เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 05:21:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ISSF World Cup Final Bangkok  (อ่าน 3279 ครั้ง)
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 09:05:54 AM »

ประชาสัมพันธ์ข่าว สำหรับผู้ที่สนใจการยิงปืนในระบบสากลครับ
ISSF World Cup เป็นรายการที่รวบรวมนักกีฬายิงปืนในระบบสากล ระดับโลก ต้องทำคะแนนสะสมตลอดปีจึงได้รับสิทธิ์เข้าร่วมแข่งขัน คล้ายๆ Master series ของเทนนิส นั่นแหละครับ บ้านเราได้รับเกียรติให้เป็นเจ้าภาพ ครั้งนี้เป็นครั้งที่สามแล้ว...
งานมีวันที่1-6 พฤศจิกายน นี้ ครับ

สำหรับนักกีฬาไทย ก็มีการแข่งขัน Thailand Open ควบคู่ไปด้วยเพื่อให้ได้สัมผัสบรรยากาศ ท่านใดที่มีปืนแข่งขันจะร่วมแข่ง หรือ จะเข้าชชมบรรยากาศเฉยๆก็ได้
นอกจากนี้น่ามีบูธของบรรดาผู้ผลิตปืนแข่งต่างๆมาให้บริการ ซ่อม เปลี่ยนอะไหล่ ให้ด้วย รวมถึงอุปกรณ์การแข่งขัน รองเท้า ถุงมือ ฯลฯ สนใจเชิญได้ที่ สมาคมกีฬายิงปืนแห่งประเทศไทย กกท. หัวหมากครับผม...

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 09:45:36 AM »

เงียบมากเลยครับงานระดับนี้ รายละเอียดของงานก็อ่านแล้ว งง งง และก็เพิ่งจะทราบครับ ขอท่านเจ้าของกระทู้ แจงรายละเอียดเป็นขั้นเป็นตอนให้ทราบด้วยครับว่า ระบบการยิงแบ่งเป็นกี่รุ่น ปืนระบบสากลมีข้อกำหนดอะไรบ้าง ฯลฯ จะน่าสนใจใคร่รู้นะครับ
lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 49

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:08:26 PM »

เมือไหร่ครับ Grin Grin Grin

MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 12:01:21 PM »

ระบบสากลของ ISSF มีทั้งปืนสั้น ปืนยาว และ เป้าบิน
ประเภทที่แข่งขัน...อ่า... ดูจากโปรแกรมเลยดีกว่าครับ
http://www.thaishooting.com/pic/WCF2008.pdf
น่าจะง่ายกว่า...
นอกจากนี้ ในช่วงเวลาเดียวกัน ก็จะมีการแข่งขัน Thailand Open Shooting Championships 2008 ไปพร้อมๆกันด้วย
ดูโปรแกรมได้จาก http://www.thaishooting.com/pic/Thailand%20Open%202008.pdf

ส่วนกติกา ก็หาได้จาก www.issf-shooting.org คือมันเยอะมากๆ ถามกว้างๆแบบนี้ ไม่รู้จะตอบยังไงเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2008, 12:04:39 PM โดย MedCadet » บันทึกการเข้า

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
CH79
ศีล สมาธิ ปัญญา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:10:22 PM »

อ่านแล้วปวดหัวก๊าบ....ภาษาอังกฤษล้วนๆ ทำให้เข้าใจยากจัง   แบร่ แบร่
ระบบสากลของ ISSF มีทั้งปืนสั้น ปืนยาว และ เป้าบิน
ประเภทที่แข่งขัน...อ่า... ดูจากโปรแกรมเลยดีกว่าครับ
http://www.thaishooting.com/pic/WCF2008.pdf
น่าจะง่ายกว่า...
นอกจากนี้ ในช่วงเวลาเดียวกัน ก็จะมีการแข่งขัน Thailand Open Shooting Championships 2008 ไปพร้อมๆกันด้วย
ดูโปรแกรมได้จาก http://www.thaishooting.com/pic/Thailand%20Open%202008.pdf

ส่วนกติกา ก็หาได้จาก www.issf-shooting.org คือมันเยอะมากๆ ถามกว้างๆแบบนี้ ไม่รู้จะตอบยังไงเลยครับ

คนชั่วมักได้รับชัยชนะเสมอ หากคนดีนิ่งดูดาย.
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 05:13:21 PM »

ไหว้ ขอบคุณครับคุณหมอ... ว่าแต่ส่วนใหญ่แข่งกันวันธรรมดา คงอดไปดูระดับโปรเขายิงกัน

ท่านวมต. หรือใครไปก็ถ่ายภาพมาให้ดูบ้างนะครับ..  Grin 
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 01:23:26 PM »

หมิวคว้าที่10ยิงปืนโลก-อธิกได้ทองแดงเป้าบินไทยแลนด์ โอเพ่น    
       โดย ข่าวสด วัน พุธ ที่ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2551 08:05 น.

