เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:24:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การนำพาปืนเดินทางโดยรถสาธารณะ  (อ่าน 2984 ครั้ง)
supat
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:42:46 PM »

ถามพี่ตำรวจหน่อยครับ...หรือใครที่มีประสบการณ์ก็ได้ครับ
แล้วบนรถทัวร์ล่ะครับ...มีการตรวจมั้ย...ถ้าจะซุกซ่อนควรซ่อนที่ใด...
ผมกำลังจะไป จ.นครศรีธรรมราช โดยขึ้นรถทัวร์ไปช่วงปีใหม่...ผมจะซ่อนไว้ในกระเป๋าเสื้อผ้า..หรือเหน็บที่ขอ้เท้าดีครับ....เอ่อว่าจะเอากระสุนไปอีกกล่องด้วย...ยังคิดไม่ออกเลยครับ

ในความชั่วยังมีความดี ในความอัปปรีย์ยังมีจิตสำนึก
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 08:48:13 AM »

การนำพามันเป็นเทคนิคของแต่ละคน    และเราก็ต้องยอมรับผลที่ตามมาด้วย  ของอย่างนี้ไม่มีใครเขาบอกกันหรอกครับ  เดี่ยวคนอื่นรู้หมด Grin Grin Grin  กลัวตำรวจมากกว่าโจรหรือกลัวโจรมากกว่าตำรวจครับ   ผมกลัวโจรมากกว่าตำรวจผมจึงนำไปไหนๆด้วย    แต่ถ้ากลัวตำรวจมากกว่าโจรก็เก็บไว้อยู่ที่บ้านดีที่สุดครับ...ก็ขอให้คิดออกนะครับว่าจะนำพาไปแบบไหนถ้าคิดจะนำพานะครับ....
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 09:42:09 AM »

ถามพี่ตำรวจหน่อยครับ...หรือใครที่มีประสบการณ์ก็ได้ครับ
แล้วบนรถทัวร์ล่ะครับ...มีการตรวจมั้ย...ถ้าจะซุกซ่อนควรซ่อนที่ใด...
ผมกำลังจะไป จ.นครศรีธรรมราช โดยขึ้นรถทัวร์ไปช่วงปีใหม่...ผมจะซ่อนไว้ในกระเป๋าเสื้อผ้า..หรือเหน็บที่ขอ้เท้าดีครับ....เอ่อว่าจะเอากระสุนไปอีกกล่องด้วย...ยังคิดไม่ออกเลยครับ

ไปนครฯ ปืนแยกเป็นชิ้น ถอดสไลด์ ซองกระสุนเปล่าออก กระสุนอยู่ในกล่องห่อกระดาษให้เรียบร้อย ใส่ในกระเป๋าใบเล็กแล้วล็อคไว้ เสร็จแล้วใส่ในเป้ใกล้ตัวเพราะกลัวหาย พกเอกสารใบ ป.๔ ติดตัวไปด้วย เจอเจ้าหน้าที่ก็ให้เฉยๆ ถ้าเจ้าหน้าที่ขอตรวจค้นก็อย่าตกใจให้ใช้ความสุภาพต่อเจ้าหน้าที่ บอกว่าผมเคลื่อนย้ายปืนครับ...มิได้นำพา ผมคิดออกแค่นี้ครับ  Grin
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 09:48:55 AM »

รถทัวร์มีแน่นอนครับ ช่วงปีใหม่พวกขนยาชอบอาศัยช่วงเทศกาลขนถ่ายยากัน มีการตรวจค้นรถทัวร์แน่นอนครับ เห็นลงข่าวถูกจับยากันอยู่บ่อยๆที่รถทัวร์ ขนาดยายังเจอเลยครับ  แล้วปืนท่านจะเหลือเรอะ Grin

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 10:16:29 AM »

ไปนครฯ ปืนแยกเป็นชิ้น ถอดสไลด์ ซองกระสุนเปล่าออก กระสุนอยู่ในกล่องห่อกระดาษให้เรียบร้อย ใส่ในกระเป๋าใบเล็กแล้วล็อคไว้ เสร็จแล้วใส่ในเป้ใกล้ตัวเพราะกลัวหาย พกเอกสารใบ ป.๔ ติดตัวไปด้วย เจอเจ้าหน้าที่ก็ให้เฉยๆ ถ้าเจ้าหน้าที่ขอตรวจค้นก็อย่าตกใจให้ใช้ความสุภาพต่อเจ้าหน้าที่ บอกว่าผมเคลื่อนย้ายปืนครับ...มิได้นำพา ผมคิดออกแค่นี้ครับ  Grin
ทำตามที่พี่ dig5712 บอกดีที่สุดครับ เพราะผมก็ทำบ่อยๆเมื่อไม่ใด้ขับรถส่วนตัวไป ตจว. และอย่าเอาไปใส่ใว้กระเป๋าเสื้อผ้าเด็ดขาด เพราะกระเป๋าจะถูกเก็บใว้ชั้นล่างของรถทัวร์ เรามองไม่เห็น ถ้าปืนหายแล้วจะไม่คุ้ม ครับ 
Jued
ทำดีเสมอตัว
Full Member

