เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:22:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำทำนายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ  (อ่าน 10975 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 01:30:49 PM »

วันที่ 22 ต.ค. 2551

เรียน สมาชิกทุกท่าน

ตามที่มีข้อความกล่าวอ้างถึงคำทำนาย "อนาคตของประเทศไทย" เวลานี้มีการนำไปโพสแพร่หลายอยู่ในเว็บไซด์ ซึ่งมีข้อผิดพลาดในการคัดลอกต่อๆ กันมาตลอด ทางเว็บมาสเตอร์ "วัดท่าซุง" เกรงว่าจะเสียหายถึงชื่อเสียงและเกียรติคุณของหลวงพ่อวัดท่าซุง ตลอดถึงความไม่เข้าใจของคณะศิษย์ที่เคารพนับถือในองค์ท่าน ซึ่งเป็นบทกลอนที่ต่อเติมไปจากคำพูดของหลวงพ่อฯ ดังนี้

๐ คำทำนายที่เคยมีมาช้านานนัก เริ่มประจักษ์ให้เห็นเร้นไม่ได้

หลวงพ่อฤาษีลิงดำเคยทำนาย เมื่อถึงปลายรัชกาลผ่านเข้ามา
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ..

"คณะทีมงานเว็บวัดท่าซุง" จึงขอชี้แจงว่า "บทกลอน" บทนี้ท่านไม่เคยพูดไม่เคยกล่าวไว้ที่ไหนเลย ส่วนข้อความที่กล่าวไว้จริงๆ นั้นได้โพสอยู่ในเว็บวัดท่าซุง เมื่อวันที่ 21/7/08 ดังที่ได้แนบ URL มาให้ตรวจสอบดูต้นฉบับนี้ จะเห็นว่าไม่มีบทกลอนอยู่ในเนื้อหาเลย ซึ่งมีหลักฐานวันเวลาที่โพสอยู่ สามารถพิสูจน์ข้อเท็จจริงได้จากเว็บของ "วัดท่าซุง" ดังนี้

http://www.watthasung.com/wat/viewthread.php?tid=680

ฉะนั้น จึงขอความกรุณาช่วยแก้ข่าวนี้ให้ด้วยจะเป็นพระคุณยิ่ง เพื่อความสบายใจแก่คณะศิษย์ฯ ที่เคารพนับถือท่านทั่วประเทศ จึงเรียนมาเพื่อทราบ.

ขอได้รับความนับถือ

"คณะทีมงานเว็บวัดท่าซุง"

(หมายเหตุ บันทึกนี้ได้แจ้งไปทุกเว็บไซด์ พร้อมกับ นสพ.ไทยโพสต์ ที่ลงข้อความเมื่อวันที่ 21 ต.ค. 2551 โดย คุณเปลว สีเงิน อีกด้วย)

นายสมชายแก้ไขแล้ว...

ขอบพระคุณอาเฮียครับ... เย้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 01:37:53 PM »

ขอบคุณมากครับ นายสมชาย(ฮา)  วัดท่าซุง อุทัยธานี.. 
ผมเคยไปเช่าแก้ว ผลึกกระจก สมัยท่านยังคงพรรษา     ไหว้

แต่พอสิ้นท่านแล้ว พวกแก้ว ผลึก ฯลฯ  ไม่สวยเหมือนเดิม.. และไม่ได้ไปอีัก เกือบ ๒๐ ปี แล้ว
ไม่ทราบว่า จะยังมีขา่ย สืบต่อมา อีกหรือเปล่า.   Cheesy

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 04:58:06 PM »

ขอบคุณมากครับ นายสมชาย(ฮา)  วัดท่าซุง อุทัยธานี.. 
ผมเคยไปเช่าแก้ว ผลึกกระจก สมัยท่านยังคงพรรษา     ไหว้

แต่พอสิ้นท่านแล้ว พวกแก้ว ผลึก ฯลฯ  ไม่สวยเหมือนเดิม.. และไม่ได้ไปอีัก เกือบ ๒๐ ปี แล้ว
ไม่ทราบว่า จะยังมีขา่ย สืบต่อมา อีกหรือเปล่า.   Cheesy

