เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:26:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ (พก)พาอาวุธปืนระวังตัวด้วยนะครับ ถูกจับ+ถูกยึด..สูญปืนที่รักได้ง่่าย ๆ  (อ่าน 7973 ครั้ง)
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 04:24:11 PM »

เพราะผมมี GPS Garmin ไปไหนพาไปโลด

GPS ไม่ได้บอกจุดตั้งด่านครับ  .... อิ อิ

ด่าน ประจำ ...

แยกเลียบด่วน .....  ถนนวิภาวดีขาเข้า    ก่อน ถึง ต่างระดับ รัชวิภา  ...

กำแพงเพชร 2 ใต้ทางด่วน หน้า หมอชิต 2

ถ้าเข้าทางประชาชื่น  ... แยกเฉลิมพันธ์ หน้า โลตัสเตาปูน  ตำรวจชอบแอบหลังป้อม   ...

ด้านข้างสวนจิตร ตรงสถานีรถไฟสวนจิตร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2008, 04:27:02 PM โดย deang » บันทึกการเข้า

FBook   prasop tongtawat
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:13:34 AM »

ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวหน่อยครับ....  อย่าหยิบ ขี้หมู ขี้หมา มาเล่นหน่อยเลย  อหิงสา.. ยังพอจะมีความหมายสำหรับคนที่ยังพอมี คุณธรรม และจริยธรรม ที่ยังพอหลงเหลืออยู่ในจิตใจบ้าง แต่จะนำไปใช้ไม่ได้สำหรับคนที่ไม่เคยรู้จักและปฎิบัติอย่างนี้  ยอมรับความจริงเถอะว่า ในสถานะการ์ณปัจุจบัน อย่าตั้งประเด็นดูดีแต่แอบเจตนาอื่นซ่อนเร้นอยู่เลย งานนี้ผมไม่เคยเห็นด้วยกับการกระทำที่รุนแรงโดยที่การต่อสู่นั่นไร้ความยุติธรรมหรือความเสมอภาคทั้งสองฝ่าย แต่ผมยอมรับสิ่งที่เกิดขึ้นตามความเป็นจริง  ยอมรับความจริงกันดีกว่า  ฝ่ายไหนจะจับประเด็นไหนมาเล่น อยู่ที่ว่าใครจะพลาดมากกว่ากัน จะจริงจะเท็จ จะหาความชอบธรรมให้ตัวเอง ส่งระยำให้คนอื่น นาทีนี้อยู่ที่ว่าใครจะฉวยโอกาสได้ดีกว่ากัน  คนที่เล่นเกี่ยวกับมวลชนน่าจะเข้าใจดี อหิงสาไม่ใช่โดนขนาดนี้แล้วมาบอกว่าให้ การ์ดมานั่งถือไม่จิ้มฟันเดินคุ้มกันแกนนำ  พูดก็พูดเถอะในความคิดเห็นส่วนตัว   ถ้าการ์ดพันธมิตร มีอาวุธและตอบโต้ได้เช่นเดียวกัน ทั้งในแง่นิตินัยและพฤตินัย  ผมคงไม่มานั่งด่าฝ่ายตรงข้ามหรอกครับ .. ถ้าคิดว่าเป็นลูกผุ้ชายจริง ไม่ใช่ทำแต่คนไม่มีโอกาสสู้  แต่การที่จะบอกว่าให้มวลชนนำอาวุธทุกชนิดเข้ามาได้ ผมว่าคนที่เล่นกับมวลชนน่าจะเข้าใจนะครับว่ามันจะโกลาหลขนาดไหนในการคุมคนและพวกสอด  ..รออีกหน่อยเถอะถ้าไม่มีอะไร?ดีขึ้น ผมก็เชื่อว่าไม่มีใครยอมใครหรอก เครื่องแบบก็ไม่มีความหมายเช่นกัน

" คุณ gms "  ช่วยวิเคราะห์เรื่อง การทำร้ายพี่น้องประชาชน ที่อยู่ในทำเนียบ  อุดรธานี และเชียงใหม่ ฯลฯ โดยเฉพาะผู้หญิงที่เป็นเหยื่อจากหมาลอบกัด ให้ดูหน่อยซิครับ ไม่ต้องอ้างคนโน้น คนนี้ เอาตัวคุณล้วนๆ นี้ล่ะ...วิธีการได้แล้ว  วัตถุประสงค์ได้แล้ว..กำลังรอเป้าหมาย..ถึงแม้ว่าคุณจะเปลือยทุกอย่างออกมาหมดแล้วก็ตามที  แต่ขอร้องมึนแถ ไม่เอาน่ะจ๊ะ ... Wink

หมายเหตุ : เป็นดาราก็อย่างนี้แหล่ะครับ...มีแต่คนคิดถึง..   Cheesy    ถ้าบ่ายนี้ไม่ได้เข้ามา ...อาจจะเป็นช่วงเย็น หรือค่ำๆ ..จะเข้ามารับทราบนะครับ...
นาย gsm เป็นปลื้มมากเลยครับ..ที่มีคำถามส่งตรงถึงผมครับ..ขออภัยที่มาสาย..ช่วงค่ำหลับเอาแรง..ดึก ๆปลอดโปร่งดีครับ..ไม่เครียดมาก..

