เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 07:16:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แม็กซีนของผมบรรจุกระสุนหลากชนิดจะขัดลำหรือไม่  (อ่าน 2116 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 09:57:50 PM »

มีเรื่องต้องระวังคือตำบลกระสุนตกไม่ซ้ำกันนะครับ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 12:14:59 AM »

มีเรื่องต้องระวังคือตำบลกระสุนตกไม่ซ้ำกันนะครับ...

มันจะไปตกคนละตำบลกันใช่ไหมครับพี่...

เป็นห่วงกำนันจัง...ฮา...คิก คิก

ผมล้อเล่นน่ะครับพี่...ไหว้
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 01:18:45 AM »

อยากทราบเหตุผลของผู้ที่ชอบใส่ลูกสลับกันครับ

ผมเคยถามเพื่อนผม  เค้าก็ใส่หัวบอล กับหัวรู สลับกัน    ถามว่าใส่ทำไม  เค้าก็ตอบไม่ได้   ตอบเพียงว่า ก็เห็นใครๆเค้าก็ทำกัน  Huh Huh

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 07:24:29 AM »

อาจจะ ....
หัวบอล ทะลวงหมู่
หัวรู เพื่อหยุด

โดยยิงหัวบอลเปิดทาง
แล้วหัวรู ตามหลัง

แต่โอกาสอย่างนั้น ก็จะมีหรือเปล่า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 07:45:25 AM »

มันจะไปตกคนละตำบลกันใช่ไหมครับพี่...

เป็นห่วงกำนันจัง...ฮา...คิก คิก

ยิงโด่งไงครับ...

โป้งแรกยิงโด่งซ้าย โป้งสองโด่งขวา... เทวดาโดนยิงสองตำบล...

ฝนตกคราวหน้า คนยิงต้องยืนในตึกที่มีสายล่อฟ้าเท่านั้น... เทวดาจะแก้แค้น... จ๊ากซ์
ยิงเทวดาคงเหมือนกับคนชอบสาบานไงครับ... ฟ้าผ่าเปรี้ยงเดียวตัวดำปี๋... ฮา
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 07:51:58 AM »

สมมุติว่ามีคนอยู่หลังประตู ก็เอาหัวบอลยิงเปิดทางแล้วก็
 เอาหัวรูยิงให้เข้ารูเดิม  โดนศัตรูด้านหลังรูอีกทีไง ...คิดเล่นๆให้คลายเครียดครับ

3'SF TRAINING COMPANY.
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 08:39:14 AM »

ถ้าท่านเข้าของกระทู้จะทำ ก็ทดลองบรรจุและยิงดูระบบปฏิบัติการแบบที่พี่ๆเขาบอกเพื่อความชัวร์ อีกทั้งจะได้รู้ถึงแรงรีคอยเมื่อยิงจริงครับ

ประสบการณ์ผมเคยทดลองบรรจุลูกจริงและลูกซ้อมตามท้าย ยิงซ้อมแบบสปีดอีเว้นท์ ใช้ความเร็วในการจัดศูนย์แล้วลั่นไก การทดลองพบว่ามีความรู้สึกต่างกันและจุดกระสุนตกต่างกันครับ 

ส่วนปืนของผมที่ใช้กรณีพกพาเพื่อป้องกันตัวจะบรรจุกระสุนแบบเดียวครับ.... เพราะไม่มีเงินซื้อลูกพิเศษ  Grin
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 08:45:17 AM »

หลงรัก
ครับ
ผมวางไฮดร้าอยู่ที่นัดแรกใน 11
                       ที่1-4 ในขนาด 9 ครับ
นอกนั้นหัวบอลครับ
 หลงรัก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 09:07:28 AM »

ยิงโด่งไงครับ...
โป้งแรกยิงโด่งซ้าย โป้งสองโด่งขวา... เทวดาโดนยิงสองตำบล...

ฝนตกคราวหน้า คนยิงต้องยืนในตึกที่มีสายล่อฟ้าเท่านั้น... เทวดาจะแก้แค้น... จ๊ากซ์
ยิงเทวดาคงเหมือนกับคนชอบสาบานไงครับ... ฟ้าผ่าเปรี้ยงเดียวตัวดำปี๋... ฮา

rainbow warrior
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

THE BODYGUARD

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 09:59:19 AM »

ตกลงไม่ควรใส่ลูกสลับกันหรือครับ  Huh

เพราะเคยมีข้อมูลว่าหัวกระสุนแต่ละแบบมีประสิทธิภาพต่างกัน หัวบอลทะลุทะลวงวัตถุได้ดีแต่อำนาจหยุดยั้งตัวคนฝ่ายตรงข้ามได้น้อยกว่าหัวรู  ผมก็เลยบรรจุสลับกันในแม็กกะว่าถ้าต้องใช้จะยิงทีละสองนัดจะได้ประสิทธิภาพทั้งสองแบบ เพราะไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะใช้ยิงในสถานการณ์ไหน ใส่หัวรูอย่างเดียวก็ยิงไม่ทะลุที่กำบัง ใส่หัวบอลอย่างเดียวก็กลัวหยุดฝ่ายตรงข้ามไม่ได้ก็ต้องยิงนัดที่สองอยู่ดี เผลอๆโดนชาร์ตอีก
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 10:28:09 AM »

ตกลงไม่ควรใส่ลูกสลับกันหรือครับ  Huh

เพราะเคยมีข้อมูลว่าหัวกระสุนแต่ละแบบมีประสิทธิภาพต่างกัน หัวบอลทะลุทะลวงวัตถุได้ดีแต่อำนาจหยุดยั้งตัวคนฝ่ายตรงข้ามได้น้อยกว่าหัวรู  ผมก็เลยบรรจุสลับกันในแม็กกะว่าถ้าต้องใช้จะยิงทีละสองนัดจะได้ประสิทธิภาพทั้งสองแบบ เพราะไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะใช้ยิงในสถานการณ์ไหน ใส่หัวรูอย่างเดียวก็ยิงไม่ทะลุที่กำบัง ใส่หัวบอลอย่างเดียวก็กลัวหยุดฝ่ายตรงข้ามไม่ได้ก็ต้องยิงนัดที่สองอยู่ดี เผลอๆโดนชาร์ตอีก

ถ้ากระสุนทั้งสองแบบให้แรงถอยเท่ากัน และตำบลกระสุนตกที่เดียวกัน และยิงได้ในปืนเราโดยไม่ขัดข้องทั้งคู่ ... ก็ใส่ได้นี่ครับ

dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 10:35:45 AM »

การจะสลับหรือไม่สลับ ผมมองว่าเป็นความคิดและการวางแผนตลอดมีการซักซ้อมจนเกิดความชำนาญของแต่ละบุคคลครับ ที่ผมเลือกบรรจุชนิดเดียวในซองกระสุน เพราะว่าผมทดลองแล้วว่าการยิงให้ถูกเป้าหมายและซ้ำอย่างรวดเร็วได้ผลดีกว่าการสลับกระสุน อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวนะครับ

อนึ่ง.. หากเกิดการปะทะในชีวิตจริง หากมีชีวิตรอดจากนัดแรกไปได้ ผมห่วงเรื่องจำนวนกระสุนคงเหลือ..มากกว่าชนิดประเภทของกระสุน  Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์