คะแนน 18

คิดก่อนทำเสมอ

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 12:27:39 PM »

ถ้ากลัวที่จะพก แล้วจะพกไปทำไม แต่ถ้าพกแล้วก็ไม่ต้องกลัว พูดถูกไหมครับ

ตอนอยู่ก็ไม่ให้ไปแต่ตอนตายกับให้ไปที่ชอบ ที่ชอบ
supat
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 05:32:20 PM »

ขอบคุณมากๆครับ...+1

ในความชั่วยังมีความดี ในความอัปปรีย์ยังมีจิตสำนึก
supat
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 05:42:54 PM »

รถทัวร์มีแน่นอนครับ ช่วงปีใหม่พวกขนยาชอบอาศัยช่วงเทศกาลขนถ่ายยากัน มีการตรวจค้นรถทัวร์แน่นอนครับ เห็นลงข่าวถูกจับยากันอยู่บ่อยๆที่รถทัวร์ ขนาดยายังเจอเลยครับ  แล้วปืนท่านจะเหลือเรอะ Grin
ขอบคุณ สิบฤทัย ด้วยนะครับ...ทีแรกผมเข้าใจว่าตำรวจเค้าจะค้นแต่รถไฟซะอีก...+1 ครับ  ขอบคุณครับ

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 11:02:17 PM »

ถ้ากลัวที่จะพก แล้วจะพกไปทำไม แต่ถ้าพกแล้วก็ไม่ต้องกลัว พูดถูกไหมครับ

ไม่ได้กลัวที่จะพกครับ..แค่ขอความเห็นเกี่ยวกับการนำพาครับ..กรุณาอ่านหัวข้อของกระทู้ครับ... ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 05:19:48 PM »

บางครั้งก็ต้องเสี่ยง ขึ้นอยู่กับมีเหตุการจำเป็นหรือไม่ หากคิดว่าจำเป็นแล้วละก็ไม่ต้องกลัว แล้วก็นิ่งอย่างเดียวครับ  น้ำลายหก
joedee
ลาวพลัดถิ่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 08:47:22 PM »

ถ้าเราเจอเหตุปล้นระหว่างเดินทางเจ้าทุกข์ เขาขอให้ช่วย  เรายิงโจรตาย  เราจะโดนหนัดใหม ตร.จะเอาผิดเราเรื่องพกพาอาวุธด้วยใหมครับ
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:10:38 PM »

ถ้าเราเจอเหตุปล้นระหว่างเดินทางเจ้าทุกข์ เขาขอให้ช่วย  เรายิงโจรตาย  เราจะโดนหนัดใหม ตร.จะเอาผิดเราเรื่องพกพาอาวุธด้วยใหมครับ

1.ต้องดูว่าโจรที่ปล้นมีอาวุธที่เป็นอันตรายต่อชีวิตเราหรือไม่ครับ...ถ้าโจรทำร้ายเจ้าทุกข์แล้วเราเข้าไปช่วย

โจรจะเข้ามาทำร้ายเราโดยมีอาวุธที่เป็นอันตรายต่อชีวิตเรา(หมายถึงมันเอาเราแน่)..อย่างนี้ยิงได้เลยครับ

เพราะถ้าไม่ยิงเราก็ตาย...

2.แต่ถ้าโจรไม่มีอาวุธที่เป็นอันตรายต่อเราและเจ้าทุกข์(โจรมือเปล่า)

ถ้าจู่ๆเราเข้าไปยิงโจรเลยอย่างนี้น่าจะเกินกว่าเหตุครับ..

3.เรื่องคดี..ว่ากันไปตามเหตุครับ..

ท่านอาจจะโดนคดีพกพาอาวุธไปในที่สาธารณะโดยไม่มีเหตุอันควรครับ

ส่วนเรื่องยิงโจรตาย(ถ้ายิงนะครับ)โดยเป็นการป้องกันตัวสมควรแก่เหตุ..อันนี้ศาลอาจจะยกฟ้องครับ..

และถ้ายิงโจรตายโดยที่โจรมือเปล่าอันนี้อาจจะถูกฟ้องว่าฆ่าคนตายโดยเจตนาหรือป้องกันตัวเกินกว่าเหตุครับ

อาจจะประมาณนี้นะครับ..ยังไงรบกวนรอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ... ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์