เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:34:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันเกิดบอกความเจ้าชู้ ( ขำ ขำ )  (อ่าน 3329 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:05:23 AM »

ส่วนใหญ่ตรงจังเลยค่ะ....จะไม่ตรงก็ตรงที่รักสนุก+ปิ๊งคนอ่อนวัย(วัยไม่สำคัญเน้นที่จิตใจมากกว่าคะ) หลงรัก....ขอบคุณค่ะคุณพี่ปู....

แล้วคนอ่อนวัยกว่า ปิ๊งคุณจิ๊กกี๋ล่ะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:06:14 AM »

ไม่จริงครับพี่ ปู  ต้องแก้เป็นว่า   " ต้องมีลักษณะความเป็นแม่สูง   เจ้าระเบียบ  กฎขี่  ละเมิดเสรีภาพส่วนบุคคล แม้รสนิยมทางใจก็ละเมิด เช่นนั่งคุยโม้เรื่องการเมืองกะเพื่อน  กลับเข้าบ้าน 1 ทุ่ม โดนด่าหาว่ากลับดึก   การขออนุญาตออกไปยิงปืนเป็นเรื่องลำบากใจมาก ยากพอๆกะยื่นขอ ป 3  นายทะเบียน  ความเป็นส่วนตัวจะหายหมด  ทุกอย่างจะถูกคิดแบบสังคมนิยม   เที่ยวไม่ได้ สังสรรกับเพื่อนไม่ได้  ฟุ้งเฟ้อนิดหน่อยก็ไม่ได้  เพราะถูกมองว่าเป็นอาชญากรรมทางเศรษฐกิจ  
ปืนทุกกระบอกจะถูกถามว่า กินได้ไหม    ข้าวของทุกอย่างที่จะซื้อตอ้งมองว่ามีอรรถประโยชน์สูงสุด   ที่ร้ายกาจคือเข้ากันได้ดีกะแม่สามีเป็นที่สุด ทำให้ไม่มีที่หลี้ภัยทางการเมือง    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Cry Cry Cry Cry

เก็บกดจัง เพื่อนเรา....555555555555

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 08:57:14 PM »

ส่วนใหญ่ตรงจังเลยค่ะ....จะไม่ตรงก็ตรงที่รักสนุก+ปิ๊งคนอ่อนวัย(วัยไม่สำคัญเน้นที่จิตใจมากกว่าคะ) หลงรัก....ขอบคุณค่ะคุณพี่ปู....

แล้วคนอ่อนวัยกว่า ปิ๊งคุณจิ๊กกี๋ล่ะ
แปลกซิคะ....เพราะปกติมีแต่ผู้ชายจะปิ๊งคนวัยอ่อนไม่ไช่รึคะ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2009, 10:21:21 PM โดย JICKEY » บันทึกการเข้า

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 10:16:11 PM »

แล้วถ้าเกิดคนนั้น เกิดวันพระ วันโกน วันวิสาขฯ ระดับความเจ้าชู้จะเป็นอย่างไรครับ  ยิ้มีเลศนัย  (ผมเปิดแท่แล่เด้อก่อนเด้อครับ ฟิ๊วว... Grin )

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:45:22 PM »

ปกติมีแต่ผู้ชายจะปิ๊งคนวัยอ่อนไม่ไช่รึคะ Grin

สำหรับผมแล้วไม่แน่นอนครับป้าแมว   

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:57:48 PM »

วันอังคาร

คนเกิดวันนี้ มีหัวใจกล้าได้กล้าเสียในเรื่องความรักนั้น ถือคติว่าเสี่ยงเป็นเสี่ยงกันตามประสาคนชอบสนุก
เจ้าสำราญพอสมควร คนวันอังคารเจ้าชู้ จึงมีดวงในเรื่องความรักที่โดดเด่น คือได้พบรักเสมอๆ
มักปิ๊งคนเด่น ๆ ที่ดูดีกว่าใครในกลุ่มคนที่มีท่าเรียบง่ายจนเกินไป ค่อนข้างเชยๆ ไม่ใช่คนแบบที่คุณจะ
สะดุดตาสะดุดใจแน่นอน ใครก็ตามที่ห้าวเกินเหตุ คนวันอังคารก็ยากจะตัดใจ คิดชอบพอความสดใส
มั่นใจในตัวเอง คือเสน่ห์ที่ทำให้ใครๆ หลงรักคนเกิดวันอังคาร และนิสัยที่แข็งเกินไปของคุณก็คือตัวการ
สำคัญที่จะทำลายความรักให้พังทลายไป อย่างน่าเสียดาย ยามหลงรักใคร คุณจะตามติดหวังพิชิตให้ได้
เมื่อสมใจแล้ว คุณกลับไม่ยอมให้คู่รักมาเปลี่ยนแปลงความเป็นตัวตนที่แท้ของคุณ ถ้าใครยอมคุณได้ก็รักกัน
ได้นานแน่นอน โดยทั่วไป ดวงในเรื่องความรักของคนวันอังคาร ไม่ค่อยมีอุปสรรคอะไรนัก จีบใครหรือ
ทอดสะพานให้ ใครก็มักสำเร็จเสมอ อยู่ที่ว่าตัวคุณเองนั่นแหละ จะเป็นฝ่ายจืดจางห่างเหินอีกฝ่ายเสียก่อน
ตามประสาคนเจ้าชู้ที่หัวใจอ่อนไหว และอยากคบคนใหม่ๆ เพราะรู้สึกว่าเป็นเรื่องท้าทายดีชอบหา
ความมั่นใจให้ตัวเองด้วยเรื่องรักๆ ใคร่ๆ บางครั้งทั้ง 4 ห้องหัวใจเต็มหมด ห้องไหนทนไม่ไหวโบก
มือลาไปคุณก็ไม่เสียใจ มีใครคนใหม่มาแทนได้เร็วเสมอ ดวงความรักค่อนข้างดี ตัวเองไม่มีปัญหา แม้จะ
ชอบตามใจตัวเอง แต่ก็ไม่ค่อยเอะอะเอาเรื่องกับความรักจริงจังนัก ปัญหามักเกิดขึ้นเพราะคนรักของ
คุณซึ่งคิดจะเอาเรื่องกับคุณให้ได้ หรืออาจเป็นเพราะความใจร้อนของคุณบ้าง โดยที่คุณไม่ได้ตั้งใจจะให้
เกิดการแตกหักหรอก ดังนั้นถ้าใครเข้าใจคุณก็สามารถควงกับคุณได้นานเป็นพิเศษ

