เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:22:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ม็อบขวางทางเข้าออกเมืองชลครับ เวลานี้สมาชิกเลี่ยงด้วยครับ  (อ่าน 3332 ครั้ง)
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 06:15:44 PM »

คงเป็นพฤติกรรมเลียนแบบที่กำลังระบาดจากพวกม๊อบเผาชาติละมั้งครับ

วนเข้าซะงั้น    กรรม  บู่

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 06:22:10 PM »

กระทู้จราจร ครับ ไม่ใช่การเมือง  ผมพยายามเลี่ยงครับ
ผมตั้งกระทู้เพื่อให้สมาชิกในเว็ปเกิดความสะดวกในการสัญจร เนื่องจากที่เกิดเหตุ อยู่ใกล้บ้านผมมากครับ

เข้าใจเจตนาผมด้วยครับ

ปล.แจ้งปิดกระทู้ครับ การจราจร เปิดแล้วครับ ทุกอย่างปกติแล้วครับ  ผมก็ขอให้สมาชิกดำรงตนปกติด้วยครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 06:28:47 PM »

กระทู้จราจร ครับ ไม่ใช่การเมือง  ผมพยายามเลี่ยงครับ
ผมตั้งกระทู้เพื่อให้สมาชิกในเว็ปเกิดความสะดวกในการสัญจร เนื่องจากที่เกิดเหตุ อยู่ใกล้บ้านผมมากครับ

ปล.แจ้งปิดกระทู้ครับ การจราจร เปิดแล้วครับ ทุกอย่างปกติแล้วครับ  ผมก็ขอให้สมาชิกดำรงตนปกติด้วยครับ

ยินดีด้วยครับที่จบลงด้วยดี.....^^

ขอขอบคุณ จขกท.ด้วยครับที่ช่วยแจ้งข่าว

เป็นประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกหลายท่านที่ต้องใช้เส้นทางนี้

1ท่านก็คือพี่น้องเบญฯของผมครับ

ด้วยความเคารพ

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 06:31:11 PM »

ขอบคุณมากครับสำหรับข่าวสาร รถของบริษัทผมติดอยู่นานเลยครับ

:d

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 06:34:57 PM »

เอ้า...ซะงั้นเข้าที่ไหนวงแตก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 06:50:27 PM »

ยังไม่เลิกครับ รง.เป็ปซี่มีอีกม็อบครับ ด้านข้างนิคม ทีแรกจะเลิกแล้วยังมีอีกอันครับ
ฟ้าเริ่มมืดแล้ว สมาชิกเลี่ยงด้วยครับ วันศุกร์ คนเมาเยอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2008, 06:52:00 PM โดย krajong » บันทึกการเข้า

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 07:01:14 PM »

คงเป็นพฤติกรรมเลียนแบบที่กำลังระบาดจากพวกม๊อบเผาชาติละมั้งครับ

จริงหรือ ท่านคิดเอาเองหรือว่ามีเหตุผลอย่างอื่นครับ
คิดเองจากเหตุผลที่ว่าเดี๋ยวนี้ไม่มีใครยอมใครหรืออดทนอะไรสักอย่าง ถ้าอยากได้ต้องรวมกันชุมนุมประท้วงให้เกิดความเดือดร้อน นี่มันพฤติกรรมแย่ๆหรือถ้าจะให้ถูกต้องเรียกว่าชั่วๆครับ

มอบปิดถนนมีมานานกว่ายี่สิบปีแล้ว หากจะเข้าใจการเมืองน่าจะหาความรู้ประวัติศาสตร์ก่อน...
ฟัง (อ่าน)..คิด..ถาม...เขียน
อย่าย้อนศร.....
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 07:07:14 PM »

จริงหรือ ท่านคิดเอาเองหรือว่ามีเหตุผลอย่างอื่นครับ
คิดเองจากเหตุผลที่ว่าเดี๋ยวนี้ไม่มีใครยอมใครหรืออดทนอะไรสักอย่าง ถ้าอยากได้ต้องรวมกันชุมนุมประท้วงให้เกิดความเดือดร้อน นี่มันพฤติกรรมแย่ๆหรือถ้าจะให้ถูกต้องเรียกว่าชั่วๆครับ

มอบปิดถนนมีมานานกว่ายี่สิบปีแล้ว หากจะเข้าใจการเมืองน่าจะหาความรู้ประวัติศาสตร์ก่อน...

