เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 05:24:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไดโนเสาร์ยังไม่หมดไป  (อ่าน 2070 ครั้ง)
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 03:58:35 PM »

ถ้ายังไม่อยากรบ ย้ายบ้านหนีก็เป็นวิธีที่ไม่เลวนักนะครับ
อำเภอที่มีนายทะเบียนเข้าใจคนรักปืน ในประเทศนี้ ยังมีอีกแยะครับ
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 04:02:20 PM »

Grin Grinขอให้ได้ครับ 9มม.ก็ยังดีแล้วรอจนนายทะเบียนย้ายมาใหม่ครับ Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
nathaphol_k
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 05:24:29 PM »

เอาซะแล้ว คุณ nathaphol....ผมคาดว่าจะไปขอที่เดียวกับคุณพอดี...ได้อ่านดูใจแป้วเลยแฮะ....แต่ก้อเอาใจช่วยครับ...ลูกซอง 5 นัด มันไม่ควรมีปัญหานี่นา..ลองเจรจาดูอีกที....ท่านสมาชิกท่านใดมีคำแนะนำดี ๆ บ้างครับ

คุณนักสำรวจครับ ไปลองดูเหอะครับ มีอะไรแปลก ๆ ดี  ผมไม่อยากมีปัญหาแหละ ถึงยอม รอให้ได้ปืนสั้น แล้วเก็บเงินสักพักก่อนแล้วค่อยไปขอปืนยาวใหม่ คราวนี้มีปัญหาอีกเป็นไม่ยอมง่าย ๆ แน่ครับ
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 06:35:01 PM »

น่าเห็นใจนะครับ Wink Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
Drt2502
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

"มีแล้วไม่ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี"

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 06:47:43 PM »

ผมนึกว่าของผมยากแล้ว แต่ที่นี่กลับยากกว่า....สวัสดีประเทศไทย น่าเห็นใจจริงๆ

To be leader is not only " Instructiion " It's " Responsibility "
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 06:48:35 AM »

อ้างถึง
คุณนักสำรวจครับ ไปลองดูเหอะครับ มีอะไรแปลก ๆ ดี ผมไม่อยากมีปัญหาแหละ ถึงยอม รอให้ได้ปืนสั้น แล้วเก็บเงินสักพักก่อนแล้วค่อยไปขอปืนยาวใหม่ คราวนี้มีปัญหาอีกเป็นไม่ยอมง่าย ๆ แน่ครับ
อ้างถึง
      นั่งนับวันนับเดือนอยู่ครับ แล้วจะไปลองมั่ง ประมาณ ต้นปีหน้า Smiley  .. แต่ หากได้ 9 mm. ผมก้อว่าไม่เลวนะครับ ค่ากระสุนซ้อมมือถูกกว่าลูกซองเยอะ.. แถมยังให้แม่บ้านฝึกใช้ยามฉุกเฉินได้อีก โดยแม่บ้านจะไม่แหยงปืนเสียก่อน ไม่เหมือนลูกซอง แรงถีบมันเยอะ...ขอให้โชคดีครับ...Cool
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 08:47:49 AM »

ผมกะจะขออี่เดี่ยวสักกะบอก (สนใจไบคาล) แต่พอโผล่หน้าไปยื่นเรื่อง เสมียนหน้าห้องเห็นเข้า พอทราบเรื่องบอกไม่ได้เนื่องจากมีปืนยาวอยู่แล้ว จะให้เอาปืนสั้นอย่างเดียว จูบบบบ

จูบบบบนี่แหละที่ผมเกลียดที่สุด นโยบายสั้นหนึ่งยาวหนึ่ง จูบบบบ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 02, 2005, 09:33:55 AM »

ผมเห็นใจทุกคนเลยครับ  Cheesy รวมทั้งเจ้าหน้าที่ด้วย Grin

สังคมไทยเราเป็นระบบอุปถัมภ์ จะทำอะไรต้องถามรู้จักใครบ้าง
เริ่มจากฝากท้องต้องฝากแพทย์พยาบาล
เข้าโรงเรียนต้องฝากครูอาจารย์ผู้อำนวยการ
ทำงานต้องฝากผู้ใหญ่
จองศาลาสวดวัดใหญ่ๆ ก็ยังต้องใช้เส้น Cry

ข้าราชการผู้น้อยไม่กล้าโต้แย้งผู้ใหญ่
ข้าราชการประจำไม่ขัดไม่แย้งข้าราชการการเมือง

ส่วนเราๆท่านๆ
ไปขอปืน จนท หรือ นายทะเบียนไม่ให้ หรือให้เป็นอย่างอื่น ก็หยวนๆยอมๆกันไป
แล้วก็มาบ่นๆ ว่าๆเขาลับหลัง คงไม่ได้ประโยชน์อะไร ขออภัยที่พูดตรง  Grin

คนที่ยืนยันเรียกร้องสิทธิ ขอความถูกต้อง เลยกลายเป็นพวกหัวหมอ Tongue
ผมไม่ได้ยุ ให้ต้องดึงดันเอาให้ได้ เพราะเงื่อนไขของสังคมแต่ละที่แตกต่างกัน

แต่ถ้าช่วยๆกันผลักๆดันๆ มันก็จะเข้าที่เข้าทางครับ Grin

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์