เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:22:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าใช้คำว่า เราไม่ดีพอสำหรับใคร  (อ่าน 3148 ครั้ง)
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 05:47:35 PM »

บางทีการที่เราจะบอกว่าเราไม่ดีพอสำหรับคนๆนั้น อาจจะเป็นแค่การตัดพ้อ Grin

หาเรื่องบอกเลิกละสิ รู้ทันนะ

....ตามล่า...อีตอแหล
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 08:23:21 PM »

จะครบปีแล้วที่ใครหลายคนบอกว่าเราไม่ดีพอ...อิอิอิ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 08:30:57 PM »

ขอให้ความรักจงเจริญ ครับ ทุกท่าน Grin Grin Grin

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 08:35:54 PM »

บางทีการที่เราจะบอกว่าเราไม่ดีพอสำหรับคนๆนั้น อาจจะเป็นแค่การตัดพ้อ Grin

เข้าใจแล้วจ้า...หลงรัก

ยิ้มีเลศนัย

หาเรื่องบอกเลิกละสิ รู้ทันนะ

ตาบร้า หาเรื่องบอกเลิก ต้องเลือกประโยคเด็ดกว่านี้ย่ะ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 08:40:33 PM »

คุณปั่น ร้องไว้ในเพลงรักนิรันดร์ ครับ (In Love ด้วยคน ครับ)   หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก
ใจ ส่ง           ถึงใจเธอ   มือจับกันไว้
มองตา         แล้วเข้าใจ ไม่ต้องเอ่ยคำ
เดินเกี่ยวแขนกันไป       ถ่ายทอดความรัก
จงอย่า         สนใจใคร    ฉันอยู่ใกล้เธอ
เปี่ยมด้วยความรักต่อเธอ

ขอให้ความรักที่เกิดขึ้นมานั้น อยู่ตลอด
ขอให้ความรักที่เกิดขึ้นมานั้น เป็นรักนิรันดร์

คืนเปลี่ยน    แม้วันผ่าน กาลเปลี่ยนปรวนแปร
รักเรา          มั่นคงแน่ มิเปลี่ยนแปรไป
เราหล่อหลอม ดวงใจ    เป็นหนึ่งเดียวกัน
คงจะ           ไม่มีวัน       เหินห่างกันไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2008, 08:44:38 PM โดย Thanapong » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 08:57:11 PM »

อือม์ คำพวกนี้พูดเมื่อต้องการสื่อความหมายอื่นครับ

"ไม่ดีพอ" คือ "อย่ายุ่ง ข้าจะเป็นยังงี้แหละ"

"เห็นน้ำครึ่งแก้วหรือเต็มแก้ว?" คือ "หัดมองส่วนดีมั่งสิ"

"ลองดูตัวเองก่อนพูด" คือ "คนอย่างแกพูดอะไรก็ไม่เข้าท่า"

"ทำอย่างนี้ คิดหรือเปล่า?" คือ "ขอด่าหน่อย ไม่ต้องเุถียงเลย"

ครับพี่  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์