เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:27:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยได้ไหมครับ? มีใครมีความสามารถด้านสืบสวนบ้าง  (อ่าน 4962 ครั้ง)
Thatako
พญาหงษ์บินสูงพันวา ไม่เกาะไม้เล็ก
Full Member

คะแนน 17

ทางรอด

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 11:23:40 PM »

ถูกผิดแพ้ชนะวัฎจักรเวียนว่างดาย  สายน้ำยังไหลสิงขรยังคงนานเท่านาน 
             มันเป็นเวรกรรมของประเทศนี้ ภาษิตฝรั่งว่า "ประเทศก็เหมือนกับคน มีชะตากรรมเป็นของตัวเอง"  วันนี้ประเทศกำลังมีกรรม คนในบ้านเมืองนี้เลยทะเลาะกันเอง ทะเลาะกันเข้าไป ทะเลาะกันเข้าไป พอใจรึยัง

มังกร ยามใหญ่ก็ฟ้อนเมฆเหินหาว   ยามเล็กก็ซ่อนเร้นตัวตน
 ถ้าปรากฏ ก็ปรากฏกลางฟ้า            ถ้าซ่อน ก็แทรกบังอยู่ในเกลียวคลื่น
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 08:26:06 AM »

ถูกผิดแพ้ชนะวัฎจักรเวียนว่างดาย  สายน้ำยังไหลสิงขรยังคงนานเท่านาน 
             มันเป็นเวรกรรมของประเทศนี้ ภาษิตฝรั่งว่า "ประเทศก็เหมือนกับคน มีชะตากรรมเป็นของตัวเอง"  วันนี้ประเทศกำลังมีกรรม คนในบ้านเมืองนี้เลยทะเลาะกันเอง ทะเลาะกันเข้าไป ทะเลาะกันเข้าไป พอใจรึยัง

ขยายความเถิดครับ... ทำไมทะเลาะ ทะเลาะเรื่องไหน ถ้าไม่ทะเลาะแล้วต้องทำอย่างไร...

จะเอาเป็นสำนวนหรูๆอย่างเคยก็ดีนะครับ... แล้วเดี๋ยวถ้านายสมชายมีเวลาจะถอดสำนวนหรูๆ เป็นกาพยานีมั่ง กลอนสี่สุภาพมั่ง...

หรือบางทีอาจมีคุณกิ๊กก๊อกฯ มาช่วยแปลให้ครับ... เหมือนเดิมไงครับ...

http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?action=profile;u=43563;sa=showPosts;start=30

เย้...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2008, 09:12:03 AM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
big__jod - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 05:10:42 PM »

ขอโทษนะครับ
กระทู้นี้ไม่ได้เป็นการชวนทะเลาะเกี่ยวกับ
ความแตกต่างทางความคิดเรื่องการเมือง
โปรดอ่านแล้วทำความเข้าใจตั้งแต่ต้น
แล้วลองแสดงความคิดเห็นใหม่นะครับ
 Huh Huh Huh Huh Huh
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 11:58:50 PM »

ธนาพร เป็นลูกชายของนางสมพร จึงรุ่งเรืองกิจ (Thai Summit) พ่อชื่อพัฒนา เสียไปแล้ว พัฒนาเป็นพี่ชายของสุริยะ จึงรุ่งเรืองกิจ (CTX)
ChatKLF-รักในหลวง
Glock ไม่ขึ้นลำไว้ ปลอดภัยกว่า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 11:54:45 PM »

ผมลองเข้าไปอ่านดูแล้ว.....ผมรู้สึกสังเวชใจมากๆครับ....ผู้คนเหล่านั้นเขามีปมด้อยอะไรครับ ถึงคิดได้ แค่นั้น ในความรู้สึกผมหลังได้อ่านกระทู้ใน ฟดก แล้ว....เรื่องความขัดแย้งระหว่าง พธม กับ นปช หรือ รัฐบาลกลายเป็นเรื่องขี้เล็บไปเลยครับ ในบรรดาบุคคลที่โพสสนับสนุนในการหมิ่น ทั้งหลายผมว่าต้องรวบรวมให้หมด หาตัวให้เจอ แล้วเอาพวกมันมายืนที่สนามหลวง ให้ประชาชนจัดการกับพวกมันก่อนที่จะเนรเทศ.....บุคคลเหล่านี้มันต้องเนรเทศอย่างเดียวครับ แต่ผมว่าถ้าเอาพวกมันมายืนที่สนามหลวง คงไม่ต้องเนรเทศหรอกครับ มันคงยืนอยู่ได้ไม่ถึงชั่วโมง คงและคาตีน...ประชาชนผู้จงรักภัคดี
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์