ลูกแก้วสมัยหลวงพ่อ น่าจะหมดแล้วครับ .... ผมไม่แน่ใจว่าพักหลังจะมีการทำเพิ่มมาหรือไม่

ผมมีพระที่ได้รับจากหลวงพ่ออยู่องค์หนึ่ง ก่อนหน้านี้ใส่ติดคอตลอด ช่วงหลังต้องถอดออกเพราะแม่ผมบังคับให้ใส่ "พระหางหมาก" แทน ... ท่านไม่ได้บังคับให้เปลี่ยน แต่ใส่สร้อยสองเส้นแล้วไม่สะดวก

พระที่ผมมีเป็น เหรียญ "กูผู้ชนะ - ไพรีพินาศ" คู่กับ "ยันต์พิชัยสงคราม" อัดรวมกันในกรอบพลาสติกธรรมดา .... พลิกตำราดูพบว่า รุ่นนี้หลวงพ่อทำออกมาให้เช่า พร้อมสายยูแดง ในราคา ๑๐ บาท ... ปัจจุบันใครจะเช่าดูเหมือนต้อง ๑,๖๐๐ บาท .... เพราะท่านสั่งไว้ ห้ามมาก-น้อยกว่านี้ .... รุ่นนี้ยังเห็นเหลืออยู่

--- ภาพหน้าเหรียญน่าจะผิดครับ ---

จะว่าไปแล้ว ผมได้รับพระจากหลวงพ่อหลายองค์ มีเก็บไว้ห้อยเองอยู่สององค์เท่านั้น .... องค์แรกเป็นเหรียญ "กูผู้ชนะ -สามัคคีมีสุข" ผมห้อยตอนเด็ก ทั้งห้อยทั้งอม จนทองลอก ห่วงหลุด จึงเปลี่ยนเป็นองค์ที่กล่าวข้างต้น ....

ก็กว่า ๒๐ ปีเหมือนกันครับ และไปวัดทุกปี เพราะเป็นพลขับประจำตัวของมารดา Grin Grin

ไหว้ ขออนุญาตพี่ ๆ ยาวนิ๊ดครับ  ไหว้

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 04:47:52 PM »

http://tamroiphrabuddhabat.com/xmb/viewthread.php?tid=372

แวะมาฟังหลวงพ่อ เป็นกำลังใจ ถือโอกาสยกกระทู้ ท่ได้รับการแก้ไขถูกต้อง

เชื่อว่าชาติบ้านเมืองจะมีสิ่งดีๆ เกิดขึ้นได้ จิตสำนึกของประชาชาติโดยเฉลี่ยต้องยกระดับสูงขึ้นได้ก่อน  ช่วงนั้นคิดว่าอีกประมาณสัก 20 ปีน่าจะได้เห็น  พูดให้เพื่อนคนหนึ่งฟังถึงคำทำนายนี้ของหลวงพ่อ   ขณะที่ซ้อมยิงปืน เพื่อนคนนี้ได้รับการยกย่องว่าเป็นจอมยุทธอันดับหนึ่งของรุ่นตั้งแต่สมัยเป็นนักเรียน แข่งปัจจะกีฬาทหารยังวิ่งชนะคนในทีมที่ไปขึ้นเขาเอเวอร์เรสได้
ถึงวันนี้ใกล้ครบ 20 ปี แล้ว เอ็งมาด่วนตายไปก่อนเพื่อน  ข้ายังไม่เห็นวี่แววให้หวัง

ได้มาจากหลวงพ่อท่านหลายองค์ จากซอยสายลมเป็นส่วนใหญ่ แต่ไม่ได้สะสมพระ รักใครก็ให้ไปเพราะข้ารักเอ็ง  มีที่ไม่ได้ให้คือสมเด็จองค์ปฐมที่บูชามาเป็นพระประจำบ้าน

