เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 01:25:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวน่าเศร้า! ผู้ชายใช้ปืนกึ่งอัตโนมัติยิงผู้หญิงตาย  (อ่าน 7075 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 10:30:12 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียทุกท่านค่ะ.. ไหว้

สงสาร รปภ.และครอบครัวค่ะ...คงคาดไม่ถึงว่าคนร้ายจะยิง ดูแล้วนึกถึงโฆษณาอยู่ชุดหนึ่งที่สามีทำร้ายภรรยาแล้วคุณจะ " ช่วย หรือ ไม่ช่วย " 

เห็นด้วยครับว่าควรจะมีการช่วยเหลือพลเมืองดีครับ
อยากให้หน่วยงานรัฐบาล เชิดชูความกล้า รปภท่านนี้ และ มูลนิธิที่ทำโฆษณาที่ว่านั้น
เข้ามาช่วยเหลือครอบครัวรปภ  ก่อนที่ต่อไปจะไม่มีใครกล้าช่วยเหลือผู้หญิงที่
ถูกกระทำร้ายครับ

ทราบว่ามีหน่วยงานที่จ่ายค่าชดเชยเสียหายให้กับผู้ที่ได้รับความเสียหายจากอาชญากรรมนะครับ น่าจะมีคนชี้แนวทางให้ญาติผู้ตาย ไปขอรับเงินช่วยเหลือ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 10:50:03 AM »

กรมคุ้มครองสิทธิและเสรีภาพ http://www.rlpd.moj.go.th/index.htm 

ผู้เสียหายก็มีสิทธิที่จะได้รับค่าตอบแทนตาม พ.ร.บ.ค่าตอบแทนผู้เสียหายและค่าตอบแทนและค่าใช้จ่ายแก่จำเลยในคดีอาญา พ.ศ.๒๕๔๔

ตามพระราชบัญญัติค่าตอบแทนผู้เสียหายฯ พ.ศ. 2544 ได้กำหนดให้ผู้เสียหายซึ่งได้รับความเสียหายถึงแก่ชีวิต หรือร่างกาย หรือจิตใจเนื่องจากการกระทำความผิดอาญาของผู้อื่น โดยตนมิได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับความผิดนั้น มีสิทธิขอรับค่าตอบแทนได้ โดยท่านสามารถติดต่อขอทราบข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่สำนักงานช่วยเหลือทางการเงินแก่ผู้เสียหายและจำเลยในคดีอาญา 0 2502 8227 – 30 ทั้งนี้ ผู้เสียหายจะต้องยื่นคำขอภายในหนึ่งปีนับแต่วันที่ผู้เสียหายรู้ถึงการกระทำความผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2009, 11:02:22 AM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 12:45:29 PM »

โหดมากๆ

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียครับ ไหว้

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 02:43:57 PM »

ทำโหดกับคนแก่และผู้หญิง ถุย ขอให้เจอของจริงเร็วๆนี้

เมื่อวานเห็นตำรวจจับมือปืนที่ยิงคนตาย เมื่อปีที่แล้ว มาทำแผน ในสถานที่ที่ดูแลอยู่

ขอสรรเสริญการทำงานของเจ้าหน้าที่

งานนี้ คนตายพวกมากทำซ่า เขาอยู่ในรถไปตามหาเรื่องเขา กระชากเปิดประตูรถ เขามีของซัดเข้าเต็มหน้า ก็ว่ากันไปตามสัจธรรม

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 07:42:10 PM »

ได้ดูภาพข่าวเมื่อคืนนี้ น่าตกใจมากๆครับ

ไม่รู้อะไรเข้าสิงถึงได้โหดร้ายขนาดนั้น

ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสีย (อย่างไม่น่าสูญเสียด้วยครับ)

ยิง ลง ดิน ก็พอเนาะ  ..... ( รู้กัน 2 คน )

Wink

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 10:48:19 PM »

ขอให้มันไม่ตายดี

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
คูณ 3 superแก๊งค์
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 11:01:11 PM »

ขอให้มันไม่ตายดี

ผมก็แช่งแบบนี้เหมือนกันครับ   Angry

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 09:26:00 PM »

อยากให้โดนประหารชีวิตไปเลยโดยไว กลัวว่าจะรับผิด ลดโทษกึ่งหนึ่ง เหลือจำคุกตลอดชีวิต ตั้งใจทำดีในคุก แล้วก็ลด อีก ลดเรื่อยๆ....เหมือนคนแถวบ้านครับ

ปล.ไม่รู้พูดถูกหรือปล่าว ขอบคุณครับ
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 09:34:06 PM »

สลดใจครับ

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 12, 2009, 09:14:45 AM »

คนร้ายตายหรือยังครับ.....เห็นในข่าว NBT เขาบอกว่าจับตายอย่างเดียวครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ponbin
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 05:08:50 AM »

เลวโหดสุดๆ ผมว่าจิตใจมันไม่ใช่คนเลย  Cry เศร้า
watchrapong(รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 06:37:32 AM »

ไอ้ตัวนี้ยิงผู้หญิงไม่มีทางสู้ อีกตัวก็ต่อยคนแก่กำลังกินก๋วยเตี๋ยว เก่งๆกันทั้งนั้น ขอให้มันรับกรรมเร็วๆก็แล้วกัน ไหว้
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 07:37:29 AM »

มันคงหนีได้ไม่นานหรอกครับ
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 14, 2009, 02:47:43 PM »

อย่างว่าครับ นักเลงจริงไม่ค่อยเป็นข่าว เพราะมีปัญหาแล้วเคลียร์กันได้จบตรงนั้น งอน
พวกสวะชนแล้วหนี ยิงข้างหลัง ปาหินใส่แล้วหนี คนเขาเดิน อยู่ดี ๆ ไม้หน้าสามฟาดเอามือถือซะงั้น ตกใจ
อย่างที่เคยบอกละครับถ้ารักสงบก็รอตำรวจมาชันสูตรพลิกศพตามสบาย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
 ถ้าเป็นผม ผมไม่ยอมเจ็บและตายคนเดียวครับ  เอาเป็นเพื่อนไปนั่งเฝ้ายมบาล
ยมบาลถาม"เจ้าเป็นอะไรตาย"
ผมจะตอบว่า"มันจะฆ่าผม  ผมก็เลยฆ่ามันครับ" เยาะเย้ย เยาะเย้ย

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์