เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 04:26:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บุคลิกภาพมีผลในการสอบถามราคาปืนหน้าร้านและต่อลองราคาหรือไม่  (อ่าน 2168 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 03:55:41 PM »

เจอบ่อยครับ  คล้ายกับสมาชิกหลาย ๆ ท่านเจอ
ไม่ใช่เรื่องปืนนะครับ  ข้างของเครื่องใช้ต่าง ๆ ก็เช่นกัน
ผมไม่ใช่คนรสนิยมสูง  แต่ผมชอบของคุณภาพ  ถึงแม้ราคาจะสูงไปนิด
        บ่อยครั้งที่พอเขาบอกราคาเสร็จ  ผมนิ่งเงียบ  กำลังคิดตัดสินใจเปรียบเทียบ
คำตอบที่สวนขึ้นโดยที่ผมยังไม่ทันได้ถามก็คือ "รุ่น ถูก ๆ ก็มีนะ ค๊ะ-ครับ"
        เซ็งเลยครับพี่น้อง 

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 03:56:12 PM »

หน้าตาดูดี มีฐานะ ต้องเรียกราคาสูงหน่อย....เป็นธรรมดาคร้าบบบ

Smiley

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 04:01:39 PM »

..ถ้าเข้าร้าน.อย่างว่า.หน้าตาดี.หรือ.ขี้เหร่.ก็ไม่มีผลครับ.เลือดท่วมตัว.ออกมาทุกคน.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 04:03:41 PM »

พนักงานที่นั่งเฝ้าหน้าร้าน ทำไมต้องมอง การแต่งกาย หน้าตา ด้วยครับ ผมเคยทดลอง โดยให้เพื่อนอีกคนไปถามร้านเดียวกัน ราคาแตกต่าง จากที่ผมถามครั้งแรกอย่างสิ้นเชิงเลยครับ  Grin  ผมได้ราคาแพงกว่า ส่วนเพื่อนอีกคนให้มันใส่กางเกงขาสั้นไปถาม ดันได้ราคาถูกกว่า

มีแบบนี้ด้วย  ยี๊

เคยครับ พนักงานหน้าร้าน ร้านหนึ่งเคยมองผม บางที่ก็มองนานๆ ขณะที่ผมเดินไปไกลแล้ว ก็มองอยู่ได้  ตกใจ
เลยไม่ทราบว่า เป็นเพราะอะไร (เพิ่งเจอเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา)  ยี๊
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 04:09:56 PM »

ของผม.....ถ้าร้านไม่สนิท...เด็กหน้าร้านจะเฉยๆ ไม่เชิญชวน ไม่ชวนคุย....

ถ้าร้านสนิท.....นั่งคุยได้นานๆ....ได้ทานกาแฟอร่อยๆ....

ทั้งหมดนี้...เพราะไปบ่อย คุ้นหน้าคุ้นตากันเป็นอย่างดี....

ร้านไม่สนิท...ที่ไม่คุยด้วยเพราะรู้ว่า...ยังไงๆผมก็ไม่ซื้อของร้านเขา...(ก็ขายแพงนี่หว่า)

ส่วนร้านสนิท....หลายครั้งที่ต้องจ่ายค่ากาแฟหลายหมื่นบาท...เพราะคุยไปคุยมา...เอาปืนมาให้ดู ผมก็เสร็จอีก

ตอนนี้เลยตัดปัญหา...ไม่เดินมาหลายเดือนแล้ว....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 04:14:15 PM »

ผมเนี๊ยบตลอดครับ Grin
เห็นเข้ามาถาม ท่านจะรับอะไรดีครับ สอบถามได้นะครับ คิก คิก
ก็ได้แค่พยักหน้าว่า..เดี๋ยวผมสนใจแล้วจะสอบถามเองแหล่ะ Grin
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 04:43:11 PM »

ผมไปเดินเล่น พนง.จะทำท่าระแวงๆครับ....สงสัยกลัวผมโขมยของ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 09:32:55 PM »

ผมไปเดินเล่น พนง.จะทำท่าระแวงๆครับ....สงสัยกลัวผมโขมยของ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตกใจ ตกใจ ตกใจ

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 10:15:17 PM »

ของผม.....ถ้าร้านไม่สนิท...เด็กหน้าร้านจะเฉยๆ ไม่เชิญชวน ไม่ชวนคุย....

ถ้าร้านสนิท.....นั่งคุยได้นานๆ....ได้ทานกาแฟอร่อยๆ....

ทั้งหมดนี้...เพราะไปบ่อย คุ้นหน้าคุ้นตากันเป็นอย่างดี....

ร้านไม่สนิท...ที่ไม่คุยด้วยเพราะรู้ว่า...ยังไงๆผมก็ไม่ซื้อของร้านเขา...(ก็ขายแพงนี่หว่า)

ส่วนร้านสนิท....หลายครั้งที่ต้องจ่ายค่ากาแฟหลายหมื่นบาท...เพราะคุยไปคุยมา...เอาปืนมาให้ดู ผมก็เสร็จอีก

ตอนนี้เลยตัดปัญหา...ไม่เดินมาหลายเดือนแล้ว....

ต่างกับผมครับเดินดูแต่ไม่เคยซื้อ จะซื้อเดินไปสำรวจราคาว่าจะซื้อทีไร  มีปืนมือสองสภาพดีพอราคาที่เหมาะสมมาทุกทีเลย มือหนึ่งคงต้องรอต่อไป

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์