เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:44:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องธรรมดาก็ทำภาพ panorama ได้ครับ  (อ่าน 4654 ครั้ง)
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 04:41:03 PM »

คุณวัฒน์ครับ สุดยอดมากเลยครับ

ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2008, 03:10:46 PM »

ขอบคุณ จขกท.มากครับ วันนี้ออกไปถ่ายรูปแถวบัลติมอร์ เลยลองเอามาทำดูบ้าง

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2008, 03:14:47 PM »

อีกรูปครับ

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 03:16:41 AM »

ไหว้ขอบคุณครับ  ทดลองทำดูครับแล้ว  พอดูได้แค่ภาพเดียว  ภาพอื่นๆไม่ค่อยดีเท่าไหร่ต่อกันไม่สนิท  สาเหตุคงเป็นเพราะถ่ายมาไม่ดี กับกล้องคอมแพ็คที่ออโต้ทุกอย่าง หรือผมใช้โปรแกรมไม่เป็นก็ไม่รู้  คือกด next ตลอดเลย Grin  ภาพนี้ผมไปปรับแสงสีในโฟโต้ช๊อบอีกรอบ ภาพเลยสว่างกว่าภาพล่าง

และภาพนี้ผมใช้โฟโต้ช๊อบทำ automerge ก็ไม่รู้ว่าต้องเซทยังไง  รูปขวามือถึงซ้อนกันไม่สนิท  Grin

จากการ next ลูกเดียว  ขำก๊าก สรุปเอาเองว่า โฟโต้ช๊อบ ตอนเรียงรูปซ้ายขวาสูงต่ำ ผมว่าฉลาดกว่า  แต่ตอนปรับสัดส่วนและแสง สี ให้มาต่อกัน ดูมันสู้เจ้า panorama ไม่ได้   

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์