เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:19:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผบ.ทบ.เสนอนายกฯยุบสภาเลือกตั้งใหม่  (อ่าน 11609 ครั้ง)
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 05:45:16 PM »

มันเริ่มจากตรงนี้แหละครับ... แยกคนที่สีเสื้อใส่ แล้วยกพวกตัวเองว่าถูกต้อง..สีแดงก็คงมีคนถูกชักจูงอยู่ไม่น้อย...สีเหลืองก็คงเหมือนกัน
มาถึงขั้นนี้คงไม่มีใครถามความในใจกันแล้วกระมัง...ผมเองฟัง ASTV ที่ไรก็รับไม่ได้กับการปลุกปั่นก่นด่าสารพัดสาดโคลน..เอียนครับ

ฟัง...  คิก คิก

ครับฟัง...ไม่กล้าดูครับ..กลัวต้องซื้อทีวีใหม่..เพราะหน้าจอจะแตกเพราะลูก BB Gun ครับ
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 05:47:55 PM »

ผมมองเห็นอยู่สองคนครับ ... ไม่คุณจำลองก็คุณสนธิ เชิญเลือกได้เลย

พนัน 100 เอา ขี้หมาก้อนเดียว

หวยไม่ออกสองคนนี้.........

ผมก็ว่าสองคนนี้ไม่มีทางได้เป็นนายกเมืองไทยหรอก..ถึงแม้จะ"อยาก"หรือไม่ก็ตาม
แต่ผมเห็นว่าคุณสมบัติตรงตามที่มีผู้ถามหาครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 06:54:38 PM »

ยุบสภา ต่อ ด้วย ยุบพรรค...  เยี่ยม
ก่อนนั้น..ปลดผบทบ..ก่อนไม่ดีกว่าเหรอครับ

เอาอะไรคิด..ความคิดคุณฝักใฝ่ในเสื้อแดงอย่างโจ่งแจ้งนะ
แล้วคนหมู่มากในที่นี้ไม่ได้ฝักใฝ่ในกลุ่มพาลทะมิดหรือครับ เห็นเค้าก่อการอะไรก็พลอยเห็นดีเห็นงามกับเค้าไปหมด  อ๋อย  โดนชก โดนชก
ยุบสภา ต่อ ด้วย ยุบพรรค...  เยี่ยม
ก่อนนั้น..ปลดผบทบ..ก่อนไม่ดีกว่าเหรอครับ
เห็นด้วยครับ ตัวเองมีหน้าที่ดูแลสถานการณ์แท้ แต่ปล่อยให้พวกพาลทะมิดเดินทางไปปิดสนามบิน หรือเดินทางไหนมาไหนเพื่อปิดสถานที่ต่างๆ ก่อความไม่สงบได้ตามใจชอบ ทั้งๆที่เส้นทางเข้าไปสนามบินสุวรรณภูมิมันก็มีไม่กี่เส้น....ไม่มีน้ำยา

ใครบอกว่าผมฝักใฝ่ พธม.....ไม่จริง.....แต่ผมเข้าร่วมเลยล่ะว่างเมื่อไหร่ใส่เสื้อเหลืองใปทำเนียบ...
Where where is where where ไหนๆก็ไหนๆถึงขั้นนี้แล้วแบเบอร์กันเลยไม่อ้อมไม่ค้อมแล้ว....ทั้งๆที่เมื่อก่อนทะเลาะกับแฟนเพราะผมเชียร์ทักษิณเดี๋ยวนี้ก็เคยไปทำเนียบด้วยกัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 08:12:00 PM »

1.ทำไมต้องปลด ผบ.ทบ.ครับ มีความผิดมากน้อยเช่นไร โทษเลยถึงขั้นปลดออก
ผมไม่ค่อยทราบเรื่องทางราชการมากนัก

2.ปลดแล้วจะตั้งใครมาแทนครับ

3.คนเก่าไป ผบ.ทบ.คนใหม่มา แล้วสถานการณ์บ้านเมืองจะดีขึ้นแค่ไหนครับ

จะรอคำตอบครับ
1. ผิดที่ให้ท้ายพันธมิตร
2. ผมตอบไม่ได้ผมไม่่ใช่คนตั้ง..แต่ถ้าผมตั้งได้..(ซึ่งเป็นไปไม่ได้) คงเป็นพลตรีจำลองมั้ง (ซึ่งเป็นไปไม่ได้อีกนั่นแหละ)
3. ตอบข้อ 2 ไม่ได้..จะให้ตอบข้อ 3 อีกหรือเปล่า..ครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 08:17:27 PM »

บางครั้ง...ก็อดคิดไม่ได้...

ฤา...เมืองไทยไม่เหมาะกับระบบประชาธิปไตย...มีแล้วก็ใช้เงินซื้อได้...

คิดไปอีกที...

ถึงเป็นเผด็จการ...ถ้าชนชั้นปกครองไม่ดี...ยิ่งแย่กว่า(และมักเป็นเสมอ)

คิดไปคิดมา...

ก็มองว่า "ระบบที่เป็นอยู่" ก็พอใช้ได้อยู่แล้ว... แต่มันเลวที่คน...คนที่ซื้อ คนที่ขาย

แต่จะทำอย่างไร..."ถึงจะอุดรอยแตก รอยรั่วตรงนี้ได้"

บอกผมหน่อยเถิดครับ... ไหว้

เชียร์พันธมิตร...แต่ไม่เคยเห็นด้วยกับการเมืองใหม่...
                      ไม่เห็นด้วยกับการปิดสนามบิน...
                      ไม่เห็นด้วยกับความรุนแรงจากทุกฝ่าย...
                       แต่ก็มองไม่เห็นหนทางออก...
ชอบมากครับ..ความคิดเห็นแบบนี้..โดยเฉพาะข้อความแนบท้าย
ผมก็เกลียดเผด็จการ..เกลียดซื้อสิทธิ์ขายเสียง..เกลียดคอรัปชั่นโกงกิน
แต่ก็ต้องอดทน..สอนลูกหลาน ..สอนเยาวชน...บอกคนรอบข้าง
ให้ศรัทธาในระบอบประชาธิบไตย..เชื่อในระบบตัวแทน
นักการเมืองชั่วต้องกำจัดโดยวิธีทางการเมือง ไม่เลือก+ลงโทษ
อดทนต่อสิ่งที่เป็นอยู่..เราเริ่มวันนี้ถึงจะไม่ได้ทันเห็นก่อนตาย
แต่เชื่อว่าเป็นทิศทางที่ถูกต้องในการสร้างภูมิคุ้มกันสังคมให้ลูกหลาน
ถึงได้ต่อต้านการออกมาการออกมาใช้กฏหมู่ล้มล้างระบบ
มันเป็นการถอยหลังไปใช้กำลัง+ความรุนแรง
เห็นด้วยกับหลักการมีการเมืองที่สะอาด แต่ไม่เห็นด้วยกับวิธีการของพันธมิตร

ถ้าคุณ AkNaRiN มีแนวคิดดี ๆ บอกให้ครอบครัว+คนรอบข้างทำตามให้ได้ซัก 30 คน
และทุกคนช่วยกันทำ..อายุเหลือบนโลกซัก 30 ปีคงได้เห็น ถ้าเริ่มวันนี้ครับ
ดีกว่าชวนคน 30 คนออกมาอาละวาดทำลายบ้านเมือง นั่นมันถอยหลังไปอีก 30 ปีครับ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  + 1 แต้ม    (กำลังฮิต)  เยี่ยม

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 08:34:32 PM »

คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์