เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 07:18:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นหน่อยเต๊อะ  (อ่าน 3329 ครั้ง)
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 02:54:52 PM »

บ่เป็นหยังครับอ้าย  ต้องทำใจ๋
ตอนผมปิ๊กบ้าน   นั่งรถผ่าน อ. กุยบุรี  ถ้าแปลเป็นกำเมืองก็ขำทุกที

เฉลยครับ   ไหว้ ไหว้    ไอ้กระผมมันคนใต้เลยไม่ทราบครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin
ลูกกุย ขนาดเท่าลูกกระท้อนโดนบริเวณสันของมัน    กินแล้ว ฟันหัก ปากเจ่อ เลือดกำเดาไหล   โดนท้องก็จุก   เฉลย  ก็คือ  กำปั้นนั่นเอง Grin

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 05:48:29 PM »

ฉลาดเพิ่มมาอีกหน่อยครับ คิก คิก คิก คิก     ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 12:24:59 PM »

บ่เป็นหยังครับอ้าย  ต้องทำใจ๋
ตอนผมปิ๊กบ้าน   นั่งรถผ่าน อ. กุยบุรี  ถ้าแปลเป็นกำเมืองก็ขำทุกที

เฉลยครับ   ไหว้ ไหว้    ไอ้กระผมมันคนใต้เลยไม่ทราบครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin
ลูกกุย ขนาดเท่าลูกกระท้อนโดนบริเวณสันของมัน    กินแล้ว ฟันหัก ปากเจ่อ เลือดกำเดาไหล   โดนท้องก็จุก   เฉลย  ก็คือ  กำปั้นนั่นเอง Grin

สรุปว่า  เป็นเมืองแห่ง หัวหมัด ( หัวหมัด = กำปั้น )

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 01:05:05 PM »

พูดแล้วยิ่งสงสัย

ตอนผมอยู่ภูเก็ต  ฝรั่งจะเรียกสัปรดว่า อานานัส
 คนภาคใต้หลายจังหวัดเรียก  ยานัด
พอไปเรียนเชียงใหม่  เพื่อนๆคนเมืองเรียกว่า  บักขะนัด
ตกลงใครเรียกก่อนกัน

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์