นึกถึงหลวงพ่อ ผมเชื่อและหวังให้เกิดสิ่งดีๆกับชาติของเรา ชอบบอกให้พุทธบริษัทรวย ๆๆ ได้ยินแล้วก็เถียงในใจประจำ ไม่ได้เป็นพ่อค้า ซิกแซกไม่เป็น อย่างผมจะรวยกับเขาได้ด้วยหรือ แต่ก็ท่องคาถาเงินล้านอยู่พักนึง
แต่อัศจรรย์ใจที่ชีวิตนี้ไม่เคยขาดแคลน และได้ถือครองมากกว่าสิบเท่าตั้งแต่อายุไม่ถึง 25

ทุกวันนี้สวดแค่ไตรสรณาคม และหวังจะได้เห็นจิตสำนึกของผู้คนร่วมชาติดีขึ้น

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
phot99
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 05:35:25 PM »

ขอให้จริงดังคำทำนาย ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 07:22:09 PM »

วันก่อนผมตั้งกระทู้เกี่ยวกับคำทำนายเรื่องประมาณเดียวกับท่าน สมชาย แต่โดนลบไปครับ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คูณ 3 superแก๊งค์
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 08:42:36 PM »

ขอบคุณมากครับ ไหว้

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 09:32:59 PM »

วันก่อนผมตั้งกระทู้เกี่ยวกับคำทำนายเรื่องประมาณเดียวกับท่าน สมชาย แต่โดนลบไปครับ  Cheesy

วันนี้นายสมชายอ่านกระทู้ของตัวเองเมื่อตุลาคม... อ่านแล้วก็อยากลบของตัวเองครับ...

วันนั้นกำลังเกิดเรื่องชุมนุมแล้วโดนแก๊สน้ำตาที่หน้ารัฐสภาใหม่ๆ ตำรวจในเวลานั้นอธิบายเรื่องแก๊สฯ ผู้ใหญ่ในรัฐบาลในเวลานั้นสลับหน้ามาอธิบายเรื่องแก๊สฯ... คนใหญ่ๆในแผ่นดินในเวลานั้นอยู่คนละข้างกับคนเดินขบวนเสื้อเหลือง...

รัฐบาลในเวลานั้นอ้างเรื่องคนส่วนใหญ่ของประเทศเลือกพวกเขาเข้ามา เขาบอกว่าชอบธรรมแล้วกับเรื่องแก๊สน้ำตาฯ...
นายสมชายไม่รู้จะพึ่งใครในเวลานั้น เลยพึ่งพระครับ... แต่เวลานั้นไม่ใช่เวลานี้ เรื่องจบไปแล้ว นายสมชายก็ไม่อยากฟื้นฝอยหาตะเข็บครับ...

ครั้นจะลบกระทู้ทิ้งเสีย ก็เกรงใจผู้ที่ Post ตอบกระทู้ไปแล้ว...

ดังนั้นนายสมชายว่าพวกเราปล่อยกระทู้นี้ตกลงไปดีกว่าครับ... เย้
wag the dog
Full Member

คะแนน 151

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 11:50:11 AM »

Grin Grin Grin Grin

ข อ ก รู เ ท่ นิ ด นึ ง (・ω・`)ノ  ปชป.= ปรีดี / ส ป ก / ปรส. / ปลากระป๋อง /  ประปา / ปุ๋ย  ha  ha ชุมชนแพงเพียบ  เหอ เหอ ไอ้เด็กมันโกงกันเอง  โพ้มม่ายเกี่ยว อิอิ
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 12:01:12 PM »

ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 01:57:30 PM »

ขอบคุณ คุณสมชายมากครับ

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 02:22:10 PM »

แพใกล้ๆวัดหลวงพ่อลิงดำยังขายอาหารอยู่ไหมครับ      ปลาแรดทอดอร่อยมาก

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 05:39:40 PM »

ขอบคุณมาก ๆ ครับท่าน มีความรู้ขึ้นมาอีกเยอะเลยครับ

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 01:15:01 PM »

ขอบคุณครับ

ตึกยังรู้พัง
สตางค์ยังรู้หมด
แต่ไมตรีอันสวยสด
ไม่มีหมดเหมือนสตางค์
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 13, 2009, 03:47:20 PM »

ขอบคุณครับที่เอาความรู้มาให้  ไหว้ และผมก็เคยไปนั้งสมาธิที่วัดท่าซุงมาแล้วครับ สงบมากๆ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์