เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 01:24:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดจะทนครับ NBT  (อ่าน 12962 ครั้ง)
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:19:09 AM »

คิก คิก คิก คิก

ด้วยคนครับ อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 09:36:50 AM »

คนทำชั่วมองไม่เห็นความชั่วตัวเองหรอกครับ.. 

จริงๆ ด้วย...  เยี่ยม

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 09:45:28 PM »

ขอขอบคุณท่าน THIWATHIT และ ท่าน E mail ที่ให้ความรู้เรื่องปืนครับ คุณ ท่าตะโก พอจะมีรูปปืนบ้างไหมครับ ผมอยากจะเห็นเป็นบุญตาสักครั้งครับ
    ปล.ไม่เอารูปถ่ายจากหนังสือนะครับอยากเห็นตอนทดสอบว่ายิงแม่นสมคำหรื่อเปล่าครับ ออเกือบลืมไม่ต้อง 25 เมตรก็ได้ครับ 10 เมตรก็พอครับ ยิ้มีเลศนัย

*อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำวันนี้ให้ดีที่สุด*
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 02:08:33 AM »

.๔๕แม็กซ์เป็นแค่ฝัน..ฮิฮิ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:50:32 PM »

วันนี้เอาอีก ไอ้หัวขวดจตุพร พรหมพันธุ์

มาบอก....ว่า พธม. จะล้อมวัง สวนจิตร......

วันก่อนบอกจะเผานู่นเผานี่

ใส่ไฟ แบบนี้ ไม่นาน คงได้เห็นคนไทย... ตายเป็นเบือ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:05:03 PM »

ผมขอออกตัวก่อนเลยครับว่า....ผมคือพลังเงียบ(ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด)      ผมอยากให้พี่น้องคนไทยรักกันสามัคคีกันอย่าแบ่งฝ่ายกันครับคนไทยด้วยกันทั้งนั้น(อย่าต้องทำให้นายหลวงต้องทรงลำบากใจไปมากกว่านี้เลยครับ)    ดูซิครับขนาดเขมรมันยังดูออกเลยว่าคนไทยไม่มีความสามัคคีกันแล้ว  มันเลยบุกเราน่าดูจำได้มั้ยครับว่าคราวก่อนเราเสียกรุงให้พม่าเพราะอะไร.......เพราะคนไทยแตกความสามัคคีกัน.....
ผมหนึ่งเสียงครับ. เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:02:34 AM »

วันนี้เอาอีก ไอ้หัวขวดจตุพร พรหมพันธุ์

มาบอก....ว่า พธม. จะล้อมวัง สวนจิตร......

วันก่อนบอกจะเผานู่นเผานี่

ใส่ไฟ แบบนี้ ไม่นาน คงได้เห็นคนไทย... ตายเป็นเบือ

...ตาทัดพาเลี้ยวเข้าหัวข้อกระทู้นิ่มๆ...

นอกจากนั้นแก็งค์ 3 เกลอยังโจมตีท่านอานันท์, คุณเกษม, อาจารย์สมบัติ ... ฯลฯ
ซึ่งล้วนแต่เป็นผู้ต้นทุนทางสังคมสูง  เพียงเพราะให้ข้อเสนอแนะที่ไม่ถูกใจพวกมัน

ขุดเรื่องเก่าๆเกินกว่า 10 ปีมาโจมตี  จริงหรือไม่จริงก็ไม่รู้...

แต่มันเป็นการแสดงสติปัญญาอันคับแคบ ว่า  ถ้าพวกข้าเลว  พวกเอ็งก็เลวเหมือนกัน...

มีสักครั้งไหม  ที่พวกมันจะตอบแก้ข้อกล่าวหาต่างๆได้อย่างมีเหตุมีผล  ไม่ต้องขุดประเด็นอื่นมาด่ากลบ...?

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
supun
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:24:36 AM »

ผมว่าเปลี่ยน วัดสวนแก้ว เป็นวัดสวนแม้ว  ได้แล้ว  เลิกให้ของเสีย เปลี่ยนเป็นของเน่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:22:17 PM »

ผมว่าเปลี่ยนรายการมันมาเป็น ฉายการ์ตูนโดเรม่อนจะมีประโยชน์ซะกว่า
ลูกหลานยังได้รับความเพลิดเพลินบ้าง บู่ บู่
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #129 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:31:45 PM »

ที่บ้านเรียก ความจริงวันนี้ ว่ารายการ"ขำกลิ้งลิงสามตัว"   บางคนว่า  "ขำกลิ้งลิง หมา ควาย"

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
supun
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #130 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 01:09:17 PM »

ผมว่าถ้าเป็นไทยเราก็ชนะมาสามยกแล้ว เหลืออีกสองยก ทักษิณ มันก็แพ้เราแล้ว ดีใจชาว พ ท ม พี่น้องๆๆๆๆๆๆ
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์