เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:25:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามเรื่องกระสุนขนาด .32 ครับ  (อ่าน 1852 ครั้ง)
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 05:28:26 PM »

สวัสดีพี่ๆทุกๆท่านครับ  ไหว้  กระผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับกระสุน .32 ที่ใช้ในปืนออโต้ฯ และปืนลูกโม่ครับว่า

กระสุน .32 ACP ที่ใช้กับปืนออโต้ กับกระสุน .32 อีกชนิดหนึ่งที่ใช้กับปืนลูกโม่ ชนิดไหนแรงกว่าครับ จึงขอรบกวนสอบถามท่าน
ที่ทราบข้อมูล ขอบคุณครับ  หลงรัก

rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 06:10:59 PM »

ไหนๆ ถามแล้วผมถามต่อครับ สงสัยมานานแล้วกระสุนขนาด .32 นี่ มันขนาดเดียวกับ 6.35 มม. หรือไม่ ครับ
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 06:13:28 PM »

ไหนๆ ถามแล้วผมถามต่อครับ สงสัยมานานแล้วกระสุนขนาด .32 นี่ มันขนาดเดียวกับ 6.35 มม. หรือไม่ ครับ
ไม่ครับ .32คือขนาด7.65ครับ แต่.25คือขนาด6.35ครับ

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 08:50:34 PM »

............. Grin Grin  .32 ออโต แรงกว่า .32 ลูกโม่นิดหน่อย ครับ  Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:22:22 PM »

............. Grin Grin  .32 ออโต แรงกว่า .32 ลูกโม่นิดหน่อย ครับ  Grin Grin

แถมอีกนิด... .๓๒ ออโต้... สามารถเอาไปใส่ในปืนลูกโม่ .๓๒ ได้ในยามจำเป็นครับ... Grin Grin Grin
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:28:15 PM »

แถมอีกนิด... .๓๒ ออโต้... สามารถเอาไปใส่ในปืนลูกโม่ .๓๒ ได้ในยามจำเป็นครับ... Grin Grin Grin

แถมอีกหน่อย....ถ้าไม่จำเป็นก็อย่าเอาลูกปืนออโต้ไปใส่ยิงในปืนลูกโม่นะครับ...ระวังโม่ระเบิดใส่ตานะครับ.. Grin Grin Grin

The best way to predict the future is to invent it.
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 09:37:02 AM »

แถมอีกหน่อย....ถ้าไม่จำเป็นก็อย่าเอาลูกปืนออโต้ไปใส่ยิงในปืนลูกโม่นะครับ...ระวังโม่ระเบิดใส่ตานะครับ.. Grin Grin Grin
แถมมั่งครับ ถ้าไม่จำเป็นอย่าไปซื้อมาใช้เลยครับ ทั้งลูกทั้งปืน ลูกมันหายากครับ แล้วก็แพง

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 11:48:20 AM »

แถมมั่งครับ ถ้าไม่จำเป็นอย่าไปซื้อมาใช้เลยครับ ทั้งลูกทั้งปืน ลูกมันหายากครับ แล้วก็แพง

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่าน ครับ สำหรับข้อมูลความรู้ความเข้าใจ สำหรับผมกระสุนปืนพกชนวนกลางที่ชื่นชอบ

เล็กสุดของผม คือ .38 สเปฯ ขึ้นไป
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 12:36:06 PM »

ไม่แถม แต่จะเล่าให้ฟัง
        วังหลัง กระสุนเป็นกระบุง  และราคาก็เท่า ๆ กันกับขนาดอื่น ๆ
เพียงแต่ไม่มีกระสุนซ้อมครับ  ปืนขนาดนี้  คงไม่ใช่ปืนที่จะมายิงซ้อมเล่น
ผมใช้เป็นปืนสำรอง  พกซ่อนเนียนดีมาก ๆ  ใช้กระสุนจริงซ้อมให้พอเข้ามือ
นาน ๆ ยิงที  ถือโอกาสเปลี่ยนกระสุนไปในตัว  ระยะใกล้ไม่ผิดหวัง  รีคอยด์นุ่มคุมปืนง่าย
จัดศูนย์-ซ้ำนัดต่อ ๆ ไปได้เร็วมาก ครับ
        คงแล้วแต่ลักษณะการใช้งาน  จะว่าไม่น่าใช้เสียทีเดียวคงจะไม่ใช่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 01:21:54 PM »

กระสุน .32 กล่องละพันเดียวครับ นัดละ 20 บาท ซื้อที่สนามเจ้าสัว แปดริ้ว
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 01:22:12 PM »

Grin Grin Grin
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 01:58:30 PM »

กระทู้นี้ของแถมเยอะครับ... Grin Grin Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์