หมิว ธัญญลักษณ์ โชติพิบูลศิลป์ นักยิงปืนทีม ชาติไทยชุดปักกิ่งเกมส์ 2008 ได้อันดับ 10 ในการแข่งขันยิงปืน เวิลด์คัพ ไฟนอล 2008 ประเภทปืน ยาว 3 ท่าสตรี 50 เมตร ไม่ผ่านเข้ารอบไฟนอล ที่สนามยิงปืน ภายในการกีฬาแห่งประเทศไทย (กกท.) เมื่อ 4 พ.ย. ที่ผ่านมา

โดยเหรียญทองเป็นของซอนย่า ไฟล์ชิฟเทอร์ (เยอรมนี) 688.8 คะแนน ส่วนปืนสั้นยิงเร็ว 25 เมตร ชาย อันดับ 1 อเล็กเซ คลิมอฟ (รัสเซีย) 789.7 คะแนน

ขณะที่ยิงปืนไทยแลนด์ โอเพ่น 2008 นภดล สุทธิวิรัช นักยิงปืนทีมชาติไทย คว้าเหรียญเงินในประเภทปืนสั้นอัดลม 10 เมตรชาย โดยนภดล ยิงได้ 672.2 คะแนน เหรียญทอง เจสัน เทอร์เนอร์ จากสหรัฐ 680.4 คะแนน ทองแดง ปองพล กุลชัยรัตนา 668.1 คะแนน ประเภททีม อันดับ 1 ไทย 1,709 คะแนน

ปืนสั้นอัดลม 10 เมตร หญิง ชัญญานุช กอบกุลธนชัย เป็นนักยิงปืนไทยที่ทำผลงานดีที่สุด คืออันดับ 4 ยิงได้ 478.3 คะแนน เหรียญทอง ซอกบาดราห์ มังซุล (มองโกเลีย) 487.3 คะแนน ประเภททีม เหรียญทอง ไทย 1,125 คะแนน

หลังการแข่งขัน น้องหมิว ให้สัมภาษณ์ด้วย ใบหน้ายิ้มแย้มว่า พอใจผลงานที่ออกมาในการแข่งขันครั้งนี้ แม้ว่าดูจากอันดับอาจจะไม่น่าพอใจนัก แต่เมื่อดูจากคะแนนที่ออกมา คิดว่าตัวเองทำได้ดีกว่าตอนแข่งขันที่โอลิมปิกเกมส์ ที่กรุงปักกิ่ง สาธารณ รัฐประชาชนจีนด้วยซ้ำ

ปิดท้ายที่ยิงเป้าบิน ไทยแลนด์ โอเพ่น 2008 แทร็ป ชาย อธิก กิจเจริญ นักยิงเป้าบินไทย คว้า เหรียญทองแดง 129 คะแนน เหรียญทอง ชู ชุน เซ็ง (สิงคโปร์) 134 คะแนน ประเภททีม เหรียญทอง เอยูเอสซี 320 คะแนน เหรียญเงิน ไทย (อธิก กิจเจริญ, เศวต เศรษฐาภรณ์, สุริยา รักตสันติ) 318 คะแนน

ที่มา http://news.sanook.com/sport/sport_318109.php

เยี่ยม ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาไทยด้วยครับ..
ป่าไผ่ ณ บ้านอีเติ่ง
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 8

><

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:14:43 AM »

เยี่ยม  ขอแสดงความยินดีครับ  แม้จะส่วนน้อยที่ได้เหรียญ  ไหว้

กีฬาที่ไม่ค่อยมีคนพูดถึง   ดูจากการตอบกระทู้.......... เศร้า
เงียบเหงาจริงๆ...........ผ่านสนามก่อนแข่งก็มีแบนเนอร์ติดประกาศแผ่นเดียวที่หน้าสนาม  เศร้า

หน้า: [1]
  พิมพ์