เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:19:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาพี่ๆเพื่อนๆด้วยครับ! ว่า..Breakfree CLP มันดีอย่างเขาว่าหรือเปล่าครับผม!  (อ่าน 3140 ครั้ง)
SoftMarble
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 06:28:09 AM »

ขอคำปรึกษาพี่ๆเพื่อนๆด้วยครับ! ว่า..Breakfree CLP มันดีอย่างเขาว่าหรือเปล่าครับ!
ถ้าดีอย่างเขาว่าตามเวปลิงห์ข้างล่าง! ผมจะได้ใช้ Breakfree CLP แค่ตัวเดียว!
ในการล้างทำความสะอาดและดูแลรักษาปืนอ่ะครับ! หรือมีข้อเสนอแนะอื่นๆ
ก็ขอความกรุณาช่วยแนะนำด้วยครับผม!

http://www.thegunzone.com/rust.html

http://madogre.com/Interviews/breakfree.htm

ไหว้ ขอขอบคุณอย่างมากๆครับผม! ไหว้

" มองสิ่งดี  ด้วยใจดี  มีแต่ได้
มองสิ่งร้าย  ด้วยใจดี  ไม่มีเสีย
มองสิ่งใด  ด้วยใจดี  ไม่มีเพลีย
มองได้เสีย  ด้วยใจดี  มีสุขเอย.."
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:24:20 AM »

ใชได้ทั้งล้าง หล่อลื่น และรักษาครับ ...............แต่เปลือง

เอาไว้ใช้เรื่องการหล่อลื่นและรักษาดีกว่าครับ ............... ส่วนน้ำมันสำหรับฉีดล้าง ใช้ CITO หรือ ARMS 3 ก้เพียงพอครับ ................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
SoftMarble
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:01:02 AM »

.... ส่วนน้ำมันสำหรับฉีดล้าง ใช้ CITO หรือ ARMS 3 ก็เพียงพอครับ ....

ระหว่าง CITO, ARMS 3 และ WD-40 ตัวไหนใช้ดีกว่ากันครับ!             

ไหว้ ขอขอบพระคุณท่าน..มะขิ่น! เป็นอย่างสูง! ที่ให้คำแนะนำครับผม! ไหว้

" มองสิ่งดี  ด้วยใจดี  มีแต่ได้
มองสิ่งร้าย  ด้วยใจดี  ไม่มีเสีย
มองสิ่งใด  ด้วยใจดี  ไม่มีเพลีย
มองได้เสีย  ด้วยใจดี  มีสุขเอย.."
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:13:43 AM »

น้ำมันล้างเขม่าทั่วๆไป ผมใช้ ARM 3 กับ CITO ครับ ..........

WD-40 ไม่ใช่น้ำมันสำหรับโดยเฉพาะ เป็นน้ำมันใช้ทั่วๆไป

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
neung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:15:37 AM »

ใช้ได้ทั้งล้าง หล่อลื่น และรักษาครับ ...............แต่เปลือง

เอาไว้ใช้เรื่องการหล่อลื่นและรักษาดีกว่าครับ ............... ส่วนน้ำมันสำหรับฉีดล้าง ใช้ CITO หรือ ARMS 3 ก็เพียงพอครับ ................
   เห็นด้วยครับ ผมก็ใช้หล่อลื่นกับ ทาเคลือบปืนเท่านั้นครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:57:34 PM »

บอกตามตรงครับน้ำมัน  Breakfree  CLP  ตัวนี้ยังไม่เคยใช้ครับไม่ทราบว่าคุณภาพดีขนาดไหน  เห็นใส่ในขวดพลาสติกสีขาวจับดูแล้วแต่ไม่ได้ซื้อนะครับ  ไม่ใช่แบบสเปร์ฉีด  ไม่แน่ใจว่าของแท้หรือของปลอมเลยไม่กล้าซื้อนะครับ....
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:13:37 PM »

หล่อลื่นและป้องกันสนิมดีครับ ชำระคราบไคลที่ติดบนผิวปืนดี    แต่ไม่ใช้น้ำยาล้างเขม่าล้างคาบตะกั่วจากการยิงโดยตรง

....ตามล่า...อีตอแหล
march
รักแล้วรอหน่อย..
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 42

marchgun99@hotmail.com marchgun99.com

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:48:58 PM »

Smileyผมใช้มาตลอดครับ Breakfree Clp  ก็ใช้ดีนะ........... Wink Cheesy Grin

มาร์ช 2013 โทร 086 0307337
  โอนเงิน ธ.กสิกรไทย สาขาวังบูรพา ออมทรัพย์ 044 2 77026 3 นายชูศักดิ์ พวงนาค
Bassanova
Jr. Member
**

คะแนน 2

"..ผมเป็นคนบ้าปืนครับ.."

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 02:24:12 PM »

...รับรองอีก1 เสียงครับใช้ดี่..ทั้งหล่อลื่นและเคลือบกันสนิมครับ เยี่ยม..
หน้า: [1]
  พิมพ์