ตามความเห็นของนาย gms ..ใครทำผิดกฏหมายก็ต้องมีกระบวนการยุติธรรมที่มีอยู่..ตำรวจ..ทนาย..อัยการ..ศาล ต้องทำหน้าที่่ภายใต้ขอบขตของรัฐธรรมนูญ
อาจใช้เวลาหน่อย..แต่ตุลาการณ์ภิวัตน์ก็ดีเยี่ยมอยู่แล้ว..อาจไม่ถูกและทันใจ..แต่ถ้าคนหมู่มาก..พร้อมใจกันทำผิดกฏหมาย..อย่างพันธมิตร..
ระบบยุติธรรมก็จะทำงานไม่ได้..ตำรวจไม่กล้าจับ..อัยการไม่มีหลักฐานในการฟ้อง..ศาลตัดสินไม่ได้..ผมไม่เคยเข้าข้างคนทำผิดกฏหมาย
ใครทำผิดต้องได้รับโทษทัณฑ์...แต่ถ้ายังไม่ชัดเจน..อย่าเพิ่งด่วนสรุปว่าเป็นฝีมือใครแล้วปลุกปั่นมวลชนออกมาสู้กัน...ประเทศเสียหายครับ
หวังว่าคงไม่แถ..นะครับ..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:23:15 PM »

+ 1 ให้ gms โดยเฉพาะลายเซ็น..
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #78 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 06:56:39 PM »

มาโหมดอ้อนวอนมั่ง...

นายกฯครับ....ความเสียหายที่เกิดจากการปิดสนามบินของผู้ต่อต้านรัฐบาลมีมากมายมหาศาล เป็นรองก็ต่อการกัดกินประเทศชาติเป็นขบวนการของทักษิณและนอมินี ซึ่งก่อให้ความเสียหายเกินกว่าความเสียหายใด ๆที่เคยมีกับประเทศไทย..... รัฐบาลทำอะไรให้เราได้บ้างครับ...ลาออกเถอะครับ..ประเทศไทยพินาศแล้ว กราบหละครับ... ท่านอยู่ไปก็ทำอะไรไม่ได้...บริหารประเทศแก้ไขความเดือดร้อนของประชาชนคนไทยก็ไม่ได้...ไม่มีความชอบธรรมจะบริหารบ้านเมืองแล้วครับ...
กราบอีกครั้ง...ลาออกเถอะครับ  อย่างน้อยตอนนี้...คนไทยได้กลับบ้านเกิดเมืองนอน คนต่างชาติได้กลับไปหาครอบครัว... ท่านช่วยเขาได้ทันทีครับ

ขอไม่ทำเป็นลายเซ็นนะครับ...เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย และดูจริงใจ...

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #79 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:13:28 PM »

+ 1 ให้ gms โดยเฉพาะลายเซ็น..
ขอบคุณพี่หอม.. ได้ยินว่า..โดน..ไม่น้อยกว่าผมเลยใช่เปล่าครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #80 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:55:11 PM »

กร๊ากกกกกก    Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #81 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:24:07 PM »

[นาย gsm เป็นปลื้มมากเลยครับ..ที่มีคำถามส่งตรงถึงผมครับ..ขออภัยที่มาสาย..ช่วงค่ำหลับเอาแรง..ดึก ๆปลอดโปร่งดีครับ..ไม่เครียดมาก..

ตามความเห็นของนาย gms ..ใครทำผิดกฏหมายก็ต้องมีกระบวนการยุติธรรมที่มีอยู่..ตำรวจ..ทนาย..อัยการ..ศาล ต้องทำหน้าที่่ภายใต้ขอบขตของรัฐธรรมนูญ
อาจใช้เวลาหน่อย..แต่ตุลาการณ์ภิวัตน์ก็ดีเยี่ยมอยู่แล้ว..อาจไม่ถูกและทันใจ..แต่ถ้าคนหมู่มาก..พร้อมใจกันทำผิดกฏหมาย..อย่างพันธมิตร..
ระบบยุติธรรมก็จะทำงานไม่ได้..ตำรวจไม่กล้าจับ..อัยการไม่มีหลักฐานในการฟ้อง..ศาลตัดสินไม่ได้..ผมไม่เคยเข้าข้างคนทำผิดกฏหมาย
ใครทำผิดต้องได้รับโทษทัณฑ์...แต่ถ้ายังไม่ชัดเจน..อย่าเพิ่งด่วนสรุปว่าเป็นฝีมือใครแล้วปลุกปั่นมวลชนออกมาสู้กัน...ประเทศเสียหายครับ
หวังว่าคงไม่แถ..นะครับ..

ไม่แถหรอกครับ แต่มึนนิดหน่อยกับการตีความ ช่วงนี้กำลัง Hot น้ำขึ้นต้องรีบตักน่ะครับ พอแก่ตัวแล้วงานจะไม่ค่อยเข้า
    ผมอ่านหลายๆ หัวข้อที่สนใจวันนี้  ส่วนใหญ่ผมเจอ กระทู้ "คุณ gms " ตลอดเลย แต่สำหรับวันนี้ผมว่า   ฮาดีครับ... Cheesy
    ถ้าไม่มี "คุณ gms " ในเวปเกี่ยวกับการเมืองของเวปบอร์ดนี้  ผมว่าสมาชิกคงเฉาตายหรือไม่อย่างนั่นคงอายุสั้นกันแน่นอน 
    ผมขอถามคำถามสุดท้ายครับ  ถามจริงๆ ให้ดิ้นตายซิ ...ไม่รู้สึกอะไร?บ้างเลยหรือ?ครับ

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์