เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 01:15:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยินกับคนอื่นเศร้ากับตัวเอง  (อ่าน 2711 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 07:40:38 PM »

ของผมเขาบอกว่าวันที่ 12 เดือนนี้ให้ไปรับ ป.3 ลูกกรดครับ  แถมกำชับว่า "ห้ามขอซื้อลูกกรดยาวอีกแล้วนะครับ อาจารย์" คราวหน้ายื่นขอ 11 เลย ให้รู้แล้วรู้รอดไป  แต่ก็ยังดีมที่บอกทางแก้ไว้ให้ด้วยครับ

อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 08:36:25 PM »

ผมก็ยังไม่ได้เหมือนกันครับ ยังไงก็มีผมรอเป็นเพื่อนละกันนะครับ
    เอาหน้าช้าหน่อย แต่ชัวร์ Grin

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 08:47:24 PM »

ขอ ป3 นัดเดือนเดียวเองหรือครับ ผมขอเดือน กค. ยังนัด2เดือนอยู่เลย สงสัยต้องโทรไปตาม

ถูกต้องแล้วครับผมนั่งคุยอยู๋กับเจ้าหน้าที่ตรวจคุณสมบัติท่านแจ้งว่าต้องบริการให้รวดเร็วเพราะถูกต่อว่ามาเยอะ  จริงๆผมก็เห็นใจแล้เข้าใจในการทำงานของเจ้าหน้าที่เหล่านั้นครับ  เพียงแต่สงสัยว่าทำไมในเมื่อเราเคยมีและครอบครองอาวุธปืนอยู่ก่อนแล้วจะต้องสอบโน้นสอบนี้ให้ยุ่งยาก  ถ้าเป็นกระบอกแรกก็พอจะทำใจได้ครับ  (เพื่อนรุ่นน้องผมที่พาไปวันนี้ได้รับใบนัดวันที่ 29 กันยายนนี้ครับผม)

ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ช่วยเป็นแรงใจ  ท่านใดที่รออยู่เช่นเดียวกับผมก็ขอให้สมหวังนะครับ  แรงใจครั้งนี้ทำให้ผมมีกำลังใจมากเลยครับ  หายเหนื่อยหายเพลีย
               ส่วนคุณ okz ถ้าวันไหนผมว่างจะมายืมตังค์นะครับ  อิอิอิ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 09:48:48 PM »

เอาใจช่วยนะครับ Grin Grin

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 10:16:16 PM »

ประสบการณ์เรื่องอย่างนี้ไม่เหมือนกันในทุกที่นะครับ  บางท่านไม่น่าได้ก็ได้  (ในสายตาเรามองเอง) ในรายที่เรารู้เราเห็นนะครับ  บางท่านมีเอกสารประกอบจนทางเจ้าหน้าที่เรียงลำดับไม่ถูกก็ยังไม่ได้เลยครับท่าน  แต่ทั้งหมดทั้งมวลก็อย่ที่นายทะเบียนละครับท่าน   ของผมโชคดีมากเลย  ติดต่อน้องหน้าห้องท่านด้วยวาจา   น้องขอเอกสารการทำงานกับทะเบียนบ้านไว้จะคุยกับนาย  (เขาบอกอย่างนั้น) ให้ก่อน  อีก 3 วันต่อมาโทรตามให้ไปทำตั้งแต่คำขอจนถึง ได้ ป. 3 ลางานไปวันเดียวเองครับท่าน    ขนาด  .357 MAG  S&W   ไม่เสียค่าใช้จ่ายอื่นใดเลยนะครับ  จนเกรงใจน้องเขาเลี้ยงข้าวเที่ยงมื้อเดียวเอง   (ขณะนี้ผมเริ่มใกล้ชิดท่านนายทะเบียนบ้างละครับ)  โชคดีท่านเล่นปืนด้วย   
   ยังไงก็เอาใจช่วยครับท่าน   แจ้งมาเสียยาวให้ท่านอิจฉาเล่นจ๊ะ

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 09:07:30 AM »