เฉียดๆครับ  Grin
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 12:25:24 AM »

ปกติมีแต่ผู้ชายจะปิ๊งคนวัยอ่อนไม่ไช่รึคะ Grin

สำหรับผมแล้วไม่แน่นอนครับป้าแมว  

จริงหรอๆค๊ะ........................แต่แหมโลโกคุณพี่ปูนี่ละอ่อนจังนะคะ คิก คิก คิก คิก

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 03:54:12 AM »

เรียนข้อสงสัยของคุณ Boon
ผมเกิดคืนวันอาทิตย์ ต่อกับเช้าวันจันทร์ ทำไงดี

ขอทำนายว่าเหมือน Casanova ครับ

คิก คิก
กราบสวัสดีครับป๋า ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 07:13:48 AM »

Grin..ไม่ค่อยตรงเท่าไหร่ครับ... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 07:20:46 AM »

ไม่มีวันพุธกลางคืนหรือครับ   ลุงปู

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
RPG
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ตัวเราเอง
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 07:51:10 AM »

วันพุธ

คนที่เกิดวันพุธ เป็นคนที่ต้องพัวพันกับเรื่องรักๆใคร่ๆเสมอ เพราะดาวพุธ เป็นสัญลักษณ์ของดวงดาว
ประจำเทพีแห่งความรัก คุณผู้หญิงวันพุธจึงเป็นคนรักสวยรักงามเป็นพิเศษ คุณผู้ชายก็สำอางไม่เบา
ถ้าผู้ชายคนใดที่บำรุงผิวหน้าด้วยโลชั่นหรือพรมน้ำหอมเสมอก่อนออกจากบ้าน จนใครๆ เกือบจะคิดว่าเป็น
เกย์ละก็ที่แท้เขาคนนั้นเป็นคนวันพุธนั่นเอง เมื่อรักใครชอบใครคนวันพุธจะเทคแคร์เอาใจได้ละเมียด
ละไมที่สุดยิ่งกว่าคน เกิดวันอื่นๆ แต่ด้วยความที่รักตัวเองมาก หลงตัวเองพอสมควร ดังนั้นคุณจึงต้อง
การให้คนพิเศษของคุณ ทุ่มเทรักให้คุณสุดหัวใจ ถ้ารู้สึกว่ายังได้ความรักจากเขาหรือเธอไม่มากพอ คุณจะ
ร้ายใส่ทันที แม้เสน่ห์ของคนวันพุธจะอยู่ที่ความอ่อนหวานก็เถอะ ยามหึงหวงหรือโกรธเคืองแล้วจะปากร้าย
มาก แต่ในจิตใจไม่พิษร้ายใดๆ เป็นคนใจกว้างและเป็นคนซื่อตรงซื่อสัตย์มากด้วยซ้ำ เพียงแต่คิดมากขี้
ระแวงเท่านั้นเอง ดวงความรักของวันพุธค่อนข้างอาภัพ ทั้งๆ ที่มีคนมารักจริงแบบหวังแต่ง แต่ก็มักจบลง
เพราะความไม่มีเหตุผลอย่างสุดๆ ของคุณเอง เรื่องที่จะผิดหวังเพราะไปรักเขาข้างเดียวนั้นก็มีบ้างแต่
เกิดขึ้นไม่บ่อยนักหรอก ถ้าจะผิดหวังจนเสียหน้า ก็เป็นเพราะไปหลงเชื่อคนที่มาหวังผลประโยชน์จาก
คุณโดยไม่ได้รักคุณจริง เนื่องจากคนวันพุธฉลาดในเรื่องอื่น แต่ไม่ทันคนนักหรอก ที่ว่าดวงความรักของคน
วันพุธอาภัพก็เพราะว่า แม้บางจังหวะชีวิตจะมีรักแสนซึ้งเพียงใดก็กลับต้องเลิกร้างกันทั้งๆ ที่ยังรักบางคน
ก็อาภัพแบบมีแต่รักเทียมๆ สั้นๆ ไม่ดื้อไม่ดื่มด่ำลึกซึ้งนานวันให้อิ่มใจนักคนเกิดวันพุธบางคนก็มีความ
สัมพันธ์รักที่ยั่งยืนอบอุ่น แต่มักไม่ใช่เป็นคนที่คุณหลงรัก อย่างปักจิตปักใจมาก่อน นับเป็นดวงแห่งความรักที่ไม่
ธรรมดาเลยทีเดียว

ส่วนใหญ่ใกล้เคียงครับ....ว่าทำไมรักใครเตรียมช้ำใจได้เลยเพราะเป็นคนอาภัพรักนี้เอง Grin ไหว้
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 08:30:56 AM »

วันศุกร์ค่ะพี่ปู  Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์