ำท่วม เป็นวิทยากร(ทำไมต้องเป็นวิทยากร) และอื่นๆ  ไม่รู้ว่าเมื่อไรจะได้เจอ ... ถ้าโจรมันจะขึ้นบ้านคงได้เอาไม้ตีพริกเขวี้ยงกบาลมั้งครับ  นี่ขนาดเข้าไปคุยเพื่อขอนะครับ ได้หรือเปล่ายังไม่รู้เลย ราคาปืนก็ขึ้นเอา ๆ   เฮ้อ... สุดยอดครับ ที่นี่ประเทศไทยจริง ๆ
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 06:17:36 PM »

หลงรัก ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น  หลงรัก

หน้า: [1]
  พิมพ์