ปลงๆบ้างเหอะพี่ บางคนเขาย้อนศร  เพราะเขาคิดว่าเครื่องเขาแรง
มี ลายเซ็น สมาชิกท่านนึงเขียนไว้ว่า มังกรข้ามถิ่นหรือจะสู้งูดินเจ้าที่   

เกรงจะดังแต่ท่อล้อไม่หมุน พวกที่ย้อนศร

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 08:55:13 PM »

ไหว้ขอบคุณครับอาจารย์ ....แต่.... เขาจะเข้าใจไหมหนอ หัวใจนักปราชญ์ สุ จิ ปุ ลิ
สุ จิ ปุ ลิ วิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว ..... ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
เมื่อเขามิได้เป็นบัณฑิต การเสวนาก็ไม่เกิดประโยชน์อันใด   ไหว้

nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 09:45:01 PM »

วันนี้ตอนเที่ยงขับผ่านหน้าบริษัท ไดกิ้น ในอมตะ
เห็นตั้งโต๊ะพร้อมเวที คงจะเลี้ยงปีใหม่พนักงาน

ถ้าไม่เลิกปิดถนนยังนึกขำๆ ว่าอาจมีม็อบไดกิ้น ออกมาชนม็อบค็อบบรา
เพราะงานเลี้ยงมีแต่โต๊ะ ไม่มีอะไรกิน

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 07:50:06 AM »

วันนี้ตอนเที่ยงขับผ่านหน้าบริษัท ไดกิ้น ในอมตะ
เห็นตั้งโต๊ะพร้อมเวที คงจะเลี้ยงปีใหม่พนักงาน

ถ้าไม่เลิกปิดถนนยังนึกขำๆ ว่าอาจมีม็อบไดกิ้น ออกมาชนม็อบค็อบบรา
เพราะงานเลี้ยงมีแต่โต๊ะ ไม่มีอะไรกิน

.........555555...........55555..........
ตอนเปิดงานประมาณ 18.30 น.มีการจุดพลุกันตูมตาม ผมนึกว่าเขาสลายม๊อบซะแล้ว...555...

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 08:21:01 AM »

หา!...การเมืองไม่เกี่ยวรึ Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 08:30:21 PM »

ไม่นึกถึงอนาคตกันบ้างเลย

เวลาอย่างนี้ไม่ตกงาน โรงงานไม่ปิด ก็น่าจะยิ้มกันได้อยู่

แต่ถ้าขู่จะเอาโบนัสนี่ อีกไม่นานเผลอๆ จะอดได้ทำงานกันอีก โรงงานก็จะย้ายไปอยู่ประเทศใกล้แทน เศร้า

เห็นด้วยครับ
เห็นด้วยครับ  มีบางคนบางกลุ่มไม่เคยรู้จักพอ ไม่สำนึกสถานะการณ์บ้างเลย เอาแต่ได้อย่างเดียว ตกงานก็เรียกร้องอีก เศร้า

ครับ ญี่ปุ่นตอนฝืดๆ เขาถึงขึ้นไม่ขึ้นเงินเดือนข้าราชการ

ตอนค่าเงินไทยตก ช่วงปี 2541 คุยกับคนเยอรมัน เขาบอกว่าทางการเยอรมันส่งเงินมาร์กมาให้ที่เจ้าหน้าที่สถานทูตในกรุงเทพฯ น้อยลง ให้แค่แลกบาทได้พอๆ กับมูลค่าเดิม ตอนนั้นก็ลืมถามว่าเขาคำนวนเผื่อสินค้านำเข้าที่แพงขึ้นในเมืองไทยหรือเปล่า แต่ผมว่าเยอรมันเขาถี่ถ้วยคงคำนวนไว้ก่อนแล้ว อย่างไรก็ตามคนเขาไม่ว่าอะไรเพราะคิดว่าประหยัดเงินรัฐเขา ไม่คิดว่าเป็นการได้เปรียบที่พึงได้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์