ประสบการณ์เรื่องอย่างนี้ไม่เหมือนกันในทุกที่นะครับ บางท่านไม่น่าได้ก็ได้ (ในสายตาเรามองเอง) ในรายที่เรารู้เราเห็นนะครับ บางท่านมีเอกสารประกอบจนทางเจ้าหน้าที่เรียงลำดับไม่ถูกก็ยังไม่ได้เลยครับท่าน แต่ทั้งหมดทั้งมวลก็อย่ที่นายทะเบียนละครับท่าน ของผมโชคดีมากเลย ติดต่อน้องหน้าห้องท่านด้วยวาจา น้องขอเอกสารการทำงานกับทะเบียนบ้านไว้จะคุยกับนาย (เขาบอกอย่างนั้น) ให้ก่อน อีก 3 วันต่อมาโทรตามให้ไปทำตั้งแต่คำขอจนถึง ได้ ป. 3 ลางานไปวันเดียวเองครับท่าน ขนาด .357 MAG S&W ไม่เสียค่าใช้จ่ายอื่นใดเลยนะครับ จนเกรงใจน้องเขาเลี้ยงข้าวเที่ยงมื้อเดียวเอง (ขณะนี้ผมเริ่มใกล้ชิดท่านนายทะเบียนบ้างละครับ) โชคดีท่านเล่นปืนด้วย
 ยังไงก็เอาใจช่วยครับท่าน แจ้งมาเสียยาวให้ท่านอิจฉาเล่นจ๊ะ
                ไม่อิจฉาหรอกครับ  ยินดีด้วยมากกว่าเรารักและชอบในสิ่งเดียวกันจะอิจฉาทำไมล่ะครับ  แต่น่าจะชวนผมไปด้วยนะตอนที่ใช้วิธีนี้  อิอิอิ  วันเดียวเองเก่งจังเลย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 09:52:25 AM »

ของผมเขาบอกว่าวันที่ 12 เดือนนี้ให้ไปรับ ป.3 ลูกกรดครับ แถมกำชับว่า "ห้ามขอซื้อลูกกรดยาวอีกแล้วนะครับ อาจารย์" คราวหน้ายื่นขอ 11 เลย ให้รู้แล้วรู้รอดไป แต่ก็ยังดีมที่บอกทางแก้ไว้ให้ด้วยครับ

อาจารย์น่าจะสอนว่า "ทำงานกันตามกฎหมายสิครับ อย่ามั่วเล่นกฎหมู่ อิ อิ"

ด้วยความเคารพอาจารย์

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 01:02:26 PM »

ประสบการณ์เรื่องอย่างนี้ไม่เหมือนกันในทุกที่นะครับ บางท่านไม่น่าได้ก็ได้ (ในสายตาเรามองเอง) ในรายที่เรารู้เราเห็นนะครับ บางท่านมีเอกสารประกอบจนทางเจ้าหน้าที่เรียงลำดับไม่ถูกก็ยังไม่ได้เลยครับท่าน แต่ทั้งหมดทั้งมวลก็อย่ที่นายทะเบียนละครับท่าน ของผมโชคดีมากเลย ติดต่อน้องหน้าห้องท่านด้วยวาจา น้องขอเอกสารการทำงานกับทะเบียนบ้านไว้จะคุยกับนาย (เขาบอกอย่างนั้น) ให้ก่อน อีก 3 วันต่อมาโทรตามให้ไปทำตั้งแต่คำขอจนถึง ได้ ป. 3 ลางานไปวันเดียวเองครับท่าน ขนาด .357 MAG S&W ไม่เสียค่าใช้จ่ายอื่นใดเลยนะครับ จนเกรงใจน้องเขาเลี้ยงข้าวเที่ยงมื้อเดียวเอง (ขณะนี้ผมเริ่มใกล้ชิดท่านนายทะเบียนบ้างละครับ) โชคดีท่านเล่นปืนด้วย
 ยังไงก็เอาใจช่วยครับท่าน แจ้งมาเสียยาวให้ท่านอิจฉาเล่นจ๊ะ
คุณแจ็คอยู่ตำบลไหนครับ เพื่อนผมอยู่อ.เมือง .22ยังไม่ให้เลยครับ(หน้าห้องท่านก็เล่นปืนด้วย) ติดต่อหลังไมค์ก็ได้ครับ
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 03:49:27 PM »

เอาใจช่วยครับพี่ศักดิ์ ขอให้ได้เร็วขึ้นนะครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 06:20:17 PM »

เอาใจช่วยครับพี่ศักดิ์ ขอให้ได้เร็วขึ้นนะครับ
        ขอบคุณอาจารย์ออด  ผมดูตามรูปการณ์ไปแล้วคิดว่าได้แน่นอนครับ  เพราะเจ้าหน้าที่ส่วนใหญ่ที่มาใหม่ดูเป็นมืออาชีพกว่ารุ่นแรกเยอะครับ  ผมเองก็หาเรื่องเสียเงินแท้ๆ  อิอิอิ  ก็รักและชอบเลยมอบให้ทั้งใจ  นี้ถ้ามีผู้หญิงชื่อ"น้องปืน" ผมคงจีบเป็นคนแรก 55555555555

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 12:00:17 AM »

Grin Grin อย่าลืมเอามาให้ชมด้วยนะครับ....เดี๋ยวมีมีตติ้งข้าวป่า....ดีใจด้วยนะขอรับกระผม Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 03, 2005, 12:24:20 AM »

ทำเป็นลืมๆไป แป๊บเดียวเดี๋ยวก็ได้ครับ เอาใจช่วยเต็มที่ครับ .

ปลอบใจตัวเองหรือเปล่าครับ  นายแห้ว

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์